giúp tóm tắt bài văn với

U

utchuot

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

mình đang cần tóm tắt bài văn đó ăn giup mình với từ cả năm đạo quân đều lạy vâng mệnh lện----->>Vua Quang Trung tiến binh đến Thăng Long , rồi kéo vào thành
Mình đang cần tóm tắt đoạn đó các bạn giúp mình nhé:confused::confused::eek:

J

jinnie.lonely

ôi,mình nghĩ bạn nên thử gạch đầu dòng các ý chính đi rồi viết thành đoạn văn
chứ lên mạng nhờ các bạn thế này thì bao h mới viết xong????

T

truongtrang12

mình đang cần tóm tắt bài văn đó ăn giup mình với từ cả năm đạo quân đều lạy vâng mệnh lện----->>Vua Quang Trung tiến binh đến Thăng Long , rồi kéo vào thành
Mình đang cần tóm tắt đoạn đó các bạn giúp mình nhé:confused::confused::eek:
bài văn đó là bài văn nào hả .....................................................................

J

jinnie.lonely

thế nên tớ mới nói là bạn ếy phải tự làm chứ bạn ấy có nói là bài nào đâu

H

hoa_95

cái này mình học lớp 8 rồi
mình có thể giúp bạn như sau:muốn tóm tắt được văn bản thì trước hết chúng ta phải nắm chắc được nội dung văn bản rồi từ đó chọn lọc những ý chính
mình học không được giỏi văn nên chỉ giúp thế thôi
thk hay không tuỳ bạn

N

ngocthinhdan

Được tin báo quân Thanh vào Thăng Long, Bắc Bình Vương (Nguyễn Huệ) liền họp các tướng sĩ tế cáo trời đất lên ngôi hoàng đế, hạ lệnh xuất quân ra Bắc. Ông thân hành vừa đi vừa tuyển lính. Ngày 30 tháng chạp đến Tam Điệp, vua đã mở tiệc khao quân và đến mùng 7 năm mới sẽ vào thành Thăng Long. Bằng sự chỉ huy tài tình của Quang Trung, đạo quân Tây Sơn tiến lên như vũ bão, quân giặc chạy toán loạn, Tôn Sĩ Nghị sợ mật mật, ngựa không kịp đóng yên, người không kịp mặc áo giáp, chạy về biên giới phía Bắc. Vua quan bù nhìn Lê Chiêu Thống cũng phải chạy thoát thân
Bạn cần tóm tắt văn bản Hoàng Lê nhất thống chí của lớp 9 phải không ? Nếu phải thì bài trên là bài tóm tắt của văn bản đó!D

Top Bottom