giúp tôi với các bạn chuyên văn ơi

D

daokhanhngoc

Vai trò của người phụ nữ trong thế kỉ 21 ,mình nghĩ cái này người ta cũng nói nhiều rồi mà!
+Thứ nhất ,họ là những người chủ của đất nước ,góp phần xây dựng đất nước đẹp giàu(cái này là trong xã hội)
+Thứ hai ,là trong gia đình ,họ là những người vợ ,người mẹ đảm đang ,là hậu phương vững chắc cho chồng , cho con trước cuộc đời nhiều sóng gió!
Người ta có câu" Đằng sau một người đàn ông thành đạt luôn có bóng dáng của một người phụ nữ" Câu nói này hoàn toàn đúng và nó càng khẳng định vai trò của người phụ nữ trong xã hội cũng như trong gia đình! Và cuối cùng ,phụ nữ sinh ra thế giới đấy bạn ạ!
Mình không có nhìu thời gian nên không viết sâu và kĩ hơn được 1 Mong bạn thông cảm ,nếu giúp gì được cho bạn thì tốt!

V

vietanh03051992

thế kỉ 21 là một thế kỉ năng động mọi người đều có quyền sống và bình đẵng. quan niệm "trọng nam khinh nữ" của xã hội phong kiến đã lỗi thời lac hậu và không còn phù hợp trong cuộc sống ngày nay. dù là nam hay nữ, dù già hay trẻ thì chúng ta cần hoàn thiện bản thân mình luôn hướng mình đến cái chân thiện mĩ. chúng ta không còn xa lạ gì những người lãnh đạo là nữ, họ vẫn có thể làm tốt nhiệm vụ của mình, và họ đã khẳng định với mọi người rằng, không phải chỉ có "cánh mày râu", hay "đấng nam nhi" mới lo được việc thiên hạ. chúng ta vẫn luôn giữ được thuần phong mĩ tục của người Việt Nam bởi đó là kết tinh là cái đẹp mà chúng ta cũng rất đáng tự hào nhưng xã hội hiện đại sẽ đào thải những gì không phù hợp, cũng chính vì vậy mà vai trò của người phụ nữ đã được khẵng định. nhưng không phải đến ngày hôm nay nó mới đươc phát huy, nếu chúng ta để ý thấy rằng trong xã hội cũ vẫn có những ngọn lửa loe lói chờ ngày phát quang như: nữ sĩ họ Hồ:
"này của Xuân Hương mới quệt rồi"
hay " cái nghĩa trăm năm chàng nhớ chữa
mảnh tình một khối thiếp xin mang"
không chỉ người đàn ông là trụ cột là chỗ dựa vững chắc cho gia đình, người phụ nữ vẫn có thể chu toàn tất cả, từ những việc nhỏ nhặt cho đến những việc lớn lao. do zay phụ nữ là một phần quan trọng trong cuộc sống. chúng ta hãy đề cao họ.
nhưng khong phai vì thế mà các bạn nữ lên mặt vênh váo nha!!!! hj` nhớ chưa hj~?
chúc bạn thành công trong cuộc sống và trên kon đường học tập nha!
nếu muốn làm quen thì add nick cho mình : VIETANH03051992

Top Bottom