Giúp mình zới !!....

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi kelshynk, 15 Tháng ba 2009.

Lượt xem: 882

1. kelshynk

kelshynk Guest

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Chỉ mình cái thân bài của câu tục ngữ Đi học một ngày đàng, học một sàng khôn ýh !!..
    Ngày mai mình phài nộp bài eồi nhưng mà mình hôk biết làm !!..
    Mình có mấy cái lí lẽ mà cô phát cho ra nhưng mà mình bị mất rồi :(( có gì mấy bạn góp ý hộ nha
    please!!!!!!!!!!!!!

2. stary

stary Guest

"Đi một ngày đàng học một sàng khôn" thì ai cũng có thể đi , cũng có thể học được. Không nhất thiết phải là người có học thức, không nhất thiết người đó giàu hay nghèo, thông minh hay đần độn. Có khi người học thức ỷ lại vào kiến thức của mình mà không học được gì dù có đi xa đến đâu! Bước ra khỏi cửa nhà một bước thì ta đã có nhiều điều hay để học rồi. Học bằng cách quan sát những gì diễn ra trước mắt, học cách quan hệ, ứng xử giữa người với người. Đi xa hơn ta có thể tìm hiểu phong cảnh, tập quán của nơi mình đến. Từ đó có cách ứng xử tốt hơn, làm cho công việc, học tập của mình tốt hơn lên.

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted