Giúp mình với!

H

hades_bjgl0v3

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hiện giờ mình đang học lớp 13 và muốn ôn thi lại đại học nhưng mỗi tội là hóa không nắm được kiến thức cơ bản,Giờ phải học lại từ đầu.Vậy nên mình mún các bạn giúp đỡ cho mình các cach để học tốt hóa và các loại sách nào để học hóa lại từ đầu tôt nhất và phải học như thế nào để có thể thi tốt kì thi đại học sắp tới.Tks nhìu;);):D:D:D

H

hokthoi

mình nghĩ bạn nên học từ chương trình 12 rồi 11 và 10 vì 12 mới hok dễ nhớ hơn các lớp khác.Đọc kĩ lí thuyết SGK
về sách tham khảo thì bạn nên tìm các sách về pp giải nhanh hóa,sổ tay hóa học để nắm chắc các pt.

Last edited by a moderator:
L

luffy_95

mình nghĩ bạn nên học từ chương trình 12 rồi 11 và 10.Đọc kĩ lí thuyết SGK
về sách tham khảo thì bạn nên tìm các sách về pp giải nhanh hóa,sổ tay hóa học để nắm chắc các pt.

Theo mình bạn nên học từ 10 \Rightarrow 11 \Rightarrow 12

Lớp 12 chỉ như ôn lại Ct 10 và 11 thôi

12 chỉ có Este , Cacbohidrat , Polime là mới thôi!

Amin \Leftrightarrow NH_3 học ở 11 Vô cơ thì là ôn lạ thôi!

Aminoaxit \Leftrightarrow Amin + Axitcacboxylic

...........................................................................

L

laihoan

theo mình bạn nên học chương trình lớp 10 và 11 trước ,theo mình tổng hợp dược thì kiến thức thi nằm chủ yếu vào chương trình 10 và 11 là nhiều b à.bạn nên mua những quyển sách pp giải nhanh các bt để học .sau đó b đã ôn kĩ rồi thì b mua sách cẩm nang ôn thi hoá b a
tớ cũng năm nay thi lại đây,tớ đang hcj xây dựng nhung ko thích định năm nay thi vào trường khác đây à .:)>-:)>-

Top Bottom