giúp mình với mấy bạn ơi!!!!!

V

vy007

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Bạn nào đã học phổ thong rùi hoặc là có nhiều kinh nghiệm trong việc chọn ban để học thì cho mình lời khuyên nhen. Mình thì thik mấy môn tự nhiên nhưng ko dám đăng kí học , vì sợ học ko nổi. nhưng nghe nói là năm nay sau khi mà mình thi tuyển sinh lớp 10 xong thì nó sẽ coi điểm thi của mình có thích hợp vào ban mà mình đã chọn hay ko, nếu ko thì nó tự chuyển qua ban khác cho mình. Nhưng nếu mình đăng kí tự nhiên mà ko dủ điểm lo là bị chuyển qua ban xã hội. Chắc lúc đó mình chết wá . HU hu :( Mấy bạn giúp mình nha:)

M

matrungduc10c2

Hì..hì...! Tuỳ bạn thôi,theo mình thì tốt nhất là bạn qua ban cơ bản đi (học nhẹ,kiến thức tương đối).Nếu bạn qua Xã Hội thì học bài hơi bị mệt đấy(nhất là môn Sử).Còn Tự Nhiên thì bạn phải nắm khá vửng các kiến thức của Toán Lý Hoá Sinh.
Trường của mình thì nếu theo Xã Hội hay Tự Nhiên nếu học mà ko có lảnh thưởng thì ....Bị đưa xuống Cơ Bản ngay tức khắc...:)

B

baotram1809

chao em
thực ra học ban nào thì tuỳ vào sở thích và học lực của mình em ạ
nếu em thích học các môn tự nhiên thì cứ đăng kí môn tự nhiên mà học
nếu mình có đam mê thì học mới được
môn tự nhiên khó nhưng nếu mình thích thì vẫn có thể học tốt nhưng các môn xã hội tuy dễ hơn nhưng nếu em ko thích thì cũng ko học vào được đâu em ạ
chúc em học tốt nhé

T

tokerin

Nếu bạn thích tự nhiên thì nên học ngay. Như mình lúc đầu cũng nhát chẳng dám đăng kí học gì thấy tụi nó học đội tuyển với học thêm ầm ầm mà phát khiếp. Thế rồi một ngày mình nhận ra nếu sợ thì chẳng thể làm gì cả. Mình đăng kí vào tuyển hóa của trường (hơi muộn) nhưng cuối cùng kết quả thu được cũng khá mĩ mãn đấy
Chúc bạn thành công:)>-%%-

V

vy007

mình cảm ơn mấy bạn nha. Mình sẽ tử 1 lần xem sao. Có thử mới bít đc chứ. Nếu học ko giỏi nhưg mìh thik nó là đc rùi. hì

N

nguyethaha

ban tự nhiên cũng không có gì khó đâu em ah
chỉ cần mình thích là được thôi mà
lúc trước chị cung ngại vào lớp chuyên tự nhiên nhưng thi vào rồi mới biết
vào ban mình yêu thích thì học sẽ phấn khởi hơn
mà ban tự nhiên bạn bè thoải mái và vui vẻ lắm

L

lecongtouyen

nói chung kiến thức ở lớp tự nhiên thì tương đối nặng hơn ở các lớp bình thường,nhưng cũng không quá khó đến mức mà không tiếp thu được những phần cơ bản của chương trình phổ thông đâu bạn ạ,vì chủ yếu các thầy cô dạy cơ bản trước rồi từ đó mới phát triển rộng ra mà...cố lên nhá!!chỉ cần cố hết sức chắc chắn sẽ có kết quả thôi!nếu không hiểu chỗ nào bạn hoàn toàn có thể hỏi các thầy cô bộ môn,để học giỏi có nhiều con đường mà,quan trọng là bạn có muốn hay không thôi!

Top Bottom