giúp mình với các bạn

N

nhatok

chac la lo den do ban a, vi lo den chuyen hut cac vat the khac vao trong no, nenchac no khong phai dau,hi

D

dat_nm93

:)uk. mình cũng nghĩ vậy nhưng trong đáp án thi thử lần 4 vừa rồi lại là hạt QUAZA???:confused:

L

lovee_11

lỗ đen là thành viên của thiên hà.....................ok:D
còn hạt quak k phải,mình nghĩ gt thế này:hạt quak vs các hạt sơ cấp khác là các hạt cơ bản cấu tạo nên các ngtu=>phân tử=>........=>hành tinh+sao+....v...v=>thiên hà
các hành tinh+sao+..... đó mới đc gọi là thành viên của thiên hà
VD cho dễ hỉu: sợi tóc là 1 thành phần trên cơ thể bạn,bạn là 1 thành viên trong gđ=>cái này đúng chứ:D,nhưng ko thể nói sợi tóc là THÀNH VIÊN trong gđ bạn đc:))
(nói thế có mà bố bạn cạo trọc đầu=))

N

nhoc_maruko9x

lỗ đen là thành viên của thiên hà.....................ok:D
còn hạt quak k phải,mình nghĩ gt thế này:hạt quak vs các hạt sơ cấp khác là các hạt cơ bản cấu tạo nên các ngtu=>phân tử=>........=>hành tinh+sao+....v...v=>thiên hà
các hành tinh+sao+..... đó mới đc gọi là thành viên của thiên hà
VD cho dễ hỉu: sợi tóc là 1 thành phần trên cơ thể bạn,bạn là 1 thành viên trong gđ=>cái này đúng chứ:D,nhưng ko thể nói sợi tóc là THÀNH VIÊN trong gđ bạn đc:))
(nói thế có mà bố bạn cạo trọc đầu=))
Quasar chứ không phải quark bạn à .

N

nmt0504

uk.mình cũng nghĩ là quaza, do tìm trên mấy cái đề thì đều thấy đáp án là quaza hết.

V

vinh12d

Phần bài tập SGK cơ bản trang 217, bài số 10 có nói Quaza ko phải là thành viên của thiên hà
Còn lỗ đen thì chắc chắn là thành viên của thiên hà rồi.

Top Bottom