giúp mình trả lời câu này

D

dunglien

theo mình thì thế này
vì ATP dc sản xuất tại chu trình crep nhiều hơn ở những chu trình khác, mỗi lần hô hấp mà đi qua chuỗi chuyền e thì có 32 ATP dc sản sinh, mà crep thì ở ti thể , mà ti thể lại có enzim hô hấp, mà hô hấp thì sẽ tạo ra ATP.Còn ở nhưng cơ quan khác thì tạo raq rất ít ATP, mà có khi là quá trình hô hâp ko hiệu quả và còn làm tiêu hao sp quang hợp nũa nên ti thể là nỏi sx ra ATP là chính hay nói cách khác là chu trình crep dc xem là.........

L

lumap

cho mình hỏi "giải thích rõ mối quan hệ giữa quang hợp và hô hấp" cô mình bắt phải nêu rõ các quá trình! help me

V

vanhophb

theo mình thì thế này
vì ATP dc sản xuất tại chu trình crep nhiều hơn ở những chu trình khác, mỗi lần hô hấp mà đi qua chuỗi chuyền e thì có 32 ATP dc sản sinh, mà crep thì ở ti thể , mà ti thể lại có enzim hô hấp, mà hô hấp thì sẽ tạo ra ATP.Còn ở nhưng cơ quan khác thì tạo raq rất ít ATP, mà có khi là quá trình hô hâp ko hiệu quả và còn làm tiêu hao sp quang hợp nũa nên ti thể là nỏi sx ra ATP là chính hay nói cách khác là chu trình crep dc xem là.........

thực ra chu trình crep chỉ tạo ra 2 ATP mà thôi , nếu kể cả giai đoạn hô hấp hiếu khí thì nó toạ ra 10 NADH và 2 FADH2 ( nhiều đấy) nên khi đi wa ống hình nấm trên màng trong ti thể của chuỗi truyền e đã tạo ra đc 34 ATP .nếu bạn nói chu trình crep tao ra 50% năng lượng thì mình nghĩ ko đúng lắm vì ATP đc tạo ra khi e đc thúc đẩy khi wa ống hình nấm mà thôi .

D

dunglien

cho mình hỏi "giải thích rõ mối quan hệ giữa quang hợp và hô hấp" cô mình bắt phải nêu rõ các quá trình! help me

quang hệ giữ hô hấp và quan hợp là: quá trình quang hợp tạo ra C6H12O6, dây lại là nguyên liệu của quá trình hô hấp để tạo ra H2O , CO2 và ATP.
H2O , CO2 tham gia vào quá trình quang hợp để tạo ra C6H12O6 và cứ thế sẽ đi theo 1 chu kì như đã nói. Còn riêng ATP cùa quá trình hô hấp thì sẽ tham gia vào các quá trình như là: hấp thu, vận chuyển các chất qua màng tế bào.............(riêng ATP ở đấy mình ko rõ lắm, vì hình trong sách vẽ ATP bằng 1 dấu ngoăc riêng rẽ không thây có kết nối gì với quang hợp)

L

luongthinguyen

mình là thành viên mới vì vây mình mong có sự giúp đỡ của các bạn
cho mình hỏi công thức tính lượng hơi nước thoát ra và ý nghĩa của các chỉ số đó
mình có môht bài kiểm tra về công thức đó vì vậy mình mong các bạn giúp mình
hỏi thêm là những hằng số nào cố định

Top Bottom