giúp mình học tốt văn

P

proechcom

bạn giống mình đó, nhưng bạn cứ học tốt lí thuyết và vận dụng làm bài phải thật chính xác đó. Đối với các loại văn bạn phải có nhiều sách tham khảo để xem cách làm những bài văn,kiểu văn thì bạn sẽ tốt lên thôi rồi điểm sẽ tăng lên nếu bạn làm đúng.CHÚC BẠN TIẾN BỘ

H

happinessforyou

bạn học lớp mấy ồi . Tớ thấy mỗi năm kiến thức văn sẽ kahcs và kinh nghiệm để nắm bắt cũng rất khác , nên bạn phỉa khai báo là bạn học lớp mấy đã nhé :cool:

T

thienthandethuong_minigirl

đầu tiên bạn cần học tốt lí thuyết theo đúng chuẩn trong SGK,vì năm nay thi theo hình thức tự luận
thứ 2 bạn cần rèn luyện cho mình kĩ năng viết 1 bài văn hay đoạn văn(nghị luận,phân tích...)như tham khảo trong sách vă mẫu,tìm trên mạng đồng thời cũng phải tự suy nghĩ ý để viết văn,phần này rất quan trong vì thường chiếm từ 6->7 điểm
chúc bạn học tốt ^^!

C

congchualolem_b

từng có topic nói rồi bn àh, cũng có nhiều bn chia sẽ kinh nghiệm lắm, bn có thể tìm lại trong diễn đàn để học hỏi thêm

S

seagirl_41119

Theo mình thì những topic trùng nhau thế này nên han chế.Mình bít bn tuan171995 mới tham gia diễn đàn nên hok bít nhưng các bn khác tham gia oy thì phải nhắc nhở bn ấy chứ

J

joily

:)bạn vào nhuquynh1995 đi, mình chia cho chút kinh nghiệm, tuy mình chưa giỏi văn lắm nhưng cũng tạm nếu ko chê thì bạn vào nick trên nhé

S

sonb1

kinh nghiệm của mình là:
N~ bài phân tích cần chú ý nghe xem cô nói cái gì thì chịu kho mà ghi vào lấy làm phần bài làm bạn thử đi đó là cách học phần TLV của mình đó

K

kien95

mình chia sẻ cho các bạn bí kíp học tốt văn của mình nà, thực ra chỉ có việc nắm vững lí thuyết,vận dụng tốt.TÌm hiểu, đọc những cuốn sách giúp ích cho việc học văn, đọc các bài văn mẫu để học hỏi cách làm bài

Top Bottom