giup minh gap van cam nghi lop 9

M

miphuongt05

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Nêu cảm nghĩ của em về văn bản:
1/Phong cách HCM
2/Đấu tranh cho một thế giới hoà bình
3/Tuyên bố thế giơi về sự sống còn , quyền dc bảo vệ và phát triển của trẻ em
Các ban làm ngan gon trong chừng 10 phút thoi vì đây là một trong hai cau hỏi trong KT 15'(tiếng việt và ngữ văn)và các bạn cũng là dùm minh dầy đủ các ý chính và có nhiều cảm xúc càng tốt
Cần gấp.thanks

C

cuccuong

cảm nghĩ vè bài văn thì dài lắm kiểm tra 15' thì sao nêu hết được?
mình chỉ xin nêu các ý cần làm sáng tỏ thôi:
a) Bài "Phong cách Hồ Chí Minh " của tác giả Lê Anh Trà một lần nữa cho ta hiểu được tầm vóc lớn lao trong cốt cách văn hóa Hồ Chí Minh
b) Trước hết, tác giả làm sáng tỏ quá trình tiếp thu văn hóa nhân loại để tạo nên một cốt cách một lối sống hiện đại cảu Hồ Chí Minh .
c) Tiếp theo ,tác giả tập trung làm rõ nét đẹp trong phong cách Hồ CHí Minh nổi bật là lối sống giản dị mà thanh cao của Người
d) Văn bản "Phong cách Hồ Chí Minh"giúp ta hiểu sâu hơn về vẻ đẹp văn hóa nhờ nghệ thuật lập luận của tác giả
e) Thông qua sự phân tích phong phú sâu sắc trong bản lĩnh văn hóa Hồ Chí Minh ,tác giả khơi dậy niềm kính phục lòng yêu mến lãnh tụ vĩ đại của dân tộc
(tuy muộn nhưng cũng là bài viết để bạn tham khảo ,đối chiếu vs bài làm của mình! chúc bn làm bài tốt!)

Top Bottom