giup em voi ngay mai nop rui gap lam

P

phuonglinh_13

Ngày xưa hơn 1000 năm nước ta bị đô hộ mà ông cha ta vẫn giữ dc ngôn ngữ, tiếng nói riêng của mình. Đó cũng là 1 phần ko nhỏ giúp đất nước ta dc độc lập.
Còn bây giờ nếu 1 người ko biết chữ thì sẽ ra sao nhi? Sẽ vô cùng thiệt thòi bạn ah! Làm nghề gì bây giờ khi không biết đọc, viết, tính toán? Lại còn con cái chúng ta nữa, nó sẽ ra sao?
Bạn hãy trả lời câu hỏi đó sẽ biết lợi ích của chữ viết đối với chúng ta!
Liệu bn có cần cụ thể hơn, hãy tự mjk` biến n~ gợi ý trên thành 1 bài viết của riêg mjk` bn nhé!

B

babylovely99

Trong cuộc sống ai ai cũng bik bik chữ là một điều rất quan trọng đối với những con người trên đất nước trên quê hương của mỗi chúng ta. Aj aj cũng bik bik chữ sẽ đem lại rất nhìu điều tốt trong xã hôi sẽ hok bị đàng áp về caj' ăn caj' học.
Như chúng ta đã bik con nguời ở thế kỉ trước đây nói chung là xưa con người việt nam ta đã bị đô hộ một cách vô cớ chính vì sau vì con người khi lúc đó chưa có nhìu kinh nghiệm chiến đấu chẳng hạn như sự đoàn kết của dân tộc ta.Nhưng ông cha ta cũng cố giữ caj' đặc sắc tốt đẹp của chữ nôm cho thấy phần ấy cũng là góp phần giúp đất nước dành lại độc lập tự do.
Còn lúc bây giờ con người mà không bik chữ sẽ trở thành ra sao? là một người vô dụng trong những công việc đồi hỏi có những kiến thức xâu rộng hiểu bik nhiều về xã hội. con người không bik chữ có thể làm những nghề trong xã hội như làm thuê làm mướn cho nhà người khả giả hơn thậm chí một công việc mà aj cũng hok mún làm như công việc quét dọn đường phố xanh,sạch,đẹp.Mà con người nghĩ những người làm việc như thế là cặn bã trong xã hội cho những người có quyền cao chức trọng mặc sức chà đạp ( tuj nói như sự thật thuj)

Tuj chỉ làm bấy nhiu phần còn lại bạn hãy tự mình tham khảo sách chẳng hạn như sách giải để có thêm nhìu kiến thức mà làm bài nha

Top Bottom