giúp em gấp với

H

hoahongtham_6789

Cho VD cụ thể đi bạn, nói thế khó hiểu quá, thường khi chỉ có 2 ẩn ta mói chọn..........................................................................................

L

leanhtuan93

Cho VD cụ thể đi bạn, nói thế khó hiểu quá, thường khi chỉ có 2 ẩn ta mói chọn..........................................................................................

3 ẩn 2 phương trình thì bạn xem lại cách giải chứ 3 ẩn phải 3 phương trình
nhưng đôi khi trong tọa độ oxyz đôi khi lại xét trường hợp,chứ cho tớ chưa gặp dạng đó bao giờ bạn có thể đưa bài đó cụ thể đc k

T

tuan13a1

chán các bạn quá,dạng đó mà củng...........................................................................................................................................................

N

ngochoanhqt

chán các bạn quá,dạng đó mà củng...........................................................................................................................................................

Cậu nè... hỏi người khác thì nên hỏi cho rỏ ràng, hỏi kiểu của cậu ai mà hiểu... người ta ko trả lời được cậu còn trách ai, nên xem lại.
Nếu mình đoán ko nhầm thị dạng mà bạn muốn hỏi thì hoặc là giải ẩn này theo ẩn còn lại, sau đó thay vào pt rồi rút gọn, triệt tiêu ẩn. Hoặc cho một ẩn có giá trị = 1 rồi giải ẩn còn lại ra (thường là pt bậc 2) ==> sau đó thay vào pt. Theo mình tau nên chọn cách 2 đở cho việc tính toán và đở nhầm...
Chúc cậu thi tốt!

Last edited by a moderator:
C

changtraithang12_anhxtanh

trong phần toạ độ không gian thì việc chọn được áp dụng trong nhửng trường hợp nào vậy ạ
chọn ở đây có nghỉa là có 3 ẩn nhưng hai phiwowng trình
ẩn còn lại pphair chọn mà ra

uj uj các pn đừng tranh cãi nhau như thế chứ. Theo mình là ý của pn tuan13a1 là : Trong hình học toạ độ trong không jan nhiều khi chúng ta gọi A(a;b;c) hay VTPT là u(a;b;c) bằng 1 phép toán nào đó ta có hệ 3 pt 3 ẩn a,b,c. nhưng hệ này xem ra khó giải,trong trường hợp này chúng ta chọn c=1 chẳng hặn=> pt 2 ẩn=> a,b.
Theo mình thì chúng ta có thể chọn một giá trị của một ẩn tuỳ ý CHỈ trong trường hợp vector U(a;b;c) là một VTCP hay VTPT của một mặt phẳng hay một đường thẳng.Tuyệt đói không chọn giá trị cho một điểm A(a;b;c) nào đó cần tìm.
Không pits câu trả lời đó làm pn hài lòng chưa?:khi (166)::khi (166)::khi (166)::khi (166)::khi (166)::khi (166)::khi (166)::khi (166)::khi (166)::khi (166)::khi (166)::khi (166):

T

tuan13a1

đó.điều đó làm tớ vui rồi,cảm ơn bạn,củng cảm ơn các bạn kgasc niwar nhé.

Top Bottom