Sinh giúp đỡ

V

vanhophb

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

dạo này box sinh 11 và 12 hẩm hiu wa, em năm nay lên 11 ( mỗi lần có bài viết nào em cũng giớ thiếu thế cả- ko biết còn ai nhớ ko) cũng muốn thi đại học khối B lắm nhưng chỉ đang là bước dạo đầu của phần lý thuyết cảu sinh 10 và 11 thôi ( tự học ở nhà mà) phần sách 12 thì chưa học chưa hiểu gì cả nhưng em sợ năm sau khi họpc đến đó thì chẳng còn thời gian nào mà lo vì còn ôn thi tốt nghiệp và đại học các môn khác nữa , nên bắt đầu từ bây giờ là tốt nhất . nhưng chỉ biết về lý thuyết thôi con bài tập thì chả biết quyển nào mà mua nên ai biết những quyển sách hay , dễ hiểu về bài tập và lý thuyết liệt kê hộ cho em cái ( tự luận cả nhá). em cảm ơn nhiều
ở nhà giờ em chỉ có mỗi quyển giải bài tập di truyền của thầy vũ đức lưu nhưng chỉ biết giải các bài về ADN.ARN, prô thôi còn phần khác chịu . mong giúp đc đoẽư

Q

quynhdihoc

Hi hi. Hợp à, bạn lo xa ghê. Mình thì chưa nghĩ gì đến thi đại học cả, chưa có ý định học gấp sinh để thi, còn các môn khác thì vẫn đều đều ^^! Học theo chương trình một cách chậm như rùa ấy, hihi. Uhm, mình cũng định thi khối B và cả khối A nữa nhưng ^^cả 2 khối này mình đều vướng mắc chung một môn T_T Còn sinh à, ui, lớp 10 mình lười lắm chẳng biết gì cả, gọi là còn tạm phần cuối không được tự tin như H đâu ^^! Mình đang phải ôn lại sinh 10 này T_T có gì giúp đỡ nha ^^!
Ừ, mà mình đồng ý với H đó, dạo này box Sinh nhạt nhẽo quá, lạnh như băng ấy, mình lên chỉ muốn box mình sôi nổi thêm tí mà ..........cứ lên lại thất vọng ............T_T kể cả bài mình đăng cũng chẳng có mấy mem trả lời...........T_T
Không biết có khi là các mem sinh đi học hết rồi, chắc bận ........ nhưng buồn thật ấy nhỉ???
Mình thì không có nhiều sách tham khảo sinh, chỉ có mấy quyển lớp 9 dùng tạm, năm nay mình cũng mới mua dc mấy quyển trắc nghiệm sinh nhưng mà cũng thấy bt, không hay nên không có quyển nào hay để giới thiệu cho H cả ^^!
Mình thấy thế này này, thứ nhất là phải cố gắng để quý thầy cô dạy sinh lớp mình ^^!
Thứ 2 là nên cố gắng để thật thích , thật thích môn sinh thì mới có hứng thú học tiếp
híhí, mình lạc đề rồi nhưng giờ xoá đi thì mất công quá, cho mình viết linh tinh tí ^^!

Không biết làm sao mà tuỳ từng chương mình lại có một sự hứng thú khác nhau, có khi chẳng có thích gì ấy. Như nhá ở lớp 9 thì mình thích nhất là phầnlai và di truyền học người ấy, hay lắm
còn mình chả thích tẹo nào cái phần môi tr ường ấy, mặc dù chương này cũng dế học thôi nhưng mà......
Không biết vậy là sao nhỉ?? ?
Làm sao để tăng sự thích thú đối với môn sinh nhỉ???
HIhih, cô mình bảo chứ, mấy môn như toán hoá lí thì các nhà bác học đã nghiên cứu ra gần hết các hiện tượng mới rồi, khó để phát minh ra cái gì mới lắm ^^!
Còn môn sinh ấy, chưa có nhiều phát minh mà thế kỉ 21 là thế kỉ của sinh học
Nói chung là theo môn sinh thì không bao giờ lo thất nghiệp đâu ^^! Vì nó bao la lắm ^^!

Top Bottom