Giúp 1 số câu hỏi về Sinh học

Q

quansuquatmo

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hôm nay anh nhờ các em chuyên Sinh và Hoá giúp anh một số việc này dùm anh nha! Anh cảm ơn các em trước nha:
1/ Trong cuộc sống chúng ta có tất cả bao nhiêu loại đường? Đó là đường gì? Viết Công thức hoá học của loại đường đó ra dùm anh luôn nha.
2/ Trong thực vật và trong động vật có các loại đường nào? Cho VD một số loại thực vật và trong động vậttiêu biểu?
3/ Khi chúng ta ăn các loại đường từ bên ngoài vào cơ thể ta chế biến thành loại đường nào để cơ thể chúng ta sử dụng.
=> Các em giúp anh tìm những kiến thức cụ thể về các loại đường có trong cuộc sống dùm anh nha! Anh cảm ơn trước nha.

A

astrasheld

Có 3 loai đường chính:đường đơn,đường đôi và đường đa.Trong 3 loại này thì có rất nhiều loại khác nên câu này ko tra lời dc,ông tìm trong SGK SInh hoặc Hoá là có
Câu 2:Tuỳ thôi,có loại cây như mía thì cho đường mía,có cây củ cải đường thì cho loại khác.Trong cơ thể cũng có nhiều loại nên ông tự tìm đi
Câu 3:Trong SHK lớp 10,tuỳ vào loại thức ăn àm biến thành các loại khác nhau thì phải.Như ăn thức ăn có tinh bột thì biên thành đường mantozo,ăn TV thì biến thành glucozo

Top Bottom