English THCS Giới từ

Ngọc Trà

Giải Nhì event Thế giới Sinh học 2
Thành viên
7 Tháng sáu 2019
278
268
76
Quảng Trị
Trường TH&THCS Hải Ba
  • Like
Reactions: Tungtom

Kỳ Thư

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng tám 2018
716
878
126
Bình Định
Trường THPT Số 1 An Nhơn
Mọi người có thể cho em biết làm sao để điền đúng giới từ không ạ?
Bạn phải xem lại cách sử dụng on , in , from , at , about ,.. và áp dụng vào việc làm bài tập từ đó có thể rút kinh nghiệm trong việc làm bài tập dạng này và đồng thời có thể nâng cao về khoảng làm dạng bài tập điền giới từ , nếu trong quá trình bạn làm bài có thắc mắc về một vấn đề nào đó trong câu bạn cứ việc đăng lên trên này , tụi mình sẽ hỗ trợ cho bạn . Chúc bạn học tốt . ^^

Ngọc Trà

Thành viên
7 Tháng sáu 2019
278
268
76
Quảng Trị
Trường TH&THCS Hải Ba
Bạn phải xem lại cách sử dụng on , in , from , at , about ,.. và áp dụng vào việc làm bài tập từ đó có thể rút kinh nghiệm trong việc làm bài tập dạng này và đồng thời có thể nâng cao về khoảng làm dạng bài tập điền giới từ , nếu trong quá trình bạn làm bài có thắc mắc về một vấn đề nào đó trong câu bạn cứ việc đăng lên trên này , tụi mình sẽ hỗ trợ cho bạn . Chúc bạn học tốt . ^^
Vậy cho em hỏi là chỉ có gặp dạng bài này rồi làm nhớ thôi chứ hết cách rồi hay sao ạ, không còn cách nào để nhớ hết hay sao ạ

Hàn Tuệ Lâm

Học sinh chăm học
Thành viên
6 Tháng sáu 2017
465
571
119
Du học sinh
Hogwarts
Vậy cho em hỏi là chỉ có gặp dạng bài này rồi làm nhớ thôi chứ hết cách rồi hay sao ạ, không còn cách nào để nhớ hết hay sao ạ
Có một số cụm luôn đó c, như cụm động từ, buộc c học thuộc với lm nhiều BTthooi :>

Kỳ Thư

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng tám 2018
716
878
126
Bình Định
Trường THPT Số 1 An Nhơn
Bạn cứ nhớ rằng : Tất cả mọi môn học đều không thể nhớ lâu dài bằng cách học thuộc mà chỉ có lấy lý thuyết áp dụng vào việc làm bài tập và đôi khi thực hành , làm nhuần nhuyễn đến chừng nào thì tốt chừng ấy, tất cả mọi môn. Chúc bạn học tốt.

• Like
Reactions: Hàn Tuệ Lâm

Khánh Hồ Bá

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tư 2019
634
567
121
19
Nghệ An
THCS Sơn Hải
Mọi người có thể cho em biết làm sao để điền đúng giới từ không ạ?
bạn học trong các sách Grammar và các tài liệu tren mạng , tích lũy dần dần chứ không có cách học nào nhanh về phần này đâu bạn nhé, chúc bạn học tốt

• Like
Reactions: Kỳ Thư

Ngọc Trà

Thành viên
7 Tháng sáu 2019
278
268
76
Quảng Trị
Trường TH&THCS Hải Ba
Bạn cứ nhớ rằng : Tất cả mọi môn học đều không thể nhớ lâu dài bằng cách học thuộc mà chỉ có lấy lý thuyết áp dụng vào việc làm bài tập và đôi khi thực hành , làm nhuần nhuyễn đến chừng nào thì tốt chừng ấy, tất cả mọi môn. Chúc bạn học tốt.
Không phải ạ, ý em là làm bài điền giới từ mà không biết làm thì phải tìm trên mạng ý, nếu thêa thì phải tìm ở đâu ấy ạ, như bạn @Hàn Tuệ Lâm nói ở trên thì có một số cụm động từ bắt buộc phải thuộc ý ạ, em hỏi vì em không biết tìm ở đâu ạ.

Hàn Tuệ Lâm

Học sinh chăm học
Thành viên
6 Tháng sáu 2017
465
571
119
Du học sinh
Hogwarts
Không phải ạ, ý em là làm bài điền giới từ mà không biết làm thì phải tìm trên mạng ý, nếu thêa thì phải tìm ở đâu ấy ạ, như bạn @Hàn Tuệ Lâm nói ở trên thì có một số cụm động từ bắt buộc phải thuộc ý ạ, em hỏi vì em không biết tìm ở đâu ạ.
Dùng từ điến anh-anh í c, nó cụ thể hơn, ví dụ như Oxford hay Cambridge :v

Top Bottom