Văn 9 Giải thích ý nghĩa của từ và viết đoạn văn trình bày ý kiến theo đoạn văn

Junery N

Cựu Hỗ trợ viên
HV CLB Địa lí
Thành viên
23 Tháng mười một 2019
4,605
12,667
996
Nam Định
In the sky
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Đọc kỹ đoạn văn sau và thục hiện yêu cầu bên dưới:
" Khi đắm chìm trong thế giới ảo,con người sẽ vô tình hoặc hữu ý che bớt con người thật của mình.Thế giới ấy có biết bao điều được cho là "thời thượng" nhưng lại rất công thức, chẳng hạn như trào lưu chụp ảnh "tự sướng" với những biểu cảm rập nguồn, những dòng trạng thái trên facebook với nội dung mòn cũ. Ngay cả các bộc lộ ý kiến cũng chỉ còn tối giản trong nút "thích"; cảm xúc vui, buồn, giận dữ, phấn khích...bị khuôn lại trong những nút biểu tượng "
Nguyễn Thế Hoàng Linh
c, Em hiểu từ "thời thượng" như thế nào? Theo em các trào lưu thời thượng của giới trẻ hiện nay là những trào lưu nào?
d, Em hiểu câu văn "Khi đắm chìm trong thế giới ảo, con người sẽ vô tình hoặc hữu ý che bớt con người thật của mình" ra sao?
Em đồng tình hay không đồng tình với quan điểm của tác giả? Tại sao? Hãy trình bày ý kiến của em từ 5 đến 7 dòng
Thanks

• Like
Reactions: anbinhf

Lê Uyên Nhii

Yêu lao động | Cựu TMod Văn
Thành viên
2 Tháng ba 2017
2,534
5,851
719
18
Thanh Hóa
THPT Lê Văn Hưu
c, Em hiểu từ "thời thượng" như thế nào? Theo em các trào lưu thời thượng của giới trẻ hiện nay là những trào lưu nào?
- Thời thượng là sở thích chung trong cách sống về một mặt nào đó như (ăn mặc, trang sức, ngôn ngữ, sinh hoạt văn hóa. . . ) của số đông được coi là sành, là tế nhị, trong một thời gian không dài.
d, Em hiểu câu văn "Khi đắm chìm trong thế giới ảo, con người sẽ vô tình hoặc hữu ý che bớt con người thật của mình" ra sao?
Em đồng tình hay không đồng tình với quan điểm của tác giả? Tại sao? Hãy trình bày ý kiến của em từ 5 đến 7 dòng
Đồng tình vì:
+Đây là thế giới được tạo ra một cách phiến diện, có nhiều điều trong cuộc sống đời thường bị che lấp đi
+Con người trong thế giới ảo họ thể hiện sự quan tâm một cách hời hợt
+Những trào lưu trong thế giới ảo đã cuốn con người đi xa và quên mất thực tại

• Like
Reactions: machung25112003
Top Bottom