English THPT Giải thích đáp án Reading

Vy.vyvy

Học sinh mới
Thành viên
12 Tháng chín 2021
3
0
1
TP Hồ Chí Minh
THPT
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mọi người ơi, do là trường em thi tiếng anh online. Sau khi làm bài thi xong sẽ có vấn đáp và phải trả lời bằng tiếng anh. Em không giỏi tiếng anh lắm nên nhiều khi tra gg hoặc hỏi bạn. Mọi người có thể giúp em giải thích 1 số câu tiếng anh không ạ. Kiểu câu hỏi sẽ là: tại sao em lại chọn đáp án này??? Em không chắc mình làm có đúng hay không nữa, mà giờ em không biết giải thích như thế nào ạ. Mong mn giúp đỡ, e cảm ơn rất nhiều ạ.
Task 1: Choose the appropriate words/phrases to complete the passage. Write A, B, or C on the answer sheet.
The first person to swim the English Channel was a sailor named Matthew Webb. Webb was born in England in 1848, and he (1) ______ to swim in a river near his home. When he was 12 years old, he (2) ______ on a ship and sailed across the Atlantic Ocean many times, from Liverpool to New York. Webb was always (3) ______ swimming. On one of his journeys across the ocean, Webb was taking a walk around the ship (4) ______ he saw a passenger fall into the ocean. Webb didn’t hesitate and jumped into the ocean to rescue him.
1. A. learnt B. learns C. learn
2. A. finished college B. got a certificate C. got a job
3. A. good in B. be good at C. good at
4. A. while B. when C. as to
Task 2: Choose the words to complete the passage. Write A, B, or C on the answer sheet.
In 1875 Webb swam the Channel twice. Both times he did not use any special (1) ______. The first time he failed because the (2) ______ and the waves were too strong, so he gave up and came back to the beach. The second time he tried, three fishing boats went with him, and he covered himself in oil to help him stay warm in the water. Some jellyfish stung him (3) ______ he was swimming, but he didn’t stop. His second attempt was successful. His (4) _____ took 21 hours and 45 minutes.
1. A. glove B. equipment C. boot
2. A. beach B. water C. wind
3. A. when B. while C. then
4. A. swim B. swimming C. swam

_dm.ttt

Cựu TMod Anh
Thành viên
7 Tháng sáu 2017
664
2
1,194
176
Đắk Lắk
FTU2
Đáp án trên thì em làm đúng hết rồi nha!
Giải thích các đáp án Task 1:
1. Sử dụng thì quá khứ đơn (dấu hiệu: in 1848 - thời gian quá khứ).
2. Ta thấy "..... on a ship" chỉ có đáp án " got a job " là phù hợp.
3. Cụm "good at doing sth"
4. Hòa hợp với thì.
Giải thích đáp án Task 2:
1. "Glove" và "Boot" được bao hàm trong "Equipment" - các dụng cụ cho các tay bơi.
2. Dựa theo ngữ cảnh ta thấy "wind" là phù hợp (ngăn cản việc bơi của anh ta).
3. Hòa hợp với thì
4. "His + N" => ta chọn "swimming".

• Like
Reactions: Hà Kiều Chinh

Vy.vyvy

Học sinh mới
Thành viên
12 Tháng chín 2021
3
0
1
TP Hồ Chí Minh
THPT
Đáp án trên thì em làm đúng hết rồi nha!
Giải thích các đáp án Task 1:
1. Sử dụng thì quá khứ đơn (dấu hiệu: in 1848 - thời gian quá khứ).
2. Ta thấy "..... on a ship" chỉ có đáp án " got a job " là phù hợp.
3. Cụm "good at doing sth"
4. Hòa hợp với thì.
Giải thích đáp án Task 2:
1. "Glove" và "Boot" được bao hàm trong "Equipment" - các dụng cụ cho các tay bơi.
2. Dựa theo ngữ cảnh ta thấy "wind" là phù hợp (ngăn cản việc bơi của anh ta).
3. Hòa hợp với thì
4. "His + N" => ta chọn "swimming".

Top Bottom