giải đáp thắc mắc về nhầm tên nhân vật khi làm câu nghị luận văn học?

H

hoangvan0711

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

trong kì thi tốt nghiệp vừa rồi,em có ghi nhầm tên nhân vật A sử thành A phủ trong phần thân bài. hai nhân vật này là đối lập nhau nên nhầm vậy là sai hết rồi. vậy cho em hỏi em có bị mất trăng câu 5 điêm này không?em cũng không nhớ rõ là mình có ghi nhầm hết thân bài hay không nhưng nếu những đoạn em phân tích đúng và không nhầm tên nhân vật thì có được xem xét chấm điểm không ạ?em chỉ sợ giáo viên thấy nhầm tên nhân vật nên cho sai toàn bộ không chấm.

D

daovinhan

trong kì thi tốt nghiệp vừa rồi,em có ghi nhầm tên nhân vật A sử thành A phủ trong phần thân bài. hai nhân vật này là đối lập nhau nên nhầm vậy là sai hết rồi. vậy cho em hỏi em có bị mất trăng câu 5 điêm này không?em cũng không nhớ rõ là mình có ghi nhầm hết thân bài hay không nhưng nếu những đoạn em phân tích đúng và không nhầm tên nhân vật thì có được xem xét chấm điểm không ạ?em chỉ sợ giáo viên thấy nhầm tên nhân vật nên cho sai toàn bộ không chấm.

bạn chọn phần cơ bản à , thế mà cả trường mình toàn làm nâng cao ( thơ cho dễ chém )
sai những lỗi bạn kể có thể châm chước bạn à , thi tốt nghiệp người ta chấm rộng lắm

cô mình chấm bài như thế này :
có làm bài là được 1d
đủ 3 phần mở thân kết được 1d
mở bài đủ ý và kết bài hay : 0.5d
=> không phải lo đâu bạn 2.5d là con số chắc chắn bạn đạt được tối thiểu đối với 1 bài thi tốt nghiệp ( nói thẳng luôn là người chấm sẽ chấm theo kiến thức bạn có được chứ không chấm vào lỗi chính tả hay dùng từ )

bạn có thể yên tâm ^o^

Top Bottom