Sự kiện [Giải đáp thắc mắc] Về kết quả vòng 1 của cuộc thi tìm Mr & Miss diễn đàn học mãi 2017

Status
Không mở trả lời sau này.

vivietnam

Học sinh tiến bộ
Thành viên
19 Tháng năm 2010
1,580
329
221
31
nơi trái tim yêu thương của quá khứ
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào các em.
Vòng 1 cuộc thi tìm kiếm Mr&Miss đã khép lại. Các thí sinh vào vòng 2 các em xem tại Đây
Hiện tại anh mở topic này để giải đáp thắc mắc của các em về kết quả của vòng 1.

Tuy nhiên anh lưu ý điều này:
- Trong mọi trường hợp quyết định của BTC là quyết định cuối cùng.
- Vì thế khi anh giải đáp thắc mắc cho các em, các em không thể trả lời như kiểu: em không phục, em thấy BGK chấm sai, em thấy bài trả lời tốt thế này,....
- BGK trong đó có admin @Đình Hải là người đánh giá tốt nhất về kết quả, việc giải đáp thắc mắc chỉ là chỉ ra chỗ chưa đúng, chưa phù hợp, chưa được đánh giá cao chứ không phải để chấm lại điểm.

- Thân ái!

vuhoangnam2001

Cây bút được yêu thích nhất 2017
Thành viên
13 Tháng một 2014
739
991
264
22
Phú Thọ
Em không cảm thấy hài lòng về kq vừa rồi. Rõ ràng rằng em chơi rất fairplay. Thế nhưng BTC lại quy cho em cái tội đó là nập 13 nick ảo và nói rằng em gian lận vì tất cả chỉ like cho một mk em. Em nghĩ các anh chị Mod phải soi rõ lại sự việc này, xem xét đúng lại số IP. Dù có thể em bị loại cũng đk nhưng gán cho em cái tội đó là em ko thể chấp nhận đk

Em có đủ bằng chứng rằng em đã là người kêu gọi họ like cho mình. Thực sự các anh chị phải làm việc công tâm hơn. Phải kiểm tra ip thật kĩ trc khi đưa ra kết quả cuối cùng.

Last edited by a moderator:

vivietnam

Học sinh tiến bộ
Thành viên
19 Tháng năm 2010
1,580
329
221
31
@vuhoangnam2001 như anh đã nói ở trên, đây là topic giải đáp thắc mắc, không phải để đăng bài đề nghị xét lại.
Anh trả lời em như sau:
Thứ 1, việc 13 nick mới tạo, không có bài đăng, không có đánh giá điểm thành tích nên không được BTC công nhận, cho dù có không cùng ip cũng vậy vì những nick này chỉ lập like rồi để đó, không hoạt động trên diễn đàn.
Thứ 2, việc chấm điểm của BGK là riêng biệt với việc bình chọn của các thành viên, và sẽ không tính vào vòng 2, cho nên em có được 13 like nữa thì kết quả cũng không thay đổi, anh nghĩ em không cần lăn tăn chuyện này.
Thứ 3, BGK BTC làm việc rất công tâm, tận lực trả lời thắc mắc của em, không thể nói BTC vô trách nhiệm được.
Thứ 4, như quy định của cuộc thi, quyết định cuối cùng là của BTC.

em còn thắc mắc gì không?

Last edited:

vuhoangnam2001

Thành viên
13 Tháng một 2014
739
991
264
22
Phú Thọ
Em cũng nhắc lại cho các ac trong BTC, đặc biệt là anh @vivietnam , một số điều như sau
Thứ nhất, việc anh nhắc đến chuyện "việc 13 nick của em mới tạo" việc đó làm em rất bức xúc. Bởi vì sao? Bản chất đó là em không tạo 3 cái nick đó nên đừng nhắc đến từ "của em" vào. Em không làm nên chắc chắn rằng em sẽ không bao giờ phải nhận điều đó. Đó thực sự em coi là một sự xúc phạm.
Thứ hai, trong luật bình chọn, các anh chị có hề nhắc đến việc thành viên bình chọn không được là người "không có bài đăng, không có đánh giá điểm thành tích" hay không? Nếu không hề có thì anh chị đừng bắt bẻ việc em GIAN LẬN trong cuộc thi này
Thứ ba, em nêu việc này lên không phải là để được chọn vào vòng chung kết hay là "đề nghị xét lại" mà để đòi lại công bằng cho mình vì bản chất đúng là em vẫn vào chung kết. Thế nhưng, em không thể nào chấp nhận rằng tự nhiên có một cái gông GIAN LẬN không biết từ đâu quàng vào cổ mình được. Lý do là vì em không có làm điều đó. Các ac cứ thử tưởng tượng một người không giết người nhưng đúng lúc công an đến lại có mặt ở hiện trường nên bị quy ra ngay là kẻ giết người, liệu điều đó có hợp tình hợp lí hay không? Các anh chị làm sao có thể nói một cách vô trách nhiệm đó là" cho dù có không cùng ip cũng vậy vì những nick này chỉ lập like rồi để đó, không hoạt động trên diễn đàn". Không cùng ip đã là không gian lận rồi, các ac có nêu rõ điều đó ở trên phần luật bình chọn. Thế thì lí do gì để cho các anh chị có thể nói vô trách nhiệm và không đúng như thế được? Và như em đã nói vào hay không thì chắc chắn không quan trọng bằng việc em bị gắn một cái mác GIAN LẬN to đùng, vì như thế có vào cũng đâu được người ta tín nhiệm hay yêu thích nữa?

lolem_theki_xxi

Cựu Mod Cộng đồng|Miss được yêu thích nhất 2017
Thành viên
13 Tháng sáu 2011
3,008
1,286
416
$\color{Violet}{Địa ~ Ngục :))}$
Em cũng nhắc lại cho các ac trong BTC, đặc biệt nh @vivietnam , một số điều như sau
Thứ nhất, việc anh nhắc đến chuyện "việc 13 nick của em mới tạo" việc đó làm em rất bức xúc. Bởi vì sao? Bản chất đó là em không tạo 3 cái nick đó nên đừng nhắc đến từ "của em" vào. Em không làm nên chắc chắn rằng em sẽ không bao giờ phải nhận điều đó. Đó thực sự em coi là một sự xúc phạm.
Thứ hai, trong luật bình chọn, các anh chị có hề nhắc đến việc thành viên bình chọn không được là người "không có bài đăng, không có đánh giá điểm thành tích" hay không? Nếu không hề có thì anh chị đừng bắt bẻ việc em GIAN LẬN trong cuộc thi này
Thứ ba, em nêu việc này lên không phải là để được chọn vào vòng chung kết hay là "đề nghị xét lại" mà để đòi lại công bằng cho mình vì bản chất đúng là em vẫn vào chung kết. Thế nhưng, em không thể nào chấp nhận rằng tự nhiên có một cái gông GIAN LẬN không biết từ đâu quàng vào cổ mình được. Lý do là vì em không có làm điều đó. Các ac cứ thử tưởng tượng một người không giết người nhưng đúng lúc công an đến lại có mặt ở hiện trường nên bị quy ra ngay là kẻ giết người, liệu điều đó có hợp tình hợp lí hay không? Các anh chị làm sao có thể nói một cách vô trách nhiệm đó là" cho dù có không cùng ip cũng vậy vì những nick này chỉ lập like rồi để đó, không hoạt động trên diễn đàn". Không cùng ip đã là không gian lận rồi, các ac có nêu rõ điều đó ở trên phần luật bình chọn. Thế thì lí do gì để cho các anh chị có thể nói vô trách nhiệm và không đúng như thế được? Và như em đã nói vào hay không thì chắc chắn không quan trọng bằng việc em bị gắn một cái mác GIAN LẬN to đùng, vì như thế có vào cũng đâu được người ta tín nhiệm hay yêu thích nữa?
@vuhoangnam2001 : Bình tĩnh em nhé. Về chuyện thứ nhất mà em nói. Chị xin lỗi em và BTC với tư cách là Phụ trách BP Quản lí. Chị đã khiến BTC hiểu nhầm vì chị không nói rõ ra có trùng IP hay không. Vì vậy mới có việc mọi người hiểu nhầm em về chuyện 13 nick mới tạo.
Tuy nhiên,, đây hoàn toàn là một chuyện khác. Em có nhớ trong quy định của cuộc thi cũng có nói trong mọi trường hợp hợp quyết định của BTC là quyết định cuối cùng không? .Chị nghĩ cuộc thi nào cũng vậy, cũng có những trường hợp nằm ngoài khả năng dự đoán. Những tình huống đột xuất mà BTC phát hiện ra trong quá trình chấm thi thi làm sao có thể bổ sung ngay từ đầu? Điều gì xảy ra nếu thành viên vào net và tạo nick để bình chọn cho mình?Và còn nữa, việc trừ những nick vừa tạo khi bắt đầu bình chọn cuộc thi là trừ của tất cả các thí sinh chứ không chỉ riêng mình em. Nếu cảm thấy có những điều làm bất lợi cho sự công bằng của tất cả thí sinh thì chị nghĩ BTC có quyền làm điều đó.

vuhoangnam2001

Thành viên
13 Tháng một 2014
739
991
264
22
Phú Thọ
@vuhoangnam2001 : Bình tĩnh em nhé. Về chuyện thứ nhất mà em nói. Chị xin lỗi em và BTC với tư cách là Phụ trách BP Quản lí. Chị đã khiến BTC hiểu nhầm vì chị không nói rõ ra có trùng IP hay không. Vì vậy mới có việc mọi người hiểu nhầm em về chuyện 13 nick mới tạo.
Tuy nhiên,, đây hoàn toàn là một chuyện khác. Em có nhớ trong quy định của cuộc thi cũng có nói trong mọi trường hợp hợp quyết định của BTC là quyết định cuối cùng không? .Chị nghĩ cuộc thi nào cũng vậy, cũng có những trường hợp nằm ngoài khả năng dự đoán. Những tình huống đột xuất mà BTC phát hiện ra trong quá trình chấm thi thi làm sao có thể bổ sung ngay từ đầu? Điều gì xảy ra nếu thành viên vào net và tạo nick để bình chọn cho mình?Và còn nữa, việc trừ những nick vừa tạo khi bắt đầu bình chọn cuộc thi là trừ của tất cả các thí sinh chứ không chỉ riêng mình em. Nếu cảm thấy có những điều làm bất lợi cho sự công bằng của tất cả thí sinh thì chị nghĩ BTC có quyền làm điều đó.

Nhưng vấn đề ở đây đó là các anh chị không nói ngay từ đầu, em chỉ thấy bạn nào trong bảng nhưng thành viên online là em nhắn ngay đến cho họ thôi. Nếu để bắt bẻ chuyện đó, các anh chị cần bổ sung chứ, các anh chị đều có quyền bổ sung trước hoặc trong quá trình đang diễn ra và thông báo cho thí sinh cơ mà. Bọn em chỉ là thí sinh nên dù có là quyết định đợt xuất thì bọn em vẫn sẽ phải nghe thôi. Em nghĩ rằng như thế sẽ tốt hơn thay vì các anh chị tự dưng vô cớ trừ đi của em 13 like và đến bây giờ mới nơi lí do. Hơn nữa, chắc chắn một điều em không rảnh đến mức đi vào quán nét xong thuê hẳn 13 cái máy tính riêng biệt để lập nick để làm đâu. Và trước khi em nhờ chị của mình (Nick Vũ Diệu Linh) lập tài khoản Vũ Diệu Linh để like cho mình, em đã phải hỏi trước anh Hải và đã được sự đồng ý. Chính vì thế, em mới làm. Còn các tài khoản còn lại, em đều không hề quen biết. Hơn nữa, như các anh chị đã thấy, khi các anh chị trừ đi của em 13 tim, em vẫn vào vòng trong vậy hà cớ gì để em phải tự bỏ tiền túi và lập như các ac đã nói?

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
Nhưng vấn đề ở đây đó là các anh chị không nói ngay từ đầu, em chỉ thấy bạn nào trong bảng nhưng thành viên online là em nhắn ngay đến cho họ thôi. Nếu để bắt bẻ chuyện đó, các anh chị cần bổ sung chứ, các anh chị đều có quyền bổ sung trước hoặc trong quá trình đang diễn ra và thông báo cho thí sinh cơ mà. Bọn em chỉ là thí sinh nên dù có là quyết định đợt xuất thì bọn em vẫn sẽ phải nghe thôi. Em nghĩ rằng như thế sẽ tốt hơn thay vì các anh chị tự dưng vô cớ trừ đi của em 13 like và đến bây giờ mới nơi lí do. Hơn nữa, chắc chắn một điều em không rảnh đến mức đi vào quán nét xong thuê hẳn 13 cái máy tính riêng biệt để lập nick để làm đâu. Và trước khi em nhờ chị của mình (Nick Vũ Diệu Linh) lập tài khoản Vũ Diệu Linh để like cho mình, em đã phải hỏi trước anh Hải và đã được sự đồng ý. Chính vì thế, em mới làm. Còn các tài khoản còn lại, em đều không hề quen biết. Hơn nữa, như các anh chị đã thấy, khi các anh chị trừ đi của em 13 tim, em vẫn vào vòng trong vậy hà cớ gì để em phải tự bỏ tiền túi và lập như các ac đã nói?
Chào em!
Thứ nhất, Thay mặt BTC & BGK chị xin lỗi các bạn vì chưa thông báo về việc "tv chưa có hoạt động là không được bình chọn". Từ vòng này, quy định sẽ chặt chẽ hơn.

Thứ 2, Nếu em có bất cứ thắc mắc nào, em có thể gửi đến BTC và nhận phản hồi. Là một Tmod, chị nghĩ em phải hiểu rõ cách hành xử như thế nào là hợp lý. Dù trong trường hợp có bức xúc ntn cũng vậy. Điều này chị sẽ chia sẻ thêm trong nội bộ BQT sau.

Thứ 3, Kquả chấm điểm để chọn ra 6 thí sinh, và chấm lượt bình chọn để chọn ra 4 thí sinh là hoàn toàn tách biệt.Không hề có sự liên kết nào.
nên em không thể nói là BGK làm việc không công tâm đc. Điều này gây mất uy tín rất nhiều. Trong BKG có Admin, Phụ trách Bp Cộng đồng, và 1 tmod kỳ cựu. Điểm mỗi người chấm riêng theo thang điểm quy định sẵn từ trước, rồi mới lấy điểm trung bình của 3 người.

Thứ 4, 13 nick kia cùng lập, đc BP Quản lý báo lên, cùng like cho DUY NHẤT 1 người, khi nghi ngờ BGK & BTC sẽ thảo luận VÀ đưa ra kết luận cuối cùng nhận hay không. Và như em thấy Kết quả cuối cùng là trừ 13 tài khoản đó ra.
BTC k chắc là nick đó em lập hay sao, Nhưng 1 khi đã nghi ngờ thì không thể để yên vậy và cộng tất cả đc em ạ.
Sai của BTC là nói em Gian lận. Chị có hỏi em về những nick này từ trước. em nói em không biết. Lý do này k thuyết phục.

Thứ 5, cộng với cách hành xử của em. Nên BTC & BGK giữ nguyên quyết định.

Chúc em may mắn trong vòng thi tiếp theo.
Mọi thắc mắc em có thể gửi vào hội thoại giúp chị. Chị sẽ giải đáp.

Thân ái.

• Like
Reactions: Thoòng Quốc An

Thoòng Quốc An

Tôi yêu Hóa học | Mùa hè Hóa học
Thành viên
30 Tháng sáu 2014
969
1,264
251
Du học sinh
YALE UNIVERSITY
@vuhoangnam2001 anh nhắn fb bảo em chơi fairplay rồi cuối cùng là thế à!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Em chi thắc mắc là muốn biết rõ sao mình điểm thấp để rút kinh nghiệm ạ!!!!!!!!!

vivietnam

Học sinh tiến bộ
Thành viên
19 Tháng năm 2010
1,580
329
221
31
@vuhoangnam2001 anh nhắn fb bảo em chơi fairplay rồi cuối cùng là thế à!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Em chi thắc mắc là muốn biết rõ sao mình điểm thấp để rút kinh nghiệm ạ!!!!!!!!!
Trả lời e Quốc An.
Em điểm thấp là do:
Câu 1: em chưa nêu được ý tưởng để thay đổi diễn đàn. Em trình bày mới dừng lại ở việc lý giải. Chưa đưa ra được vấn đề cụ thể.
Câu 2: em làm sai yêu cầu của đề bài. Đề bài nêu rõ trình bày nhận xét bằng 1 câu. Không phải lý giải ý nghĩa.
Câu 3: em khá tự tin tuy nhiên 1 câu này không kéo được 2 câu trước.

• Like
Reactions: Thoòng Quốc An

Thoòng Quốc An

Thành viên
30 Tháng sáu 2014
969
1,264
251
Du học sinh
YALE UNIVERSITY
Trả lời e Quốc An.
Em điểm thấp là do:
Câu 1: em chưa nêu được ý tưởng để thay đổi diễn đàn. Em trình bày mới dừng lại ở việc lý giải. Chưa đưa ra được vấn đề cụ thể.
Câu 2: em làm sai yêu cầu của đề bài. Đề bài nêu rõ trình bày nhận xét bằng 1 câu. Không phải lý giải ý nghĩa.
Câu 3: em khá tự tin tuy nhiên 1 câu này không kéo được 2 câu trước.
Chân thành cảm ơn anh về sự nhận xét này! Anh vui lòng vào hội thoại để hai ae nói chuyện!

• Like
Reactions: Ngọc Đạt

Thoòng Quốc An

Thành viên
30 Tháng sáu 2014
969
1,264
251
Du học sinh
YALE UNIVERSITY
@Ngọc Đạt nhận xét của chú với bạn Quốc An cũng giống nhận xét với bài thi của cháu. Câu 1 đưa ra ý tưởng không khả quan mấy. Câu 2 thì sai đề bài yêu cầu. Cháu rút kinh nghiệm nhé.
Okie anh, anh vui lòng vào hội thoại để giải quyết công việc!

• Like
Reactions: Ngọc Đạt

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
@Ngọc Đạt nhận xét của chú với bạn Quốc An cũng giống nhận xét với bài thi của cháu. Câu 1 đưa ra ý tưởng không khả quan mấy. Câu 2 thì sai đề bài yêu cầu. Cháu rút kinh nghiệm nhé.
Dạ, cháu biết chứ, cháu phần nào biết là mình làm tệ nhất ở câu 2 rồi, câu 1 cháu khi chỉ xét qua 1 mảng và chỉ đưa không khả quan, cái ý tưởng khó thực hiện thì màn trình bày sẽ khó được đánh giá cao, câu 3 là câu cá nhân nên cháu biết mình cũng tạm. Cháu chị trội hơn các bạn ở mảng bài đăng kí thôi, còn về phần ảnh thì cháu nằm top an toàn, điều này là hiển nhiên, cháu không vào được vòng trong cũng đúng. Hihi^^

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom