Địa Giải đáp thắc mắc Minigame "Halloween - Đêm Ma Mị"

lâm tùng apollo

Cựu Mod Địa | PCN CLB Địa Lí
Thành viên
26 Tháng ba 2018
1,167
3,200
371
19
Shurima
Thái Nguyên
THPT LƯƠNG NGỌC QUYẾN
Chị ơi nhỡ trong cuộc chơi có những đội trùng chủ đề thì phải làm sao ạ ? SẼ tính chủ đề của người nhanh hơn đúng khom ạ ?
Không em, cách viết của mỗi người khác nhau mà, nếu nhân vật và quốc gia giống nhau thì có sao đâu. Nhưng nếu giống nhau cả về văn phong, cách trình bày thì tất nhiên phải kiểm tra.

Nguyễn Thị Ngọc Bảo

Cựu TMod tiếng Anh | CN CLB Địa Lí
Thành viên
28 Tháng tám 2017
3,161
2
4,577
644
19
Nghệ An
Nghệ An
๖ۣۜɮօռìǟƈɛ❦
dạ cho em hỏi là nếu đăng nhầm vào box địa10 thì đăng lại được không ạ
Cái này BTC chuyển lại hộ cho nhé.
Chị ơi. Phần 2 nhóm tụi em làm PowerPoint. Em không biết có tải lên đây được không ạ?
Em tải lên drive, rồi lấy link gắn vào media là được nhé
À cho mình hỏi thì câu chuyện ấy có cần thêm cuộc đối thoại được không ạ ? Tại kể mà không có cứ sao sao á =)))
Oke em.

• Like
Reactions: Ác Quỷ

Ác Quỷ

Bá tước Halloween
Thành viên
20 Tháng bảy 2019
763
3,503
301
Bình Phước
.
Ví dụ nhé, bây giờ em biết về ma sói này, em sẽ nghĩ ra một câu chuyện ngắn nào đấy về ma sói càng kinh dị càng tốt (nhưng đừng có nhiều chi tiết quá man rợ). Còn trường hợp em không tự viết được, em có thể xem phim, đọc truyện... sau đó kể lại đoạn mà mình thích nhất, hoặc đáng sợ nhất... theo phong cách viết văn của mình.
Nếu chọn bất kì các nhân vật nào khác mà em thích thì cũng đều có thể làm như vậy.
Cho mình hỏi là câu chuyện mình viết ra về các nhân vật ( có trong halloween) nhưng là do mình nghĩ ra chứ không phải bất kì truyền thuyết của quốc gia nào thì về văn hóa thì sao nhỉ ?

Nguyễn Thị Ngọc Bảo

Thành viên
28 Tháng tám 2017
3,161
2
4,577
644
19
Nghệ An
Nghệ An
๖ۣۜɮօռìǟƈɛ❦
Cho mình hỏi là câu chuyện mình viết ra về các nhân vật ( có trong halloween) nhưng là do mình nghĩ ra chứ không phải bất kì truyền thuyết của quốc gia nào thì về văn hóa thì sao nhỉ ?
Không em, cái này lấy truyện ở nơi đó thôi
Ơ vậy cho em hỏi , câu chuyện mình định viết (do sưu tầm , đọc được , xem phim ,.. ) có nhất thiết phải kinh dị không ạ ?
Miễn là câu chuyện về Halloween, các em kể lại theo văn phong của mình nha

• Like
Reactions: Kiều Anh.

Dương Nhạt Nhẽo

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
7 Tháng tám 2018
2,945
7,443
621
18
Lào Cai
Trường THPT số 1 Lào Cai

Nguyễn Thị Ngọc Bảo

Thành viên
28 Tháng tám 2017
3,161
2
4,577
644
19
Nghệ An
Nghệ An
๖ۣۜɮօռìǟƈɛ❦
Ý chị là viết về nhân vật Halloween trong quốc gia nào đó sau đó mình nghĩ để viết nhân vật ra theo ý mình. Về văn hóa là quốc gia mình viết đúng không chị ?
Thì nha, ở nước A có truyền thuyết, chuyện cổ về nhân vật B. Các em có thể tham khảo các tư liệu về B, kể lại. Bài 2 là viết về văn hóa nước A vào ngày lễ này.

• Like
Reactions: Xuân Hải Trần

Nguyễn Thị Ngọc Bảo

Thành viên
28 Tháng tám 2017
3,161
2
4,577
644
19
Nghệ An
Nghệ An
๖ۣۜɮօռìǟƈɛ❦
Gì cũng được miễn là chủ đề vẫn là Halloween nha e. Ủa sao có team đăng cách làm bánh vậy mọi người
Hai bài chính là như đề nêu, còn bạn đăng thêm một số cái ngoài lề nha.
- Một ngày tự tổ chức halloween tại nhà
- Weekly planners về halloween
- Trải nghiệm nấu thử các món ăn
- Hóa trang

• Like
Reactions: Xuân Hải Trần

Ác Quỷ

Bá tước Halloween
Thành viên
20 Tháng bảy 2019
763
3,503
301
Bình Phước
.
Thì nha, ở nước A có truyền thuyết, chuyện cổ về nhân vật B. Các em có thể tham khảo các tư liệu về B, kể lại. Bài 2 là viết về văn hóa nước A vào ngày lễ này.
Ý chị có phải là tham khảo về nhân vật B rồi sao đó mình có thể kể lại theo ý mình , có thể tự nghĩ được không ạ ?

Top Bottom