Tin tức Giải đáp thắc mắc liên quan đến hệ thống tiền ảo - HOCMAI Coin

Trần Đăng Nhất

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
690
380
191
Ai nói phải thừa nhận???
Mình hỏi chứ không phải đang khẳng định! Bạn nên lần từ câu hỏi để suy ra đáp án!
Mình không nói là bạn đang thừa nhận! Mình nói mọi người giải thích. câu hỏi của bạn "Các box khác cũng có những bài dưới 50 từ bị xóa sao không ai kêu?" Bạn ấy chỉ muốn được giải thích "tại sao HMCoin chỉ được nhận khi đăng bài viết 50 từ trở lên mà có nhiều bài viết dưới 50 từ cũng bị trừ"Bạn ấy cần giải thích đúng với lý lẽ! Chứ không phải là để bạn hỏi lại bạn ấy! Chưa trả lời xong mà hỏi thì coi sao được

ohyeah97

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
6 Tháng mười 2014
2,199
2,927
578
Hà Nội
Trường học con cá :V
Sao có mỗi mấy HMCoin mà các bạn làm quá lên thế nhỉ?
Dù có 1 hay 1000 từ thì cứ bị xóa bài là mất nhé, và ai cũng như nhau, các bạn đếu bình đẳng như người khác rồi còn gì? Ai vi phạm là bị xóa, bị xóa là mất HMCoin, thế thôi!
mình rất thất vọng về bạn nói riêng,còn cái gì nói chung thì bạn cũng liên tưởng ra rồi
bạn đọc dòng này đã rồi nói tiếp
@Trần Đăng Nhất

Mình trích bài của bạn đầu tiên bạn biết vì sao không?
Với tư cách là 1 Tmod bạn đã không khuyến khích thành viên trái lại còn... phải nói từ gì cho phù hợp với trường học này nhỉ(không quan tâm). Lẽ ra bạn nên khuyến khích thành viên cố gắng nỗ lực hoạt động tốt trên diễn đàn thì trái lại bạn lại nói những lời... kiểu chê bai thành viên.
cùng 1 vấn đề đấy đừng ngụy biện
mình thấy rằng các bạn không thể giải nhẹ nhàng hơn sao
quay lại vấn đề, bạn nói ai cũng bị trừ HMCoin nếu vi phạm
vậy bạn là 1 BQT bạn biết thành viên bọn mình nghĩ gì không??bạn cũng là thành viên cơ mà
vậy thì thành viên sẽ cảm thấy bất công chứ
viết được bài dài 50 từ không phải khó,NHƯNG giữ được cái bài đó ở trong cái Box phổ biến nhất cái diễn đàn này thì hơi bị khó đấy
bạn nghĩ nếu ai cũng nghĩ "có mỗi mấy HMCoin thì ích gì" thì động lực cho các bạn tiến bộ là cái gì?điểm thành tích à?không có đâu bạn ơi
để đạt được gương mẫu đã khó,lên tiêu biểu còn khó hơn hỏi @Nguyễn Triều Dương @Hinachigo @Trần Đăng Nhất mà xem
bạn nghĩ động lực ấy giữ được mãi à
bạn biết HMCoin sinh ra làm gì không
vậy bạn nghĩ HMCoin sinh ra để HMF-er kiếm quà ?? bạn kiếm HMCoin chỉ để nhận quà thôi à??
sai rồi bạn ạ!HMCoin sinh ra để cho HMF-er có động lực giúp đỡ các bạn,
HMF là 1 cộng đồng HỌC TẬP, nhưng đã bị trẻ hóa,bị cộng đồng chiếm phần lớn
chủ yêu HMCoin sinh ra để các bạn tích cực vào box học tập trả lời (vì trong đấy dễ kiếm HMCoin)
nên bọn mình cũng không cần quà,chỉ cần HMF ngày càng hoàn thiện thôi
thôi nói thế đủ rồi
nói ít hiểu nhiều nhé
P/s : anh @Đình Hải vừa nghỉ....

• Like
Reactions: Blue Plus

Trần Đăng Nhất

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
690
380
191
mình rất thất vọng về bạn nói riêng,còn cái gì nói chung thì bạn cũng liên tưởng ra rồi
bạn đọc dòng này đã rồi nói tiếp

cùng 1 vấn đề đấy đừng ngụy biện
mình thấy rằng các bạn không thể giải nhẹ nhàng hơn sao
quay lại vấn đề, bạn nói ai cũng bị trừ HMCoin nếu vi phạm
vậy bạn là 1 BQT bạn biết thành viên bọn mình nghĩ gì không??bạn cũng là thành viên cơ mà
vậy thì thành viên sẽ cảm thấy bất công chứ
viết được bài dài 50 từ không phải khó,NHƯNG giữ được cái bài đó ở trong cái Box phổ biến nhất cái diễn đàn này thì hơi bị khó đấy
bạn nghĩ nếu ai cũng nghĩ "ó mỗi mấy HMCoin thì ích gì" thì động lực cho các bạn tiến bộ là cái gì?điểm thành tích à?không có đâu bạn ơi
để đạt được gương mẫu đã khó,lên tiêu biểu còn khó hơn hỏi @Nguyễn Triều Dương mà xem
bạn nghĩ động lực ấy giữ được mãi à
bạn biết HMCoin sinh ra làm gì không

thôi nói thế đủ rồi
nói ít hiểu nhiều nhé
P/s : anh @Đình Hải vừa nghỉ....
Mình lại đồng ý hoàn toàn với bạn nữa @ohyeah97 ! Mỗi HMC là mỗi cố gắn của mình. Không phải từ trên trời rơi xuống hay dưới biển ngoi lên gì mà muốn trừ bao nhiêu cũng được. Trên đời này không có thứ gì là vô hạn

• Like
Reactions: ohyeah97

Thiên Thuận

Cựu Mod Anh |GOLDEN Challenge’s first runner-up
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
Đại học Đồng Tháp - Ngành Sư phạm Tiếng Anh
  • Like
Reactions: hoa du

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,048
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
  • Like
Reactions: Đình Hải

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
Cho e hỏi bây giờ có cộng HMCoin cho các cuộc thi, sự kiện hay cái gì đó đại loại như thế nữa không ạ? @Đình Hải
Hi em, trong Thông báo đóng hệ thống tiền ảo trên diễn đàn HOCMAI có đoạn "Sau 17h00 ngày 20/4/2017 thành viên sẽ chỉ nhận được HOCMAI Coin khi tham gia các cuộc thi, hoạt động, sự kiện,... do diễn đàn HOCMAI tổ chức."
Lần sau em nên đọc kỹ các thông báo để nắm nha em :D

• Like
Reactions: Chou Chou

Chou Chou

Cựu Mod tiếng Anh
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2017
4 Tháng năm 2017
4,070
4,352
704
22
Phú Thọ
THPT Thanh Thủy
Hi em, trong Thông báo đóng hệ thống tiền ảo trên diễn đàn HOCMAI có đoạn "Sau 17h00 ngày 20/4/2017 thành viên sẽ chỉ nhận được HOCMAI Coin khi tham gia các cuộc thi, hoạt động, sự kiện,... do diễn đàn HOCMAI tổ chức."
Lần sau em nên đọc kỹ các thông báo để nắm nha em :D
vậy ví dụ như ở CLB Tiếng Anh, sau khi tổng kết cuối tháng có phần cộng HMCoin cho những bạn tích cực thì có được không ạ?

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
vậy ví dụ như ở CLB Tiếng Anh, sau khi tổng kết cuối tháng có phần cộng HMCoin cho những bạn tích cực thì có được không ạ?
Hi em, nếu hoạt động đã được duyệt và có cộng HMCoin thì vẫn tiến hành như bình thường nha em :D

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long

hoa du

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
13 Tháng ba 2018
1,636
4,603
486
19
Thái Nguyên
THPT Nguyễn Huệ
sao mk đc cộng 100HMCoin mà chưa có vậy?

Last edited:
  • Like
Reactions: Đình Hải

Asuna Yuuki

Cựu CTV Thiết kế
Thành viên
23 Tháng hai 2017
3,131
7,551
799
19
Hải Dương
THPT Chuyên Nguyễn Trãi
sao mk đc cộng 100HMCoin mà chưa có vậy?
Chào em, em được 100 HOCMAI Coin cho hoạt động nào mà chưa được cộng vậy em nhỉ?
A...có bạn đồng cảnh ngộ với em =-=
Sự kiện "Thử tài nối chữ" 2 lần em được cộng 100HMC mà mới cộng cho em có một lần...
Mà hình như bây giờ cộng HMC vào không thông báo hả anh...?

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
Ủa, sao sự kiện "Thử thách cuối tuần" số 8 em chưa được cộng HMCoin ạ? (1 tuần nếu không được cộng thì báo cho BQT hay 24h vậy ạ?)

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
Top Bottom