Sử [Giải đáp thắc mắc] Event Giai thoại dân gian

HMF Lịch sử

BQT môn Sử
Cu li diễn đàn
2 Tháng năm 2017
15
111
56
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào mọi người,

Như mọi người đã biết, cách đây gần 20 phút, BOX sử chúng mình đã cho ra mắt event Giai thoại dân gian. Và bây giờ mình xin giới thiệu với các bạn topic này, nhằm tập hợp các thắc mắc của mọi người về event và giải đáp nhanh nhất. Mọi người hãy tích cực ủng hộ event nhé! Đơn đăng kí của các bạn hãy điền vào đây nhé: [Thông báo và nhận đơn đăng kí] Event Giai thoại dân gian.

Yorn SWAT

Cựu TMod Hóa|Cựu PCN CLB Hóa học vui
Thành viên
23 Tháng ba 2018
1,367
1,923
241
19
Thanh Hóa
Trường THPT Triệu Sơn 4
Chào mọi người,

Như mọi người đã biết, cách đây gần 20 phút, BOX sử chúng mình đã cho ra mắt event Giai thoại dân gian. Và bây giờ mình xin giới thiệu với các bạn topic này, nhằm tập hợp các thắc mắc của mọi người về event và giải đáp nhanh nhất. Mọi người hãy tích cực ủng hộ event nhé! Đơn đăng kí của các bạn hãy điền vào đây nhé: [Thông báo và nhận đơn đăng kí] Event Giai thoại dân gian.
Cho mình hỏi, câu này trả lời sao được vậy ạ ?

Hồ Nhi

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
17 Tháng mười 2017
3,900
6,231
691
18
Nghệ An
Trường THPT Quỳnh Lưu 1
k phải ạ. ý mình là câu này hỏi kiểu Bác Hồ đi ngày 5/6 thì đề hỏi đi ngày 6/5 trả lời sao ạ ?
Bạn để ý trên phần giải thích bên trên nha, đề bài có đôi câu sẽ có sự " lươn lẹo" trong đó. Bạn phải tinh ý nhận ra lỗi sai sửa lại câu hỏi rồi trả lời cho đúng

Ngố Ngây Ngô

Giải Nhất event Thế giới Sinh học 2
Thành viên
24 Tháng bảy 2018
805
840
126
Quảng Nam
THPT
Cho em hỏi là tại sao ở trên BTC ghi là thi cá nhân nhưng khi xuống phổ biến luật chơi từng phần lại cộng điểm team ạ
Vòng 1: Ở mỗi topic, mỗi thành viên, trả lời đúng và nhanh nhất, nhì, ba ở mỗi câu hỏi, cả team lần lượt nhận 15 - 10 - 5 điểm

• Like
Reactions: Hồ Nhi

Võ Nguyễn Thu Uyên

Cựu Phụ trách nhóm Sử|CV nhiệt huyết|Cựu CN CLB Sử
Thành viên
20 Tháng ba 2017
4,208
12,673
991
Thành phố Hà Nội
Nghệ An
Học viện Ngân Hàng
Cho em hỏi là tại sao ở trên BTC ghi là thi cá nhân nhưng khi xuống phổ biến luật chơi từng phần lại cộng điểm team ạ
à, trước đây khi xây dựng bản thảo, BTC có ý định tạo luật chơi theo nhóm. Tuy nhiên rút kinh nghiệm từ event trước nên đã chuyển thành chơi cá nhân. Việc phổ biến luật chơi lại cộng điểm team có lẽ do lúc sửa bản thảo bị sót. Đây là sự sai sót của thành viên BTC khi đăng bài, mong bạn thông cảm ạ.

Kiều Anh81

Banned
Banned
Thành viên
20 Tháng năm 2020
407
1,895
156
Hà Nội
Thiên đường
Chào mọi người,

Vậy hình thức thi 1,2,3 nghĩa là sao ạ

Võ Nguyễn Thu Uyên

Cựu Phụ trách nhóm Sử|CV nhiệt huyết|Cựu CN CLB Sử
Thành viên
20 Tháng ba 2017
4,208
12,673
991
Thành phố Hà Nội
Nghệ An
Học viện Ngân Hàng
Vậy hình thức thi 1,2,3 nghĩa là sao ạ
View attachment 170903
Mình lấy vd như thế này nhé. Vòng 1 của chúng ta sẽ là 1 minigame lớn, vài trong đó sẽ có các minigame nhỏ (mỗi minigame tương đương với 1 hình thức) diễn ra vào các ngày khác nhau. Các bạn khi tham gia event vào với vòng 1 sẽ chơi tất cả 3 minigame nhỏ này vào 3 ngày khác nhau, sau đó sẽ cộng điểm cả của 3 đêm chơi lại để xét vào vòng 2.

Junery N

Cựu Hỗ trợ viên
HV CLB Địa lí
Thành viên
23 Tháng mười một 2019
4,605
12,667
996
Nam Định
In the sky
Cho em hỏi là không có thời gian cụ thể của các vòng ạ ?
Có rồi mà bạn, bạn đọc kĩ lại đi
image-jpg.170903

#Hình ảnh lấy của @Kiều Anh81

Trâm Nguyễn Thị Ngọc

Giải Nhất event Thế giới Sinh học 2
Thành viên
13 Tháng mười 2018
1,523
1,339
216
18
Quảng Trị
Trường TH&THCS Hải Ba
Ở vòng thi thứ 2 thì in đậm đáp án trên bảng 16x16 hay phải khoanh tròn đáp án thế ạ?

• Like
Reactions: anbinhf
Top Bottom