[Giải đáp thắc mắc đề thi thử đại học 2014 môn Ngữ văn]

H

hocmai.nguvan

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Nếu bạn cần trợ giúp chuyên môn về đề thi thử đại học 2014 môn Ngữ văn hàng tháng, hãy đặt câu hỏi tại topic này, Hocmai.vn sẽ hỗ trợ giải đáp thắc mắc của bạn trong vòng 24h.
Làm lại đề thi thử đại học môn Ngữ văn hàng tháng:
>>> Đề thi thử ĐH môn Ngữ văn tháng 2
Hướng dẫn giải
>>> Đề thi thử ĐH môn Ngữ văn tháng 3
Hướng dẫn giải
>>> Đề thi thử ĐH môn Ngữ văn tháng 4
Hướng dẫn giải
>> Đề thi thử đại học tháng 06
Truy cập vào http://hocmai.vn/khoa-hoc-truc-tuyen/229/thi-thu-dai-hoc-2014.html để tham gia Thi thử đại học 2014, kiểm tra sự tiến bộ của bạn sau từng tháng rèn luyện.

Last edited by a moderator:
H

harrypotter200910

dạ cho e hỏi là cấu trúc đề thi môn văn thay đổi trong kì thi tốt nghiệp 2014 , vậy thi đại học có thay đổi ko ạ , em cảm ơn , mong có câu trả lời sớm nhất để em có kế hoạch học tập

H

hocmai.nguvan

Chào em!
Hiện tại Bộ GD và ĐT chưa có thông báo và công văn chính thức về việc thay đổi cấu trúc đề thi Đại học môn Ngữ văn năm nay. Theo như thứ trưởng Nguyễn Vinh Hiển thì có thể sự đổi mới này sẽ được áp dụng cả trong đề thi ĐH năm nay. Tuy nhiên, đây mới là thông tin nhận được qua việc trả lời phỏng vấn của thứ trưởng. Phải đến đầu tháng 5 mới có quyết định chính thức về việc này.
Để tránh bất ngờ, em nên chuẩn bị tinh thần cho việc thay đổi cấu trúc đề thi ĐH Ngữ văn năm nay.
Ngay khi có bất kì thông tin nào, chị sẽ cập nhật lên trên diễn đàn,các em chú ý theo dõi nhé!
Chúc các em ôn và thi tốt!

H

hoangthuhuong6996@gmail.com

em cảm thấy đề ra có vẻ không sát lắm thì phải. vì năm nay bộ hướng vào kiểu đề tích hợp. chương thơ đất nước lại gặp trong đề thi tốt nghiệp năm 2013 rồi. vậy tại sao các thầy cô lại không thử ra kiểu đề nv cho hs làm qen ạ

H

hocmai.nguvan

Chào em!
Hiện tại chưa có gì là chắc chắn về việc Bộ ra kiểu đề tích hợp em nhé. Quan sát rất nhiều đề thi thử ĐH của các trường ở HN thì vẫn là kiểu đề theo cấu trúc cũ. Có thể sẽ có thay đổi nhưng chỉ là phỏng đoán và chúng ta không thể dám chắc được. Hocmai.vn đưa đề như vậy với 2 mục đích:
Thứ nhất cho các em làm quen với cả 2 dạng. Vì ở đề thi thử TN, hocmai.vn đã ra đề tích hợp nên đề thi lần này, chỉ thay đổi hướng câu 2 điểm là đọc - hiểu
Thứ 2: đoạn trích Đất Nước ra trong đề thi Tn năm 2013 nhưng là dành cho ban Nâng cao, không có nghĩa là sẽ ko ra trong đề thi ĐH năm nay, mục đích ra bài Đất Nước đó là để các em không chủ quan trong các tác phẩm đã ra năm trước, mặt khác có sự chuẩn bị một lượng kiến thức về lí luận cũng như về hiểu biết tính thời sự của các sự kiện gần đây, nhất là sự kiện biển Đông.

L

lucky_09

m.n cho mình hỏi câu 2đ trong đề thi đại hoc năm 2014 đã có quyết định chính xác chưa ạ ,thi đọc hiểu hay phải tái hình kiến thức văn học , e cảm ơn :)

H

hocmai.nguvan

Vẫn chưa có quyết định chính thức gì em nhé. Các em nên chuẩn bị chiến đấu với cả 2 phương án nha!

Đ

đỗ hạnh

cho em hỏi, có cả khả năng câu 5điểm không được chọn 1 trong 2 câu nữa sao ạ? sao đề thi thử tháng 6 ko được có chọn 1 trong 2 ạ?

M

minhgs

Chào em!
Tuy chưa có thông tin gì từ Bộ nhưng với tình hình hiện nay, khả năng phần nhiều đề thi ĐH năm nay sẽ có cấu trúc giống đề thi TN em nhé!

H

hocmai.nguvan

Chào em!
Hiện tại rất có thể đề thi ĐH sẽ có cấu trúc giống như đề thi TN tức là sẽ không có phần riêng nữa. Đề thi thử các tháng trước Hocmai.vn đưa ra theo đề thi cấu trúc cũ nhưng riêng tháng 6 đề thi thử ĐH có chút thay đổi cấu trúc để các em làm quen. Đây chỉ là đề thi mang tính chất tham khảo thôi em nhé!

T

thutrangkute0510

đề nghị luận xã hội

sự thỏa hiệp là cái ô tốt nhưng lại là mái nhà tồi@-)

Top Bottom