Văn Giải đáp thắc mắc cuộc thi "Tranh tài Light Novel 2020"

Hạ Di

Cây bút triển vọng 2017
Thành viên
16 Tháng mười 2017
729
871
174
19
Bình Định
THCS Trần Hưng Đạo
Mình không giới hạn độ dài của 1 chương truyện đúng không chị?

• Like
Reactions: baochau1112

Hạ Di

Cây bút triển vọng 2017
Thành viên
16 Tháng mười 2017
729
871
174
19
Bình Định
THCS Trần Hưng Đạo
Chị ơi, em có đọc phần giải đáp của chị cho bạn Mart Hugon, chị có bảo rằng: "Mỗi chương truyện đều độc lập với nhau về mặt nội dung nhưng thống nhất về trình tự để phát triển tính cách của nhân vật chính." Em vẫn chưa hiểu rõ lắm, độc lập với nhau về mặt nội dung là như thế nào ạ? Có nghĩa là sự kiện của chương nào thì sẽ chấm dứt ở chương đó, không kéo dài đến chương sau? Mỗi chương sẽ là một sự kiện khác nhau? Khi mình bắt đầu đọc ngẫu nhiên một chương nào thì mình cũng có thể hiểu ngay chương đó?
Mình vẫn được nhắc đến thoáng qua về sự kiện xảy ra ở chương trước để mạch truyện được liên kết chứ ạ? Phần kết của chương trước hé mở cho sự kiện của chương sau vẫn được chứ ạ?

Last edited:

❤️Lục Hàn Nhi

Học sinh
Thành viên
15 Tháng mười hai 2019
73
138
46
Hải Phòng
THPT Phạm Ngũ Lão
  • Like

baochau1112

Cựu Phụ trách nhóm Văn | CN CLB Khu vườn ngôn từ
Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
Chị ơi, em có đọc phần giải đáp của chị cho bạn Mart Hugon, chị có bảo rằng: "Mỗi chương truyện đều độc lập với nhau về mặt nội dung nhưng thống nhất về trình tự để phát triển tính cách của nhân vật chính." Em vẫn chưa hiểu rõ lắm, độc lập với nhau về mặt nội dung là như thế nào ạ? Có nghĩa là sự kiện của chương nào thì sẽ chấm dứt ở chương đó, không kéo dài đến chương sau? Mỗi chương sẽ là một sự kiện khác nhau? Khi mình bắt đầu đọc ngẫu nhiên một chương nào thì mình cũng có thể hiểu ngay chương đó?
Mình vẫn được nhắc đến thoáng qua về sự kiện xảy ra ở chương trước để mạch truyện được liên kết chứ ạ? Phần kết của chương trước hé mở cho sự kiện của chương sau vẫn được chứ ạ?
Ý chị là mỗi chương sẽ là một sự kiện khác nhau và chúng ta có thể nhắc thoáng qua sự kiện xảy ra chương trước để mạch truyện được liên kết và ngược lại.

Ví dụ về dịch bệnh Corona này được viết thành Light Novel thì:
Chương 1: Bệnh nhân A nhập viện. Bác sĩ B cứu chữa và ngay lập tức dóng hồi chuông cảnh báo về đại dịch
Chương 2: Chính phủ họp khẩn và ra lệnh cách ly những người tiếp xúc với bệnh nhân A. Các đối tượng nghi nhiễm X Y Z liên tiếp xuất hiện
Chương 3: A khỏi bệnh và cảm ơn bác sĩ B. Nhưng hệ quả của đại dịch không dừng lại ở vài người bệnh.

Vân vân và mây mây. Ý chị là liên kết kiểu vậy á.

ý mình muốn hỏi là cuối ngày hay ngay sáng 4/4 do trên thể lệ chỉ nói là 4/4 không cho thời gian chinh xác, sợ nộp bài không kịp
Là vào lúc 23h59ph ngày 4/4 em nhé!

baochau1112

Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
sao em thấy các bài thi không có ảnh bìa vói tên truyện trên đó ạ
Tên tác phẩm thì bài dự thi nào cũng đó đó em. Nếu không có thì chị đã không công nhận là hợp lệ để đăng rồi.

Còn ảnh bìa thì chỉ khuyến khích có điểm cộng chứ không bắt buộc em nhé!

hoa du

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
13 Tháng ba 2018
1,636
4,603
486
19
Thái Nguyên
THPT Nguyễn Huệ
Chị ơi giờ đi báo cáo vi phạm thành viên xin like trên wall người khác thì mỗi BCVP không thôi hay tag cả nick BTC vào nữa ah???

baochau1112

Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
Chị ơi giờ đi báo cáo vi phạm thành viên xin like trên wall người khác thì mỗi BCVP không thôi hay tag cả nick BTC vào nữa ah???
Em báo cáo vi phạm nếu thí sinh vi phạm một trong các quy định ở đây nha em.
https://diendan.hocmai.vn/threads/tin-tuc-cuoc-thi-tranh-tai-light-novel-2020.794666/#post-3941089

Với mỗi BCVP để được trao thưởng tri ân thì em chụp màn hình và gửi vào hội thoại cho @HMF Ngữ văn chứ không cần tag nha em.

*Nói nhỏ: Kẻo bị ghét đó :D

B.N.P.Thảo

Học sinh chăm học
Thành viên
21 Tháng tư 2018
791
930
146
Bình Thuận
THCS Tân Nghĩa
em có đọc thể lệ có ghi
+ Lượt like của độc giả chỉ được tính khi kèm theo lời nhận xét bài dự thi tại topic đăng bài dự thi của thí sinh
vậy em thấy 1 số bài đã có lượt like cao nhưng không thấy nhận xét thì sao ạ

• Like

Junery N

Cựu Hỗ trợ viên
HV CLB Địa lí
Thành viên
23 Tháng mười một 2019
4,605
12,667
996
Nam Định
In the sky
Em báo cáo vi phạm nếu thí sinh vi phạm một trong các quy định ở đây nha em.
https://diendan.hocmai.vn/threads/tin-tuc-cuoc-thi-tranh-tai-light-novel-2020.794666/#post-3941089

Với mỗi BCVP để được trao thưởng tri ân thì em chụp màn hình và gửi vào hội thoại cho @HMF Ngữ văn chứ không cần tag nha em.

*Nói nhỏ: Kẻo bị ghét đó :D
Chị ơi, cứ chụp, báo cáo vi phạm xong up ảnh rồi gửi là được ạ?

• Like

baochau1112

Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
em có đọc thể lệ có ghi
+ Lượt like của độc giả chỉ được tính khi kèm theo lời nhận xét bài dự thi tại topic đăng bài dự thi của thí sinh
vậy em thấy 1 số bài đã có lượt like cao nhưng không thấy nhận xét thì sao ạ
Thì không công nhận nha em. BTC sẽ tiến hành lọc lượt like theo nhận xét của họ khi vòng bình chọn kết thúc. Vì vậy, em cứ yên tâm nhé!

Chị ơi, cứ chụp, báo cáo vi phạm xong up ảnh rồi gửi là được ạ?
Với các hội thoại, bài đăng trên wall thành viên khác thì em trực tiếp báo cáo vi phạm trên hệ thống để đội ngũ BQT box văn xử lí. Sau cùng là chụp màn hình và gửi vào hội thoại em nhé. Nhưng mà việc phát hiện câu like này sẽ chỉ được tính nếu còn dư quà cho thành viên phát hiện đạo văn thôi nhé :D

• Like
Reactions: hoa du
Top Bottom