Sự kiện Giải đáp thắc mắc Cuộc thi Tìm kiếm Tài năng HOCMAI Forum 2018

Asuna Yuuki

Cựu CTV Thiết kế
Thành viên
23 Tháng hai 2017
3,131
7,551
799
19
Hải Dương
THPT Chuyên Nguyễn Trãi
Em thấy bạn Mart Hugon có 3 điểm lận, bài cuối cùng bạn ấy nộp điểm thấp hơn 2 bài trên, vậy lấy điểm bài nào ạ..?

• Like
Reactions: Blue Plus

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
  • Like
Reactions: hatsune miku##

Rosemary552001

Quán quân Tài năng HMF 2018
Thành viên
26 Tháng tám 2017
880
1,214
184
23
Quảng Ngãi
@Phạm Ngọc Thảo Vân mình có copy từ nguồn khác đâu :) đó là đoạn thu âm của mình mà :) Ban tổ chức lấy gì chứng minh đoạn đó không phải của mình hát mà bôi nhọ mình như vậy :) Thà chấm điểm 0 còn hơn tuyên bố copy từ nguồn khác mà không có chứng cớ nhé :)

Last edited:

Phạm Ngọc Thảo Vân

Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
bao giờ thì mới công bố những bạn vào vòng 2 ạ ??
Tối nay nha em.
@Phạm Ngọc Thảo Vân mình có copy từ nguồn khác đâu :) đó là đoạn thu âm của mình mà :) Ban tổ chức lấy gì chứng minh đoạn đoán không phải của mình hát mà bôi nhọ mình như vậy :) Thà chấm điểm 0 còn hơn tuyên bố copy từ nguồn khác mà không có chứng cớ nhé :)
Chào bạn, đây là bài mà bạn đã copy qua nhé. Đoạn giới thiệu là của bạn nhưng phần hát là trong video, bạn đã chỉnh cho chất lượng âm thanh khác đi nhưng tiết tấu, nhạc nền, cách ngân không khác gì video nên BTC không chấp nhận nhé!

Rosemary552001

Thành viên
26 Tháng tám 2017
880
1,214
184
23
Quảng Ngãi
Chào bạn, đây là bài mà bạn đã copy qua nhé. Đoạn giới thiệu là của bạn nhưng phần hát là trong video, bạn đã chỉnh cho chất lượng âm thanh khác đi nhưng tiết tấu, nhạc nền, cách ngân không khác gì video nên BTC không chấp nhận nhé!

Mình cũng chẳng hiểu BTC phần thi nghệ thuật kiểu gì mà cho cái mình hát và cái của bạn này là giống nhau = )
Rõ ràng là hai giọng hát hoàn toàn khác nhau, nhưng phần thẩm âm của BTC đã tệ vậy thị mình cũng chịu. Mình chỉ có một số lí lẽ ban đầu cho việc so sánh hai âm thanh này:
1. Tiết tấu của acoustic cùng một bài mà không giống nhau thì mình sai trường độ, cao độ hả bạn? : D
2. Nhạc nền từ đầu đến cuối chỉ có âm thanh của guitar, trong khi video bạn đưa ra có âm thanh của cajon đoạn đầu và giai điệu của guitar cũng rất khác.
3. Cả phần giới thiệu và phần hát đến đoạn rap của mình tổng cộng là 1p30g trong khi video bạn đưa ra không có phần giới thiệu đã 1p30s rồi
4. Chi tiết về âm thanh, sau câu "gọi tên của anh là nắng, để em được làm mấy trắng" âm thanh vuốt guitar là hoàn toàn khác nhau; phần ngân câu "ai dẫn lối em, để gần anh MÃI" cũng hoàn toàn khác nhau nhé :)
Mình đang lục lại bản thu âm gốc trong dữ liệu máy tính. BTC đừng để thành viên phải thất vọng vì bộp chộp trong kết luận, sơ sài trong kiểm soát thông tin báo cáo từ thành viên khác nhé :) Còn bạn nào thẩm âm cho rằng giọng mình và giọng bạn này giống nhau thì nhận mình một lạy nhé :)
Mình xin để hai âm thanh ở đây để mọi người cùng so sánh :)
<iframe width="862" height="485" src="
list=UU1vzTyMo09ZsHiq1vO7KhBA&amp;ecver=1" frameborder="0" allow="autoplay; encrypted-media" allowfullscreen></iframe>
" frameborder="0" allow="autoplay; encrypted-media" allowfullscreen></iframe>

Last edited:

hatsune miku##

Miss Cặp đôi ăn ý|Tài năng được yêu thích nhất
Thành viên
30 Tháng tám 2017
2,423
4,422
583
22
Vĩnh Phúc
Dược
Mình cũng chẳng hiểu BTC phần thi nghệ thuật kiểu gì mà cho cái mình hát và cái của bạn này là giống nhau = )
Rõ ràng là hai giọng hát hoàn toàn khác nhau, nhưng phần thẩm âm của BTC đã tệ vậy thị mình cũng chịu. Mình chỉ có một số lí lẽ ban đầu cho việc so sánh hai âm thanh này:
1. Tiết tấu của acoustic cùng một bài mà không giống nhau thì mình hai sai trường độ, cao độ hả bạn? : D
2. Nhạc nền từ đầu đến cuối chỉ có âm thanh của guitar, trong khi video bạn đưa ra có âm thanh của cajon đoạn đầu và giai điệu của guitar cũng rất khác.
3. Cả phần giới thiệu và phần hát đến đoạn rap của mình tổng cộng là 1p30g trong khi video bạn đưa ra không có phần giới thiệu đã 1p30s rồi
4. Chi tiết về âm thanh, sau câu "gọi tên của anh là nắng, để em được làm mấy trắng" âm thanh vuốt guitar là hoàn toàn khác nhau; phần ngân câu "ai dẫn lối em, để gần MÃI" cũng hoàn toàn khác nhau nhé :)
Mình đang lục lại bản thu âm gốc trong dữ liệu máy tính. BTC đừng để thành viên phải thất vọng vì bộp chộp trong kết luận, sơ sài trong kiểm soát thông tin báo cáo từ thành viên khác nhé :) Còn bạn nào thẩm âm cho rằng giọng mình và giọng bạn này giống nhau thì nhận mình một lạy nhé :)
vậy chị hãy thử cover lại một bài khác rồi gửi cho BTC đi ạ , để BTC xét xem có đúng là giọng chị không ^^ (theo em nghĩ là như thế, vì dù hát bài nào thì giọng vẫn rất dễ nhận ra ạ :))

• Like
Reactions: Đình Hải

Phạm Ngọc Thảo Vân

Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
1. Tiết tấu của acoustic cùng một bài mà không giống nhau thì mình hai sai trường độ, cao độ hả bạn? : D
4. Chi tiết về âm thanh, sau câu "gọi tên của anh là nắng, để em được làm mấy trắng" âm thanh vuốt guitar là hoàn toàn khác nhau; phần ngân câu "ai dẫn lối em, để gần MÃI" cũng hoàn toàn khác nhau nhé :)
Mình xin để hai âm thanh ở đây để mọi người cùng so sánh :)
list=UU1vzTyMo09ZsHiq1vO7KhBA&amp;ecver=1" frameborder="0" allow="autoplay; encrypted-media" allowfullscreen></iframe>
" frameborder="0" allow="autoplay; encrypted-media" allowfullscreen></iframe>
BTC nhờ bạn gửi bản nhạc nền trong video cho BTC được không ạ?

• Like

Rosemary552001

Thành viên
26 Tháng tám 2017
880
1,214
184
23
Quảng Ngãi
vậy chị hãy thử cover lại một bài khác rồi gửi cho BTC đi ạ , để BTC xét xem có đúng là giọng chị không ^^ (theo em nghĩ là như thế, vì dù hát bài nào thì giọng vẫn rất dễ nhận ra ạ :))
Chị còn rất nhiều bản cover, kể cả bản gốc của bài này vẫn còn em à. Nhưng chị không thích kiểu chứng mình như thế. Chị biết chị ấy bằng tuổi chị và chị muốn đã bỏ thời gian ra làm rõ sự việc thì phải làm rõ bằng lý lẽ bác bỏ ý kiến của họ, chứ không phải tốn thời gian để đi theo đuôi chứng minh mình hát hay như thế nào :)

hatsune miku##

Thành viên
30 Tháng tám 2017
2,423
4,422
583
22
Vĩnh Phúc
Dược
Chị còn rất nhiều bản cover, kể cả bản gốc của bài này vẫn còn em à. Nhưng chị không thích kiểu chứng mình như thế. Chị biết chị ấy bằng tuổi chị và chị muốn đã bỏ thời gian ra làm rõ sự việc thì phải làm rõ bằng lý lẽ bác bỏ ý kiến của họ, chứ không phải tốn thời gian để đi theo đuôi chứng minh mình hát hay như thế nào :)
thé thì em cx chả biết nói sao nhưng mà theo em chị vẫn nên gửi lại cho BTC :)

Nguyễn Thị Diễm Hương

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
17 Tháng năm 2018
595
1,797
196
Cần Thơ
Đại học Tây Đô
Chào bạn @Rosemary552001, nhờ bạn có thể bỏ thời gian ra cover bài hát được không? Trước hết 1 là muốn khẳng định lại bài dự thi của bạn, 2 là có thể lấy lại uy tín cho BTC! Cover lại 1 bài hát khác chắc có lẽ không làm ảnh hưởng nhiều thời gian của bạn chứ?

• Like

Rosemary552001

Thành viên
26 Tháng tám 2017
880
1,214
184
23
Quảng Ngãi
Chào bạn @Rosemary552001, nhờ bạn có thể bỏ thời gian ra cover bài hát được không? Trước hết 1 là muốn khẳng định lại bài dự thi của bạn, 2 là có thể lấy lại uy tín cho BTC! Cover lại 1 bài hát khác chắc có lẽ không làm ảnh hưởng nhiều thời gian của bạn chứ?
Uy tín của BTC có thể được khẳng định dựa trên những lập luận phản biện từ phía BTC đối với những lý lẽ của mình ở phía trên! Nó thật sự rất rõ ràng trừ khi BTC trốn tránh, bởi thời lượng âm thanh, độ ngân và nhạc cụ hỗ trợ.
Còn bản thu mình gửi là chất lượng phòng thu và giờ mình chỉ có thể ghi âm ở nhà :)

hatsune miku##

Thành viên
30 Tháng tám 2017
2,423
4,422
583
22
Vĩnh Phúc
Dược
Chị đợi lời xin lỗi từ ban tổ chức vì công khai kết luận thiếu cơ sở làm ảnh hưởng đến danh phẩm của thành viên :)
Nhưng mà nếu không làm rõ thì không biết ai sai ai đúng đâu ạ, mới cả chị bảo chị còn nhiều bản cover thì chị lựa 1 trong số đó rồi gửi lại cho BTC là ok mà, như thế vừa làm rõ được mọi chuyện mà lại không xảy ra bất đồng nữa ạ

Rosemary552001

Thành viên
26 Tháng tám 2017
880
1,214
184
23
Quảng Ngãi
Nhưng mà nếu không làm rõ thì không biết ai sai ai đúng đâu ạ, mới cả chị bảo chị còn nhiều bản cover thì chị lựa 1 trong số đó rồi gửi lại cho BTC là ok mà, như thế vừa làm rõ được mọi chuyện mà lại không xảy ra bất đồng nữa ạ

Những chi tiết này được dẫn ra chưa đủ minh bạch sao em? Thay vì đề xuất phương án giải quyết trẻ con như thế em có thể nghe và so sánh hai video thì có vẻ hợp lý hơn, chị nghĩ thế :)

Top Bottom