Hóa [Giải đáp thắc mắc] Cuộc thi "Chinh phục đỉnh cao Hóa Học"

Junery N

Cựu Hỗ trợ viên
HV CLB Địa lí
Thành viên
23 Tháng mười một 2019
4,605
12,667
996
Nam Định
In the sky
Cho em hỏi có tính ai nhanh nhất ko ạ
Không bạn ạ, chấm điểm mà bạn ( cách tính điểm cũng đã ghi rõ rồi mà ): 50% do mọi người bình chọn, 50% do ban giám khảo chấm điểm
Trích cách tính điểm vòng 1:
  • Tính điểm : Sau khi thời gian gửi video kết thúc, BTC sẽ đăng các video của thí sinh lên theo hình thức bình chọn. Mỗi lượt bình chọn tương đương với một điểm. 50% điểm sẽ do thành viên quyết định, 50% do ban giám khảo.

Bong Bóng Xà Phòng

Cựu Mod Hóa|Cựu CN CLB Hóa học vui
Thành viên
18 Tháng mười hai 2017
3,707
8,659
834
Hưng Yên
Nope
Mình biết là có khá nhiều bạn vì ngại vòng 1 mà không dám đăng kí tham gia event.
Thực ra làm video thí nghiệm đâu nhất thiết là phải có hóa chất, BQT box luôn luôn ủng hộ những thí nghiệm liên quan đến đời sống thực tế. Mà nguyên liệu để làm video ứng dụng thực tế thì luôn xoay quanh cuộc sống rồi. Không phải cứ có hóa chất là được điểm cao, được nhiều bình chọn ...
Các bạn có thể tham khảo những video mẫu trên internet có rất nhiều.
Hoặc CLB Hóa trước kia cũng có rất nhiều bài đăng về thí nghiệm thực tế, vậy nên đừng ngại gì mà không đăng kí nha!

Hoàng Long AZ

Cựu Mod Vật lí
Thành viên
17 Tháng mười hai 2017
2,553
3,576
564
▶️ Hocmai Forum ◀️
-Thời hạn đăng kí 15 ngày tính từ 01/08/2020 phải không ạ?
- Có thể làm 2,3 thí nghiệm thuộc cùng 1 chủ đề trong 1 video được không ạ ?

Tùng Lê

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng mười 2019
975
558
116
Bắc Giang
THCS Xuân Phú

Ánh 01

Banned
Banned
Thành viên
13 Tháng tám 2020
746
5,494
476
TB
Thái Bình
TH và THCS Đông Hoàng
Chào mừng các bạn đến với cuộc thi do box Hóa trên diễn đàn HOCMAI tổ chức.
Đây là nơi để các bạn hỏi đáp các thắc mắc có liên quan đến cuộc thi "Chinh phục đỉnh cao Hóa Học" như: thắc mắc về thể lệ các vòng thi, các quy định, .... hoặc những thiếu sót liên quan.
zCRcrq22oSomeDZR8OHsrtFcNAutJB5syo493COmdhDPB0nGnnxvz-s0C55-mqp22BviTlu-kvTCk_tfRV7C-RUjVccytdw08Yb6nbV6Jv5wvNneJYogJCjccuHL6q9sPKuU-a6z

Mọi thắc mắc của các bạn sẽ được BTC giải đáp trong thời gian sớm nhất.
Các bạn xem thông tin và đăng ký tham gia cuộc thi tại [Thông báo & đăng ký tham gia] Cuộc thi "Chinh phục đỉnh cao Hóa học"
Và đừng quên thông báo cho bạn bè để cùng tham gia cuộc thi này nhé :D
Thế em chỉ có 16 điểm mà bị trừ 20 điểm vậy 4 điểm tính vào đâu ạ

Ánh 01

Banned
Banned
Thành viên
13 Tháng tám 2020
746
5,494
476
TB
Thái Bình
TH và THCS Đông Hoàng
Đây là nơi để các bạn hỏi đáp các thắc mắc có liên quan đến cuộc thi "Chinh phục đỉnh cao Hóa Học" như: thắc mắc về thể lệ các vòng thi, các quy định, .... hoặc những thiếu sót liên quan.
zCRcrq22oSomeDZR8OHsrtFcNAutJB5syo493COmdhDPB0nGnnxvz-s0C55-mqp22BviTlu-kvTCk_tfRV7C-RUjVccytdw08Yb6nbV6Jv5wvNneJYogJCjccuHL6q9sPKuU-a6z

Các bạn xem thông tin và đăng ký tham gia cuộc thi tại [Thông báo & đăng ký tham gia] Cuộc thi "Chinh phục đỉnh cao Hóa học"
Ngày 13/8 em mới vào diễn đàn em không biết cuộc thi này vậy bây giờ em đăng kí được không ạ. Và nếu em không tham gia cuộc thi này liệu có ảnh hưởng bài thi 11/9-bài thi tham gia HFM hoá học không ạ

Last edited:

Hoàng Long AZ

Cựu Mod Vật lí
Thành viên
17 Tháng mười hai 2017
2,553
3,576
564
▶️ Hocmai Forum ◀️
  • Like
Reactions: Ánh 01

Bong Bóng Xà Phòng

Thành viên
18 Tháng mười hai 2017
3,707
8,659
834
Hưng Yên
Nope
Và nếu em không tham gia cuộc thi này liệu có ảnh hưởng bài thi 11/9-bài thi tham gia HFM hoá học không ạ
Bài thi tuyển hội viên phải không bạn? CLB và Box không có liên quan gì với nhau về sự kiện và hoạt động nên bạn không lo bị ảnh hưởng nhé.
Ngày 13/8 em mới vào diễn đàn em không biết cuộc thi này vậy bây giờ em đăng kí được không ạ
Đăng kí được bạn ơi.

@phuongphuong3012002@gmail.com @Kayaba Akihiko @~ Hồng Vân ~ @Toshiro Koyoshi @temotojirimo12 @Hắc Trần Tuyết Nhi @luandz @KhanhKhanhk7 @hoa du Nếu các bạn không còn nhu cầu tham gia event thì phải thông báo với BTC nha.

Junery N

Cựu Hỗ trợ viên
HV CLB Địa lí
Thành viên
23 Tháng mười một 2019
4,605
12,667
996
Nam Định
In the sky
Các anh chị ơi cho em hỏi
bao giờ cuộc thi mới diễn ra ạ
Bạn đọc kỹ thể lệ nhé:
2. Thể lệ
Event sẽ được chia làm hai vòng :
a. Vòng 1 : Thí nghiệm kỳ thú - Thử thách trước cánh cổng.
Hình thức : Thi cá nhân.
Nội dung : Các bạn sẽ chọn 1 trong 2 lựa chọn dưới đây để thực hiện:

• Thứ nhất: Làm video về một thí nghiệm hóa học mà bản thân yêu thích nhất với chủ đề tự chọn và trình bày về thí nghiệm của mình.
    • Thứ hai: Các bạn có thể chọn 1 phản ứng hoặc hiện tượng hóa học và giải thích mọi thứ bạn biết về phản ứng/hiện tượng đó.
Thời gian làm bài : 5 ngày.
Tính điểm : Sau khi thời gian gửi bài làm kết thúc, BTC sẽ đăng các video/bài giải thích của thí sinh lên theo hình thức bình chọn. Mỗi lượt bình chọn tương đương với một điểm. 50% điểm sẽ do thành viên quyết định, 50% do ban giám khảo.
Thời gian bình chọn là 3 ngày. Sau đó một nửa số bạn tham gia có điểm cao nhất sẽ bước vào vòng 2.
b. Vòng 2 : Lâu đài hóa học
Hình thức : Các bạn sẽ thi theo hình thức cá nhân. Trả lời bằng cách gửi tin nhắn thông qua hội thoại cho tài khoản HMF Hóa Học với tiêu đề “Bài làm Vòng 2 : Lâu đài hóa học - Tên tài khoản”. Các bạn có thể gửi tất cả câu trả lời trong cùng một hội thoại.
Nội dung : Lâu đài gồm có 3 tầng. Mỗi tầng có một thử thách bí mật bắt buộc các bạn phải vượt qua. BTC sẽ đăng từng thử thách lên Topic đã được lập sẵn. (Càng cao thì sẽ càng khó).
Tầng 1: Giải ô chữ (20h - 22/9 - Thời gian 50 phút): Tiếp theo là ở tầng này các bạn sẽ trả lời các câu hỏi BTC đưa ra sau đó tìm câu trả lời phù hợp với ô chữ, tại đó có mỗi câu đều có một ô “đỏ” là một chữ cái, các bạn sẽ ghép chúng lại và đó chính là từ khóa.
Tầng 2: Truy tìm kho báu (20h - 24/9 - Thời gian 50 phút) (Tầng này mọi người sẽ trả lời ở một topic riêng, không trả lời trong hội thoại): Tầng này sẽ là một bức tranh được che bởi 9 ô vuông, mỗi ô tương ứng một câu hỏi, các bạn sẽ xử lý từng câu hỏi và bức tranh dần được hé lộ.
Tầng 3: Vượt chứng ngại vật (20h - 26/9 - Thời gian 60 phút): Cuối cùng ở tầng này các bạn đơn giản là trả lời câu hỏi nhưng các câu hỏi sẽ mở mức độ khó.

Bong Bóng Xà Phòng

Thành viên
18 Tháng mười hai 2017
3,707
8,659
834
Hưng Yên
Nope
- Vòng thưởng thì làm cũng được mà không làm cũng được đúng không ạ.
Đúng rồi em.
Cho em hỏi là:
- Vòng thưởng thì làm cũng được mà không làm cũng được đúng không ạ.
- Nếu làm vòng thưởng thì gửi chung cái hội thoại ý đúng không ạ, mà thời gian làm vòng nay từ khi nào ạ
em tạo hội thoại riêng như trong hướng dẫn nhé.
Bắt đầu từ 16/9.

Top Bottom