giải đáp câu đố

H

hoaanhdaoredsun

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

1.Bà ngoại chia đều quả cam cho 4 đứa cháu chỉ bằng một nhát dao.Hỏi bà làm cách nào?
2.Học đi đôi với hành.Vậy hành đi đôi với gì?
3.Trong một cái giỏ có nhiều táo, mận và ổi.Bạn hãy quay mặt đi chỗ khác và thò tay vào giỏ lấy quả.Hỏi phải lấy ít nhất mấy quả để trong số đó có 2 quả cùng loại?
4.Một ông vua sinh được một hoàng tử.Nhân chuyện trọng đại này, ông ân xá cho tất cả các tù nhân trong nước môic người đc giảm một nữa thời gian ở tù. Thí dụ người bị tù 10 năm đã thụ án 2 năm thì phải ở tù 4 năm nữa thôi.Mọi người đều rất sung sướng nhưng có một số tù nhân rất lúng túng vì ko bít một nữa thời hạn ở tù của mình là bao nhiêu.Hỏi, họ là ai?

T

tamnct

1 : chém một nhát cả 4 đứa chết hết !
2:hành đi đôi với tỏi
3: lấy ít nhất 2 quả
4: tử tù

H

hoaanhdaoredsun

thôi đi cha nội ko giải đc thì đừng có vào. Sai hết rùi hic hic.Kém quá

H

hoaanhdaoredsun

tui đây mà thèm lấy ở trên mạng à.Để mai tui giải cho mà xem.Rồi ông sẽ phải lác mắt

T

tamnct

ax tiện thể cho thêm một câu:

ông chủ ngồi cạnh khúc xương huýt sáo gọi con chó . hỏi con chó chạy lại chỗ ông chủ hay chỗ khúc xương !

T

tamnct

ax một con chó hoàn toàn bt thường như bao con chó khác ! thông mình hay ko thì no biết !

L

lovelydoll

Câu 2: chỉ cần lấy 2 quả ,bởi vj` ổi là quả có kích cỡ to nhất ,dễ nhận bít
^^

L

loveyouforever84

tamnct said:
ax tiện thể cho thêm một câu:

ông chủ ngồi cạnh khúc xương huýt sáo gọi con chó . hỏi con chó chạy lại chỗ ông chủ hay chỗ khúc xương !
Trời ơi cả khúc xương và ông chủ là một chỗ mà!
Vậy con chó chạy lại cả chỗ ông chủ và khúc xương!

C

czarylshg

Câu 1 ko có lời giải vì 1 nhát dao chỉ có thể chia đôi quả cam thôi
trừ khi có ẩn ý khác ở đây theo kiểu đó mẹo

C

czarylshg

sặc
thế câu 2 ko phải đi đôi với tỏi thì đi với con lợn rồi
lần này ko thể sai
nếu ko thì em giải đi
toàn đố ......

H

hoaanhdaoredsun

he he chính xác anh giỏi ghê.Một tràng vỗ tay giành cho anh .Mấy câu kia giải tiếp đi

Top Bottom