GDCD [GDCD9] bài tập về kế thừa và phát huy truyền thống dân tộc

G-11F

Học sinh chăm học
Thành viên
26 Tháng mười một 2018
301
136
61
19
Hà Nội
Trung học Cơ Sở Vạn Phúc
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hiện nay nhiều bạn trẻ không thích các loại hình nghệ thuật dân tộc như tuồng, chèo, dân ca, . . . thậm chí còn cho là lạc hậu và không chịu tìm hiểu nghệ thuật dân tộc.
1/ Em có tán thành việc làm đó của các bạn không? Vì sao?
2/ Theo em học sinh cần phải làm gì để kế thừa và phát huy truyền thống tốt đẹp của dân tộc.

CuongGrove

Học sinh
Thành viên
29 Tháng mười 2019
83
36
21
20
Quảng Ngãi
THPT Trà Bồng
Câu này mình nghĩ là bạn dựa vào trong sách gk là điểm cao thôi, có hết trong đó mà.
Nhưng nếu muốn chơi trội thì bạn cứ nêu suy nghĩ của mình ra, đúng sai kệ nó, đừng sợ.

• Like
Reactions: Bella Dodo

Junery N

Cựu Hỗ trợ viên
HV CLB Địa lí
Thành viên
23 Tháng mười một 2019
4,605
12,667
996
Nam Định
In the sky
Hiện nay nhiều bạn trẻ không thích các loại hình nghệ thuật dân tộc như tuồng, chèo, dân ca, . . . thậm chí còn cho là lạc hậu và không chịu tìm hiểu nghệ thuật dân tộc.
1/ Em có tán thành việc làm đó của các bạn không? Vì sao?
2/ Theo em học sinh cần phải làm gì để kế thừa và phát huy truyền thống tốt đẹp của dân tộc.
1) Em không tán thành việc làm của các bạn vì:
Nếu theo suy nghĩ của các bạn thì các loại hình văn hóa nghệ thuật sẽ không phát triển; làm mất đi loại hình văn hóa nghệ thuật đáng lưu trữ và phát tiển
2) Học sinh cần phải làm để kế thừa và phát huy truyền thống tốt đẹp của dân tộc:
+) Biết tôn trọng, bảo tồn các loại hình nghệ thuật dân tộc
+) Biết tuyên truyền, gìn giữ các loại hình nghệ thuật dân tộc
+) Biết phát triển các loại hình nghệ thuật dân tộc

Top Bottom