GDCD 8

Nguyễn Duy Mạnh

Học sinh
Thành viên
9 Tháng bảy 2017
41
7
21
19
Quảng Trị
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

1.Có ý kiến cho rằng không thể có tình bạn trong sáng và lành mạnh giữa 2 người khác giới .Em có đồng tình với yk đó ko? Vì sao('Xây dựng tình bạn trong sáng lành mạnh')
2.Nếu một ngày trường học ko có kỉ luật thì điều gì sẽ xảy ra .(Pháp luật và kỉ luật).

thuongloan1697

Học sinh chăm học
Thành viên
25 Tháng tám 2017
217
248
76
Kiên Giang
1.Có ý kiến cho rằng không thể có tình bạn trong sáng và lành mạnh giữa 2 người khác giới .Em có đồng tình với yk đó ko? Vì sao('Xây dựng tình bạn trong sáng lành mạnh')
E k đồng tình yk đó. Vì tình bn trong sáng lành mạnh cũng có thể có giữa những người cùng giới hoặc khác giới
2.Nếu một ngày trường học ko có kỉ luật thì điều gì sẽ xảy ra .(Pháp luật và kỉ luật).
Nếu trường học k có kỉ luật thì sẽ mất trật tự, học sinh sẽ mất ý thức k còn tự giác trong việc học, mọi hành động sẽ k đc kiểm soát nhất là những hành vi sai trái sẽ k đc giải quyết đúng mức

1. E k đồng tình yk đó. Vì tình bn trong sáng lành mạnh cũng có thể có giữa những người cùng giới hoặc khác giới

Last edited by a moderator:

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Câu 1: Em không đồng ý vì tình bạn trong sáng đến từ trong tâm mỗi người, hãy thân mật và tương trợ nhau nhưng không đi quá giới hạn cho phép.
Câu 2: Một trường học không có kỉ luật giống như triều đình chẳng có phép tắc, tôn ti trật tự gì cả. Lúc đó trường học sẽ loạn và gây nhiều tổn thất thương vong, ý thức những người tốt dần lai tạp với những người kém về ý thức.

• Like
Reactions: thuongloan1697
Top Bottom