GẶp cƯớp

thanhtruc112001@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
3 Tháng mười một 2017
7
4
6
23
Tây Ninh
nếu ở một mình trong nhà mà gặp cướp thì phải giải quyết sao đây?
câu này là kĩ năng sống tưởng đơn giản nhưng trả lời lại luôn không thỏa đáng!
mình nghĩ là phòng bệnh hơn chữa bệnh, đừng để mình rơi vào trường hợp đó. nên chuẩn bị những thứ tự vệ cho bản thân từ sớm cả về Kĩ Năng Phòng Tránh và những vật dụng làm vô hiệu hóa nguy hiểm của đối phương như dùi cui điện chẳng hạn. Biện pháp thương lượng chỉ phù hợp trên phương diện tài sản, nếu hắn muốn xâm hại đến bản thân thì chỉ có cách chống trả

• Like
Reactions: mỳ gói

quá khứ quên đi

Học sinh mới
Thành viên
30 Tháng tám 2017
84
28
11
22
Đồng Nai
mình nghĩ là phòng bệnh hơn chữa bệnh, đừng để mình rơi vào trường hợp đó. nên chuẩn bị những thứ tự vệ cho bản thân từ sớm cả về Kĩ Năng Phòng Tránh và những vật dụng làm vô hiệu hóa nguy hiểm của đối phương như dùi cui điện chẳng hạn. Biện pháp thương lượng chỉ phù hợp trên phương diện tài sản, nếu hắn muốn xâm hại đến bản thân thì chỉ có cách chống trả
chống trả bằng niềm tin và hi vọng

Toji Takeshi

Cựu Trưởng BP Quản lí |Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
13 Tháng chín 2017
1,044
2,726
414
23
Đắk Lắk
THPT Nguyễn Trãi
bạn sẽ xử lí thế nào khi gặp cướp? nếu chúng hung hăng có vũ khí và bạn chẳng có mang theo điện thoại?
Nếu nó ngoan ngoãn giao hết những j đã cướp ra thì thả. Nếu ko thì oánh tơi tả rồi dẫn lên phường

Toji Takeshi

Cựu Trưởng BP Quản lí |Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
13 Tháng chín 2017
1,044
2,726
414
23
Đắk Lắk
THPT Nguyễn Trãi
mình là học sinh bạn ơi ! khôn ngoan lượng sức mình chút đê..'
Nói thật nếu nó có ý định tấn công mình mình sẵn sàng đâm thủng cuống họng nó vs con dao dọc giấy. Mình ko sợ đâu

tttpbmt3002@gmail.com

Học sinh tiến bộ
Thành viên
3 Tháng mười 2017
873
1,231
159
20
Đắk Lắk
bạn sẽ xử lí thế nào khi gặp cướp? nếu chúng hung hăng có vũ khí và bạn chẳng có mang theo điện thoại?
KHI GẶP cướp mik sẽ bình tĩnh nghe theo lời chúng, đặc biệt là khi chúng có vũ khí và tìm lý do để đc gọi dien thoai

• Like

Hà Chi0503

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
26 Tháng mười 2017
1,685
4,334
529
Nghệ An
Bĩnh tĩnh là nhất ,nếu bình tĩnh mới suy nghĩ được phương hướng để giải quyết .Tùy tình huống và đối tượng để xử sự như thế nào cho an toàn va phù hợp !

• Like

Narumi04

Học sinh gương mẫu
Thành viên
23 Tháng tư 2017
1,595
2,069
394
20
Vĩnh Long
THPT Lưu Văn Liệt
- Đưa cho chúng hết tiền mà chúng muốn, chả có gì cũng đưa chúng luôn.
- Chờ chúng lục lọi đồ lung tung của mình thì mình chạy, cố gắng chạy đến chỗ đông người kêu cứu.

• Like
Reactions: Nguyễn Thiên Nam

Nguyễn Thiên Nam

Học sinh chăm học
Thành viên
14 Tháng mười 2017
302
368
109
24
Hà Nội
Trường Đại học Trùng Khánh
khi gặp cướp thì chúng ta mang theo đôi dép thần thánh đại nhân đi để phòng khi nguy hiểm đến mink

Top Bottom