[Gameshow] Vòng quanh thế giới

D

doigiaythuytinh

Em ở miền Trung, chưa từng đến Chùa Dâu
May mà papa em bit câu này ( hjhj, vừa hỏi papa )
Diên Ứng ạ

M

muamuahe92

hihi có phải là Phong Nha- kẻ bàng không ...........
câu tiếp theo nà: ngoài Đông Phong Nha ở tỉnh Quảng Bình ,còn động nào nữa cũng là khu lịch ở tỉnh Quảng Bình đấy hihi<11 chữ cái>

H

hoanghuyenvy_nguyen

đó là động Tiên Sơn ( ko bik đúng ko, nhưg mình post câu hỏi tiếp lun cho chắc :p )
Là một dạng công trình thuộc thể loại kiến trúc đền tháp Champa ở tỉnh Ninh Thuận . Có 8 chữ cái. ( rất dễ )

T

tienduc07

^^ Có phải thánh địa ko em, nó cũng có 8 chữ cái, chắc là đúng :p
Câu tiếp nè Sông soài rạp thuộc tỉnh nào của nước ta. Ai giỏi địa thì trả lời nhanh, Câu này dễ mờ :p

M

muamuahe92

hì không biết đúng không mà hình như là ở TP Hồ Chí Minh hả
tới mình nè đảo gì to nhất nước ta hì câu này dễ quá hihi

T

tienduc07

^^ Chắc là đảo Phú Quốc phải ko em? Thôi cứ câu tiếp nhé nếu sai thì em phản hồi lại.Câu tiếp nè: 1 địa điểm nghỉ dưởng tại nha trang gồm 1 khu quần thế đảo ở phía nam( có 6 chữ cái ). Câu này dành cho các mem thích tìm hiểu và du lịch nhiều :p.

M

muamuahe92

Khu nghỉ Vinpearl nằm trên đảo Hòn Tre phải không vậy mình đoán thế thui hì .Đáp án là Hòn Tre
mình đố luôn nè nơi nào trồng nhiều trái Thanh Long nhất <tỉnh nào> cũng dễ hen

T

tienduc07

Hình như là bình thuận phải ko em. Mà như đó cũng là quê em luôn phải ko :p. Mà câu em trả lời ko phải hòn tre mà Hòn Tằm mới đúng. Câu hỏi mới nè 1 suối nước nóng nổi tiếng ở hòa bình ( vẫn 6 chữ cái). Câu này cũng ko khó đâu. :p

M

muamuahe92

hì ra là hòn Tằm à không biết.Đoán câu tiếp nè là suối nước nóng KIM BÔI phải không có gì sai thì chỉnh nha!
câu tiếp luôn nha:Thác nào ở ven quốc lộ 20 gần đèo Prenn, cách Đà Lạt gần 5 km<gồm 7 chữ cái>

T

tienduc07

^^ Thác Đatanla đúng ko?
Đến câu tiếp luôn cho các mem ko phải chờ đợi lâu: 1 thắng cảnh nổi tiếng ở Huế( gợi ý nè có 9 chữ cái và là 1 bãi biển đẹp :p). Gợi ý thế này thì chắc ai cũng đoán ra.

T

tienduc07

^^ Ko đủ 9 chữ cái là sai rồi.Thôi đành trả lời luôn vậy: đây là bãi biển Cảnh Dương.Em đếm lại xem đủ 9 chữ cái chưa :p
Giờ câu tiếp luôn nhé: 1 động ở lạng sơn nổi tiếng phía tây phố Kỳ Lừa ( có 8 chữ cái).

P/S: Câu hỏi ko hề nhầm nên cố gắng trả lời nha :p

T

tienduc07

^^ Chợ nổi Cái Răng phải ko em?
Câu tiếp nè:Thành phố này nằm trong khu thung lũng Mường Thanh ở Tây Bắc Việt Nam ( có 11 chữ cái) :p

Last edited by a moderator:
M

muamuahe92

Câu này mình không chắc vì có 11 chữ cái luôn .
Đáp án là Điện Biên Phủ .Không đúng thì cho đáp án lại nha! Thanks trước
Tiếp luôn nha: Nơi đâu được mệnh danh là thành phố hoà bình - hữu nghị

T

tienduc07

^^Quê hương của mình đây mà Hà Nội chuẩn luôn :p
Câu tiếp nè:Suối ở tại thôn Hội Vân quân Phù Cát(có 6 chữ cái,suối nước nóng :p)

M

muamuahe92

ui hình như lại cho sai số chữ cái mất tiêu rùi .
Đáp án là núi Đá Dựng <chỉ có 6 chữ cái thôi>
câu tiếp luôn nha:thành phố được mệnh danh thành phố hoa <câu này dễ ợt> (5chữ cái)

Top Bottom