[GAME] Kỹ năng sống & sinh tồn: dành cho ai thích đi du lịch

B

betot00

1. Đợi mưa

2. Đào 1 cái hố phủ kín trên đó lá cây , bao ny lông , sau 1 t/gian sẽ có nc .

S

smil3_ang3l_9x

Bạn biết mạch nước ngầm sâu lắm ko?Đến lúc đào thấy mạch nước thì chết khô lâu rồi.:)

P

phamminhkhoi

uhm...Các cách của betot00 đúng ròy đó.
Típ nè
Hãy nên một số cáh lấy lửa và giữ lửa thường thấy trong rừng

S

smil3_ang3l_9x

Lấy 2 hòn đá đánh vào nhau và để lửa ở chỗ ít gió- khỏi bị tắt ý mà

P

phamminhkhoi

uhm...cũng có thể chấp nhận dược.
Các bạn trả lời lun câu này nhé: hãy mộth số đặc điểm nhận biết của các lpoại cây, củ , quả , nấm... có độc

S

smil3_ang3l_9x

Các hoa quả đó có màu sắc đặc biệt khác với các loại hoa quả thường ăn nhất là nấm .Còn rau thì em chịu.

P

phamminhkhoi

uhm...Theo anh biết thì trong rừng không có rau mà cũng không có rau độc đâu em:)
Tình huống típ theo nè
Bạn lạc trong một vùng rừng cây cối chằng chịt và bạn tình cớ phát hiện ra...một đàn thú dữ đang đi săn mồi (sói chẳng hạn). Bạn sẽ làm thế nào để sống sót quamột đêm ở đó:-SS

S

smil3_ang3l_9x

Thế thì em sợ mà ngất rồi.Tất nhiên lũ sói ko nhìn thấy em nên chúng ko ăn thịt --------->em vẫn sống sót:)

P

phamminhkhoi

uhm...mũi soid thính lắm em àk. Và nếu anh nhớ không nhầm thì chúng cũng thích ăn xác chết:)
lưu ý là tất cả các loà đông vật ăn thịt đều đánh hơi rất thính.

K

khokhao

cứ đi đại đi, bên cạnh có người biết đường rồi mà, theo họ là ok, đâu fải đi một mình đâu nào^^ :)

P

phamminhkhoi

uhm...thú dữ sợ lửa nhưng nếu chúng đi theo đàn thì cũng nguy hiểm lém.
các bạn ai còn cách gì nữa không :)
Cách để chúng không tìm ra mình, trong tình huống bốn bề là bóng đêm mà tầm di chuỷen của bạn bị hạn chế

A

aqnacm

chả biết bạn phamminhkhoi đi rừng đi rú được bao chuyến rồi nhể, mình vào rừng rú ở cũng nhiều, từng nằm ở cúc phương, ba vì, hoàng liên , pù mát, tam đảo, cát bà thấy mấy cái kiến thức bạn phổ biến ở đây chả dùng làm gì mấy =)) đa số vào rừng giờ là trang bị tận răng GPS bản đồ các kiểu. Còn VN giờ rứng bị đốn gần hết rồi, ko có chuyện kiểu mấy bé trẻ con lạc vào rừng tìm cách tồn tại đâu =))

P

phamminhkhoi

ơồ há...Đây là ví dụ thôi mà anh;)Bởi vì chuyện gì cũng có thể xảy ra mà.
Rừng Việt nam thì bị chặt hết òy còn đâu.
Mà những ví dụ của em đều lấy trong một số bài tập của hướng đạo sinh, em thấy nó vui vui nên cho vào chớ từ nhỏ em có bik rừng rú gì đâu, toàn quanh quẩn xó nhà anh ợ:)

A

aqnacm

ở hà nội mà thích phượt thì cũng không khó lắm, trong ngày có thể lượn lờ trong bán kính 100 thậm chí 200 km
thứ 7 chủ nhật rảnh rỗi xách xe làm 1 vòng rừng rú ko thiếu đâu :))

P

phamminhkhoi

uhm tiếp tục nhé: các bạn hãy nêu ra những cánh để nhận biết được hướng đi tới một bờ sông (để lấy nước và di chuyển) khi còn ở xa (giả sử trong khu rừng có sông lớn)
@aqnacm: lượn quanh hà nội 100-200km để nằm chơi giữa đồng & ngắm trâu bò gặm lúa sao anh:))
Em nhớ quanh Hn còn cái rừng nào ra hồn đâu
Bị quản lý hết òy

A

aqnacm

nói về vườn quốc gia trong bán kính 200 m có thể đi trong ngày là : Ba Vì, Tam Đảo, Cúc Phương, Giao Thuỷ
rừng ko bị quản lý thì bị chặt hết rồi, còn rừng ra hồn hay không ra hồn là cách đi của chú thôi :))

chỗ này anh chụp cách hà nội chưa đến 100 km

chỗ này thì tầm 200 km

chỗ này hơn 100km 1 chút

chỗ này tầm 120km

L

levietcanh01

giới thiệu cho các bạn một cuốn sách : Sinh tồn nơi hoang dã của Phan Thanh Nhân
cuốn sách này có thể giúp các bạn trả lời tất cả các câu hỏi trên

cuốn sách này có trên trang vnthuquan đó

Top Bottom