[Game]Du lịch và khám phá ver.2

S

smil3_ang3l_9x

Cố đô Huế đúng ko anh?Có lăng Minh Mạng, Tự Đức.Gia Long,cả lăng Khải Định nữa.Ở trên có hình ông vua thì chắc đây là Huế rồi.:)

P

phamminhkhoi

Đúng rồi đó em àk
Típ nhá

Đáp án hok pahỉ là tháp eiffek đâu nhá;)

P

phamminhkhoi

Hok em àk, nó là tháp efek nhưng đáp án hok phải là tháp eifel
Gợi ý típ theo lun nè:

A

aqnacm

ParisParisParisParisParisParisParisParisParisParisParisParisParisParisParisParis

ghét cái trò kí tự này vãi

P

phamminhkhoi

pais đúng òy như là kỳ quan nào của pais hả bạn.
Có lẽ hai tấm ảnh trên là rõ ràng rồi đấy

A

aqnacm

thực ra thì câu hỏi này không rõ ràng cho lắm. đưa ra 2 bức ảnh là napoleon và tháp Eiffel, điểm chung của 2 điều này chỉ là paris, mà nếu ý muốn nói là một địa danh liên quan đến napoleon ở paris thì cũng có vô khối paris là một trong những thành phố lắm di tích thắng cảnh nhất trên thế giới mà

P

phamminhkhoi

uhm nhưng Khải hoàn môn- nơi đoàn quân của Napoléon đi qua khi trở về là kỳ quan có liên quan nhiều nhất đếnoong anh àk
Mấy kỳ quan còn lại ở parí thì em nhớ chưa có ở thời napoléon

A

aqnacm

paris là thủ đô của pháp, còn napoleon là vua của pháp 1 thời gian, di tích liên quan đến napoleon không phải là ít như cung điện nơi napoleon từng ở, thậm chí nhà thờ đức bà paris là nơi napoleon nhận vương miện là hoàng đế của Pháp. Khải hoàn môn ko phải do công trình napoleon khởi công và cũng ko phải công trình do napoleon hoàn thành. Nó liên quan đến napoleon ko nhiều hơn những di tích khác đâu :D

T

trungatl

Đây hình như ở Nga nhỉ
Tui đoán điện Krem-li ( không chắc lém, đoán bừa ;;;)) )

D

doigiaythuytinh

Em cũng nghĩ đây là điện kremli
Nếu hok phải thì chaawc là cung điện mùa đông

P

phamminhkhoi

Đúng ròy anh ạk (quen mất để cái chữ golden gate to tướng giờ mới thấy ;)))
Típ nè

360px-

P

phamminhkhoi

uhm kỳ quan gì em àk...Đúng òy đó là biểu tượng của NY nhưng là kỳ quan nào thuộc NY
Nếu đến chiều không ai giải ra thì tớ sẽ post típ gợi ý.

Top Bottom