Địa [Game Box Địa 12-Giải cứu Trái Đất] Nơi thi đấu.

D

depvazoi

Mình hỏi là huyện đảo Lý Sơn có bao nhiêu xã chứ không phải có bao nhiêu đảo, chắc có lẽ bạn boy_kut3_2000 nhầm lẫn chỗ náy nên bạn ấy nhận được 4thk.

Trận đầu tiên chúng ta đã chiến thắng một cách vẻ vang trước bọn Rôbốt rồi đấy. Cố lên các bạn Trái Đất nhé!

Câu hỏi thứ 2:
Độ cao trung bình của địa hình đảo Lý Sơn là bao nhiêu?

D

depvazoi

Bạn l0v3_sweet_381 trả lời chính xác và nhận được 5thk.

Hiện giờ, bọn Rôbốt đang cách HD 85512b 4 năm ánh sáng.

Câu hỏi thứ 3:
Hãy nếu đặc điểm của dạng địa hình bờ biển của huyện đảo Lý Sơn.

B

boy_kut3_2000

Địa hình bờ biển của huyện phần lớn là các vách và hốc sóng vỗ bờ tạo nên các hốc hang khá đẹp (Hang Câu, Chùa Hang…) Chính những địa hình vách dốc này đã tạo cho đảo những nét hùng vĩ có giá trị về tham quan, du lịch. Huyện đảo Lý Sơn nằm trên thềm lục địa có độ sâu trung bình dao động 50-60m.

D

depvazoi

Bạn boy_kut3_2000 trả lời chính xác và nhận được 5thk.

Hiện giờ, bọn Rôbốt đang cách HD 85512b 5 năm ánh sáng.

Câu hỏi thứ 3:
Trên đảo Lý Sơn có 3 di tích quốc gia, đó là những di tích nào?

D

depvazoi

Bạn abluediamond trả lời chính xác và nhận được 5thk.

Hiện giờ, bọn Rôbốt đang cách HD 85512b 6 năm ánh sáng. Cứ như thế này thì ta sẽ nhanh chóng giải quyết bọn Rôbốt này thôi.

Câu hỏi thứ 4:
Ở đảo Lý Sơn, mưa nhiều vào những tháng nào?

D

depvazoi

Bạn whitetigerbaekho trả lời sai mất rồi. Mùa mưa ở đảo Lý Sơn kéo dài từ tháng 9 đến tháng 2 năm sau, nhưng để khuyến khích bạn tham gia trò chơi, mình xin tặng bạn 3thk.

Thôi chết rồi, ta bị đánh lùi 1 năm ánh sáng rồi. Hiện giờ, bọn Rôbốt đang cách HD 85512b 5 năm ánh sáng.

Câu hỏi thứ 5:
Tổng lượng mưa của huyện đảo Lý Sơn là khoảng bao nhiêu trong 1 năm?

H

hungasdfghjkl

Khoảng gần 2000 mm/ năm, theo thông tin lượng mưa trong 1 năm của đảo Lý Sơn xấp xỉ từ 1970 - 1980 mm.

D

depvazoi

Bạn kien200200 tả lời chính xác và nhận được 5thk.

Hiện giờ, bọn Rôbốt đang cách HD 85512b 5 năm ánh sáng.

Câu hỏi thứ 6:
Độ ẩm không khí trung bình của đảo Lý Sơn là bao nhiêu?

D

depvazoi

Bạn r0s3_l0v3 trả lời chính xác và nhận được 5thk. Xin chúc mừng bạn!

Chúng ta đang tiến rất nhanh đến chiến thắng rồi đó các bạn. Bọn Rôbốt đã cách HD 85512b đến 6 năm ánh sáng rồi đấy.

Câu hỏi thứ 7:
Độ ẩm không khí như trên (khoảng 85%) sẽ mang lại lợi ích và khó khăn gì cho người dân trên đảo?

T

tuananh1203

mời các bạn vào đây tham gia bạn nào trả lời nhanh nhất sẽ được tặng 5 thanks nhé cố lên

D

depvazoi

Việc khủng hoảng vừa qua đã khiến pic game ngưng hoạt động và chuyển sang hình thức đố vui có thưởng (mỗi câu trả lời đúng 1 like).
Câu 1 nhá:
Hãy nêu tên 1 nước có 2 thủ đô, đó là thủ đô nào?

C

congratulation11

Câu trả lời của mình là

Benin .................Porto Novo, Cotonou
...............................................................................................................................................

C

congratulation11

Câu trả lời của mình là

South Africa.........Pretoria, Capetown, Bloemfontein
....................................................................................................................................

Top Bottom