[GAME] - 3 mũi tên ^ < v

Status
Không mở trả lời sau này.
A

alexandertuan

^ trên nick mình có ghi rồi: Cam Lâm - Khánh Hoà
< đang học nấu ăn
V bạn có biết nấu ăn không ?

A

alexandertuan

^ mình là boy mà . biết nấu cơm trứng chiên thôi
< đang rãnh
V có bao giờ bạn thấy cô đơn không?

M

miumiudangthuong

^ Đôi khi.
< Bây giờ là một ví dụ điển hình đấy!
v Bạn có khéo tay không vậy?

A

alexandertuan

^ mình là chứa vụng về, to xác mà yếu lắm
< đang buồn ngủ
V bạn có hiểu câu : hạnh phúc như một cỗ máy, càng đơn giản càng dễ sửa không?

Last edited by a moderator:
A

alexandertuan

^ đúng thế
< có lẽ là hơi buồn ngáp ngáp buồn ngủ
V tiếp câu hỏi trên bạn có hiểu câu : hạnh phúc như một cỗ máy, càng đơn giản càng dễ sửa không?

T

tydo365

^thanku. Chính nhờ câu hải của bạn mà mình được đọc một đoạn blog ý nghĩa:
"Hạnh phúc như cỗ máy, càng đơn giản càng dễ sửa".
Tình cờ em đọc ở đâu đó câu này và thấy hay hay nên nhớ mãi đến giờ. Em hay nói với anh tình yêu sao mà phức tạp quá, bao nhiêu là hờn giận, khổ đau như những gì em đã nghe, đã đọc.

Đôi khi người trong cuộc lại tự làm khổ mình bởi cứ mãi loay hoay với những chọn lựa trong tình yêu. Chúng ta có thể chọn một công việc theo ý thích dựa trên sự dẫn dắt của lý trí nhưng em tin rằng trong tình yêu, lý lẽ của con tim sẽ mạnh mẽ hơn lý trí rất nhiều.

Em không biết anh có đồng quan điểm với em không nhưng em nghĩ sự chọn lựa trong tình yêu chỉ mang tính tương đối. Chẳng thể nói rằng ta yêu một ai đó vì người đó đã hết lòng yêu ta. Em không thể làm như vậy được vì đó chỉ là sự trả ơn hay lòng thương hại. Cũng không thể yêu ai đó vì người đó đẹp trai, tài giỏi hay giàu có vì đó chỉ là yêu vì sự hấp dẫn và toan tính (nếu người ấy không có những điểm này liệu ta có còn yêu).

Đối với em tình yêu là một điều diệu kỳ mà em không thể giải thích hết được. Em vẫn muốn được bên cạnh anh dù trong lúc gian khó, em vẫn muốn được yêu thương anh dù anh không hẳn là người hoàn hảo và vây quanh em vẫn còn nhiều người muốn ngỏ lời. Vậy thì em không muốn dùng từ chọn lựa trong tình yêu nữa.

Yêu thương ai đó không phải là đem người đó ra cân nhắc chọn lựa mãi. Em sẽ vẫn tin vào điều giản dị rằng khi có anh bên cạnh em, em đã tìm thấy nơi bình yên ngay ở cạnh mình chứ chẳng ở đâu xa.
< mình là boy, đừng đọc đoạn trên mà nghi ngờ mình đấy... :)...:.CHƠI lần đầu tiên.
v you nghĩ như thế nào

H

heroineladung

^ Yêu - Một người phải học thêm nhiều điều. >"< Ăn cắp câu rap của Mr.T.
Là boy mà viết chữ màu hồng, độc đáo nhỉ! :D
< Buồn vì nick đang xanh lá ~~> xanh dương. :((
v Bạn đã tìm dc 1 nửa mảnh ghép cuộc đời mình chưa? ;)) Hơi sớm!

A

alexandertuan

^ người ấy (chắc ý của heroin là dậy) nhiều nhưng không bền, mình bắt nhiều cá quá nó tuột hớt trơn rồi
< tóc xù lên rồi
V bạn có bao giờ giúp cho một đứa bạn rồi nhận ra rằng nó hỏi bạn để chỉ cho mấy đứa khác trong khi nó lại học kém không?

M

miumiudangthuong

^ CÓ thể là có. Dù sao cũng là giúp gián tiếp mà. Có mất gì đâu!
< Chán ghê!
v Làm bạn nhé?

A

alexandertuan

^ có lẽ
< hơi lang mang
V bạn có bao giờ thấy một đứa bạn thân bị đánh mà đứng nhìn chưa ? Suy nghĩ của bạn lúc đó thế nào?

H

heocondangyeu98

^ hình như chưa>>> nhưng có thì bất lực
< haizza, T muốn xem phim quá ak
v thích xem phim gì vậy, chỉ T nha

A

alexandertuan

^ nếu là girl: hoá giải lời nguyền, gia đình là số 1, doremon, giang hồ học đường, ouran high school hót club
nếu là boy: class of titans, one piece, bảy viên ngọc rồng
< đang học bài
V bạn có biết khi tuyết tan thành gì không?

H

heocondangyeu98

^ a ha, cái này T biết, thành nước phải k??
< nghe nhạc : gượng cười
v muốn làm nghề j trong tương lai???

A

alexandertuan

^ chưa có định hướng cụ thể nhưng ước mơ của mình là được làm nhà thám hiểm ( ước mơ khá viển vông).
thành nước à (vậy là bạn chưa xem hoạt hình fruit basket rồi, khi nào rãnh cứ xem đi rồi sẽ biết, phim này hay lắm)
< Đang học Anh Văn
V nếu một thằng bạn thân của bạn tán một bạn gái đẹp nhất trường ( cũng chưa chắc nhưng xinh) mà nó theo đuổi 2 năm nay bị từ chối, bạn sẽ nói điều gì với nó?

H

heocondangyeu98

^ ờ ờ, đúng á nhưng nếu được thì kiêm thêm cả nghề làm diễn viên nữa
> nghe nhạc: cách tốt nhất
v có gì làm T vui lên không vậy

H

heocondangyeu98

^ chưa có định hướng cụ thể nhưng ước mơ của mình là được làm nhà thám hiểm ( ước mơ khá viển vông).
thành nước à (vậy là bạn chưa xem hoạt hình fruit basket rồi, khi nào rãnh cứ xem đi rồi sẽ biết, phim này hay lắm)
< Đang học Anh Văn
V nếu một thằng bạn thân của bạn tán một bạn gái đẹp nhất trường ( cũng chưa chắc nhưng xinh) mà nó theo đuổi 2 năm nay bị từ chối, bạn sẽ nói điều gì với nó?

^ thôi bạn của tôi ak, nếu người ta k iu mềnh thì hãy buông người ta đi
trên đời này nhìu con gái hợp với ban cuat tôi hơn mà

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom