Tâm sự Friendzone sao??

Shinylalala

Học sinh
Thành viên
19 Tháng ba 2020
29
29
31
Du học sinh
Hogwarts School Of Witchcraft And Wizardry
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Tựa đề là câu nói mình thắc mắc mấy ngày này mà không biết câu trả lời nữa
Mình và bạn ý làm bạn nhau từ nhỏ, vì nhà gần nhau. Từ nhỏ đến lớn mình chỉ coi N ( viết tắt tên) là 1 người bạn thôi, mình cũng hay để ý những lời gắn ghép từ mọi người và luôn luôn phản bác nó, nói thẳng ra là mình không thích nó và nó không phải gu của mình. Bọn mình thì hay đi học chung, nhưng khác lớp , chả nói chuyện gì nhiều cơ bản mình coi nó như 1 đứa bạn bình thường rồi , cũng không quan tâm nó lắm. Có bữa nó hỏi mình là có biết "friendzone" là gì ko? mình trả lời chung chung, nó nói nó thích 1 người rồi nhưng chắc cả 2 là friendzone, nhưng mình chả thấy nó có biểu hiện thích ai cả
Vậy giờ bọn mình là friendzone sao?
Mình thì không muốn mất tình bạn với nó, vậy phải làm sao nếu như nó thích mình thật

Last edited by a moderator:

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
Tựa đề là câu nói mk thắc mắc mấy ngày này mà ko biết câu trả lời nữa
Mình và bạn ý làm bạn nhau từ nhỏ, vì nhà gần nhau. Từ nhỏ đến lớn mình chỉ coi N ( viết tắt tên) là 1 người bạn thôi, mình cũng hay để ý những lời gắn ghép từ mọi người và luôn luôn phản bác nó, nói thẳng ra là mk không thích nó và nó ko phải gu của mình. Bọn mình thì hay đi học chung, nhưng khác lớp , chả nói chuyện gì nhiều cơ bản mk coi nó như 1 đứa bạn bình thường rồi , cũng ko quan tâm nó lắm. Có bữa nó hỏi mình là có biết friendzone là gì ko? mk trả lời chung chung, nó nói nó thích 1 người rồi nhưng chắc cả 2 là friendzone, nhưng mk chả thấy nó có biểu hiện thích ai cả
MK thì ko muốn mất tình bạn với nó, vậy phải làm sao nếu như nó thích mình thật
Ờm thật sự thì chưa chắc bạn ấy thích bạn đâu
Cả con trai lẫn con gái hay biểu lộ tình cảm với người mình thích dù nhỏ nhưng cũng có và rõ ràng nha
Bạn đó không biểu hiện gì với bạn chắc không sao đâu
Còn nếu bạn đó thích bạn thật thì ..... để sau rồi tính :)

Daisuke Kambe

Học sinh
Thành viên
15 Tháng tư 2020
98
52
31
19
Hải Dương
Trường THCS Tân Trào
Tựa đề là câu nói mk thắc mắc mấy ngày này mà ko biết câu trả lời nữa
Mình và bạn ý làm bạn nhau từ nhỏ, vì nhà gần nhau. Từ nhỏ đến lớn mình chỉ coi N ( viết tắt tên) là 1 người bạn thôi, mình cũng hay để ý những lời gắn ghép từ mọi người và luôn luôn phản bác nó, nói thẳng ra là mk không thích nó và nó ko phải gu của mình. Bọn mình thì hay đi học chung, nhưng khác lớp , chả nói chuyện gì nhiều cơ bản mk coi nó như 1 đứa bạn bình thường rồi , cũng ko quan tâm nó lắm. Có bữa nó hỏi mình là có biết friendzone là gì ko? mk trả lời chung chung, nó nói nó thích 1 người rồi nhưng chắc cả 2 là friendzone, nhưng mk chả thấy nó có biểu hiện thích ai cả
MK thì ko muốn mất tình bạn với nó, vậy phải làm sao nếu như nó thích mình thật
Nếu bạn ấy thích bạn thật mà bạn xác định sẽ không có gì giữa cả hai thì bạn cứ nói thẳng ra nhé! Dù sao nói thẳng cũng sẽ tốt hơn là cho bạn kia hy vọng rồi lại dập tắt hy vọng của bạn ấy! Đó là mình nghĩ thôi còn tùy bạn nhé!

Shinylalala

Học sinh
Thành viên
19 Tháng ba 2020
29
29
31
Du học sinh
Ờm thật sự thì chưa chắc bạn ấy thích bạn đâu
Cả con trai lẫn con gái hay biểu lộ tình cảm với người mình thích dù nhỏ nhưng cũng có và rõ ràng nha
Bạn đó không biểu hiện gì với bạn chắc không sao đâu
Còn nếu bạn đó thích bạn thật thì ..... để sau rồi tính :)
Nếu bạn ấy thích bạn thật mà bạn xác định sẽ không có gì giữa cả hai thì bạn cứ nói thẳng ra nhé! Dù sao nói thẳng cũng sẽ tốt hơn là cho bạn kia hy vọng rồi lại dập tắt hy vọng của bạn ấy! Đó là mình nghĩ thôi còn tùy bạn nhé!

Nó nhắn tin bảo thích mình rồi bạn, mình bảo mình không thích nó và nó không hợp gu mình nhưng đi học thì đi chung vì nhà gần nhau muốn tránh cũng không được mà mình cũng không thể làm như không có chuyện gì được . Vậy giờ làm sao?
Mình cũng đã nói thẳng với nó và mình nghĩ nó bị hiểu lầm từ thích quá

Daisuke Kambe

Học sinh
Thành viên
15 Tháng tư 2020
98
52
31
19
Hải Dương
Trường THCS Tân Trào
Nó nhắn tin bảo thích mình rồi bạn, mình bảo mình không thích nó và nó không hợp gu mình nhưng đi học thì đi chung vì nhà gần nhau muốn tránh cũng không được mà mình cũng không thể làm như không có chuyện gì được . Vậy giờ làm sao?
Ôi! Khó xử nhỉ?:(:(:( Mình mà là bạn thì mình cũng sẽ có suy nghĩ như bạn đó nhưng cuộc sống thì vẫn phải đi lên thôi bạn, thời gian đâu có chờ bạn suy nghĩ cách xử lí đâu. Bạn cứ dũng cảm đối mặt đi, mình tin là bạn kia sẽ dần hiểu ra thôi.

• Like
Reactions: Shinylalala

Shinylalala

Học sinh
Thành viên
19 Tháng ba 2020
29
29
31
Du học sinh
Ôi! Khó xử nhỉ?:(:(:( Mình mà là bạn thì mình cũng sẽ có suy nghĩ như bạn đó nhưng cuộc sống thì vẫn phải đi lên thôi bạn, thời gian đâu có chờ bạn suy nghĩ cách xử lí đâu. Bạn cứ dũng cảm đối mặt đi, mình tin là bạn kia sẽ dần hiểu ra thôi.
Mình mong nó hiểu ra, giờ mình cũng ghét nó lắm, không muốn nói chuyện luôn, tình bạn bị tan vỡ do nó thôi

Lê Linh433

Học sinh
Thành viên
8 Tháng một 2020
170
160
21
18
Đồng Nai
thcs lê thánh tông
Mình mong nó hiểu ra, giờ mình cũng ghét nó lắm, không muốn nói chuyện luôn, tình bạn bị tan vỡ do nó thôi
Bạn nói thẳng thế
Bạn phải từ từ bắt 1 ng ko thk sang thk thì khó lắm
Phải có thời gian
Thế bạn ấy có cố tình gần bạn ko???
☆▪▪☆

Shinylalala

Học sinh
Thành viên
19 Tháng ba 2020
29
29
31
Du học sinh
Bạn nói thẳng thế
Bạn phải từ từ bắt 1 ng ko thk sang thk thì khó lắm
Phải có thời gian
Thế bạn ấy có cố tình gần bạn ko???
☆▪▪☆
Nó cũng cố tình gần mình, mình thì chơi nhiều với mấy đứa con trai trong lớp và hội chị em bạn dì nữa nên lúc nó cứ gần mình thì mình đi ra chỗ khác, mình cảm thấy khó chịu lắm hoặc gần mấy đứa con trai thì nó cứ chen vô giữa, mình ghét bị như vậy lắm

Daisuke Kambe

Học sinh
Thành viên
15 Tháng tư 2020
98
52
31
19
Hải Dương
Trường THCS Tân Trào
Nó cũng cố tình gần mình, mình thì chơi nhiều với mấy đứa con trai trong lớp và hội chị em bạn dì nữa nên lúc nó cứ gần mình thì mình đi ra chỗ khác, mình cảm thấy khó chịu lắm hoặc gần mấy đứa con trai thì nó cứ chen vô giữa, mình ghét bị như vậy lắm
Ummm... mình hiểu tâm trạng của bạn. Nhưng bạn hãy cho cả hai đứa thời gian để suy nghĩ lại hoặc bạn có thể giải thích qua tin nhắn cho bạn kia hiểu rằng bây giờ không phải là tuổi để yêu mà cần chú ý vào để học, nếu bạn kia không chịu hiểu thì mình cũng hết cách rồi!:>(:>(:>(

• Like
Reactions: lam371

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng

Bạn có thể từ chối cậu bạn của mình bằng cách nói với cậu bạn ấy 1 cách nhẹ nhàng hơn rằng:" Tớ nghĩ chúng mình nên làm bạn thì sẽ tốt hơn" hoặc thú nhận rằng: " Mình thực sự chưa sẵn sàng để yêu thương ai đó" để cậu ấy xem xét lại tình trạng "cảm nắng" của bản thân. Nếu cậu bạn ấy hiểu rõ tính cách của bạn thì cậu ấy sẽ biết mình nên làm gì và sẽ không làm phiền bạn để ảnh hưởng tới mối quan hệ tốt đẹp của 2 bạn nữa.
Nhưng có vẻ như cậu bạn ấy hơi cố chấp nhỉ?
Vậy bạn hãy khẳng định lại 1 lần nữa về mối quan hệ của 2 bạn 1 cách dứt khoát hay có thể cho cậu bạn ấy 2 sự lựa chọn " tiếp tục làm bạn hoặc là không" để cậu bạn ấy hiểu được 2 bạn không thể nào tiến xa hơn mức tình bạn đươc.
Đối với 1 người đã cố chấp không chịu hiểu thì thay vì bạn phản ứng gay gắt hay tỏ ra ghét bỏ cậu bạn ấy để cậu ấy tổn thương và cậu ấy cố tình phản kháng, cố tình làm những việc làm bạn bực hơn và đẩy 2 bạn vào tình trạng tồi tệ không ai mong muốn thì bạn hãy thử bình tĩnh, nhẹ nhàng nói chuyện với cậu bạn ấy 1 cách nghiêm túc và lịch sự có lẽ sẽ tốt hơn chút đấy. Mà thực tế bản thân bạn cũng không muốn mất đi tình bạn này vậy tại sao bạn không đối diện với cậu bạn ấy 1 cách bình thản hơn; nói chuyện với cậu bạn ấy nhẹ nhàng hơn, thẳng thắn nhưng chân thành hơn về những suy nghĩ, những mong muốn của bạn. Nếu đã không thể thay đổi được từ vị trí của cậu bạn ấy thì bạn hãy thử thay đổi từ phía bản thân mình trước xem, biết đâu được rằng kết quả sẽ khác hơn thì sao? @@
Một tình bạn thực sự sẽ không vì 1 vài chuyện nhỏ mà mất đi. Thời gian có lẽ sẽ giúp 2 bạn trưởng thành hơn, suy nghĩ chín chắn và tích cực hơn trong việc giữ gìn tình bạn của mình.
Nếu 2 bạn vẫn quý nhau, trân trọng nhau thì hãy cùng nhau cố gắng vun đắp để cải thiện mối quan hệ này nhé! ^^

Top Bottom