[FC] ~♥Super Junior♥~

Status
Không mở trả lời sau này.
L

l0n3ly_canby

Choi Siwon là một nghệ sỹ nổi tiếng với sức cuốn hút thân thiện. Khi tôi kể về cuộc phỏng vấn Siwon ở Seoul với người bạn Pháp là fan Super Junior, cô ấy đã lập tức tỏ vẻ ghen tỵ. Bạn tôi từng theo thần tượng trong những chuyến lưu diễn ở nhiều nước và đón họ ở các sân bay. Cô ấy đùa rằng Siwon không phải người trái đất bởi vì anh quá trong sáng, tốt bụng, luôn lịch sự với mọi người, ngoại hình cao, đáng yêu và nhiều điều tuyệt vời khác nữa. Thật thú vị là không chỉ fan mới nghĩ thế. Một người bạn khác của tôi ở công ty giải trí hàng đầu Hàn Quốc cũng hết sức khen ngợi Siwon là hình mẫu lý tưởng bước ra từ phim truyền hình. Dường như Siwon là chàng trai quý tộc chỉ xuất hiện trong phim thần tượng vậy. Sự trưởng thành, tinh tế và cá tính hào hiệp, cùng với cách cư xử nhã nhặn vốn có của Siwon không phải chỉ vì anh ấy là thần tượng.

Chàng trai quý tộc phi thường ;))

Cuộc phỏng vấn diễn ra vào một ngày nắng ráo giữa tháng ba. Siwon tới trường quay với dáng vẻ người mẫu và gương mặt sáng sủa rạng rỡ. Rõ ràng anh ấy sinh ra để dành cho ngành công nghiệp giải trí. Cũng không có gì lạ khi quay bộ phim “A Battle of Wits”, Lưu Đức Hoa đã khen ngợi Siwon đầy tiềm năng vô hạn. Trước khi bắt đầu quay, Siwon lịch sự cúi chào tôi bằng cả tiếng Quảng Đông và tiếng Trung Quốc để thể hiện sự chăm chỉ tập luyện mấy tháng qua. "Bây giờ tôi đang tham gia bộ phim thần tượng Đài Loan <Extravagant Challenge>. Tôi và thành viên cùng nhóm - Donghae diễn vai nam chính nên chúng tôi sẽ ở Đài Loan một thời gian. Nhưng hiện tại, tôi vẫn chưa đủ tự tin nói tiếng Trung Quốc khi diễn. Tôi đóng vai một chàng trai khởi nghiệp trong ngành giải trí và bị ép buộc chia tay với bạn gái. Nhưng cuối cùng, anh ta nhận ra mình vẫn không thể quên người bạn gái giản dị và thuần khiết." Vai diễn như thế chắc chắn sẽ khiến fan vô cùng cuồng nhiệt với diễn viên nữ chính Trương Thiếu Hàm. "Vai diễn này khá giống bản thân tôi trong nghề nghiệp cũng như cuộc sống. Chúng tôi đều nhiệt tình và quyết tâm. Ngoài ra, tôi sẽ cố gắng quan tâm đến cảm nhận của người khác trước khi muốn thử làm việc gì đó. Đây là điều tôi đang học hỏi trong quá trình diễn xuất."

Credit
Source: mensuno.com.hk
English translated by KyU Is L♥Ve@SJ-WORLD.NET
Shared by yeyebaby@SJ-WORLD.NET
Vietnamese translated by HaeKi @ s-u-j-u.net

Mã gia lên mây nhé~

oppa mà đọc cái này chắc phê quá mà lăn ra ngất mất =))

Em đọc còn thấy lên mây mà ! :-j

Họ khen oppa phải nói là một thằng thuộc bang hội chém gió của phường cũng ko bì đc nữa~

Cơ mà mấy cái này nói đúng , chuẩn từng mi li lít luôn ~ ;))

Em tuy ko có cơ hội tiếp xúc trực diện vsôppa nhưng qua những bài báo , những fancam và cả những gì em thấy đc ở oppa nữa thì em cảm nhận rẳng : tất cả mọi điều họ nói về oppa đều đúng cả ;;)

oppa biết ko , em thích những người thân thiện lắm ý !!!! :-*

Vậy thôi Siwon ha , em yêu oppa nhiều..:x:x:x

p/s: pà thao_won mờ ở đêy thỳ chak cũng lăn ra ngất...:))

=))

=))

=))

K

kiss.baby97

Choi Siwon là một nghệ sỹ nổi tiếng với sức cuốn hút thân thiện. Khi tôi kể về cuộc phỏng vấn Siwon ở Seoul với người bạn Pháp là fan Super Junior, cô ấy đã lập tức tỏ vẻ ghen tỵ. Bạn tôi từng theo thần tượng trong những chuyến lưu diễn ở nhiều nước và đón họ ở các sân bay. Cô ấy đùa rằng Siwon không phải người trái đất bởi vì anh quá trong sáng, tốt bụng, luôn lịch sự với mọi người, ngoại hình cao, đáng yêu và nhiều điều tuyệt vời khác nữa. Thật thú vị là không chỉ fan mới nghĩ thế. Một người bạn khác của tôi ở công ty giải trí hàng đầu Hàn Quốc cũng hết sức khen ngợi Siwon là hình mẫu lý tưởng bước ra từ phim truyền hình. Dường như Siwon là chàng trai quý tộc chỉ xuất hiện trong phim thần tượng vậy. Sự trưởng thành, tinh tế và cá tính hào hiệp, cùng với cách cư xử nhã nhặn vốn có của Siwon không phải chỉ vì anh ấy là thần tượng.

Chàng trai quý tộc phi thường ;))

Cuộc phỏng vấn diễn ra vào một ngày nắng ráo giữa tháng ba. Siwon tới trường quay với dáng vẻ người mẫu và gương mặt sáng sủa rạng rỡ. Rõ ràng anh ấy sinh ra để dành cho ngành công nghiệp giải trí. Cũng không có gì lạ khi quay bộ phim “A Battle of Wits”, Lưu Đức Hoa đã khen ngợi Siwon đầy tiềm năng vô hạn. Trước khi bắt đầu quay, Siwon lịch sự cúi chào tôi bằng cả tiếng Quảng Đông và tiếng Trung Quốc để thể hiện sự chăm chỉ tập luyện mấy tháng qua. "Bây giờ tôi đang tham gia bộ phim thần tượng Đài Loan <Extravagant Challenge>. Tôi và thành viên cùng nhóm - Donghae diễn vai nam chính nên chúng tôi sẽ ở Đài Loan một thời gian. Nhưng hiện tại, tôi vẫn chưa đủ tự tin nói tiếng Trung Quốc khi diễn. Tôi đóng vai một chàng trai khởi nghiệp trong ngành giải trí và bị ép buộc chia tay với bạn gái. Nhưng cuối cùng, anh ta nhận ra mình vẫn không thể quên người bạn gái giản dị và thuần khiết." Vai diễn như thế chắc chắn sẽ khiến fan vô cùng cuồng nhiệt với diễn viên nữ chính Trương Thiếu Hàm. "Vai diễn này khá giống bản thân tôi trong nghề nghiệp cũng như cuộc sống. Chúng tôi đều nhiệt tình và quyết tâm. Ngoài ra, tôi sẽ cố gắng quan tâm đến cảm nhận của người khác trước khi muốn thử làm việc gì đó. Đây là điều tôi đang học hỏi trong quá trình diễn xuất."

Credit
Source: mensuno.com.hk
English translated by KyU Is L♥Ve@SJ-WORLD.NET
Shared by yeyebaby@SJ-WORLD.NET
Vietnamese translated by HaeKi @ s-u-j-u.net

Mã gia lên mây nhé~

oppa mà đọc cái này chắc phê quá mà lăn ra ngất mất =))

Em đọc còn thấy lên mây mà ! :-j

Họ khen oppa phải nói là một thằng thuộc bang hội chém gió của phường cũng ko bì đc nữa~

Cơ mà mấy cái này nói đúng , chuẩn từng mi li lít luôn ~ ;))

Em tuy ko có cơ hội tiếp xúc trực diện vsôppa nhưng qua những bài báo , những fancam và cả những gì em thấy đc ở oppa nữa thì em cảm nhận rẳng : tất cả mọi điều họ nói về oppa đều đúng cả ;;)

oppa biết ko , em thích những người thân thiện lắm ý !!!! :-*

Vậy thôi Siwon ha , em yêu oppa nhiều..:x:x:x

p/s: pà thao_won mờ ở đêy thỳ chak cũng lăn ra ngất...:))

=))

=))

=))

nhà ta đag cần rất rất cần nhìu E.L.F

vì vậy mog mn tích cực post nhiều bài về SuJu~

và cũg rất cảm ơn sự đóng góp của sư mẫu~

:D :D :D :D :D

L

l0n3ly_canby

nhà ta đag cần rất rất cần nhìu E.L.F

vì vậy mog mn tích cực post nhiều bài về SuJu~

và cũg rất cảm ơn sự đóng góp của sư mẫu~

:D :D :D :D :D

ặc ặc...@-)

"rất cảm ơn sự đóng góp"...@-)

m cứ làm như m là chủ pic này i'...:|

các trưởng bối off hết òy.../:)

t hok kêu gọi thỳ thui...thế mờ m còn...:|

H

huonghae

Ticket of Zone D F E G, has just sold out :)

Vửa mới biết tin này...vui quá..phát khóc....thế là giấc mơ về 1 biển xanh sapphire sẽ thành hiện thực....
cảm ơn các bạn nhiều lắm...V-ELF

T

thaophuongnguyenxinh

Chào cả nhà

Mình đã trở lại

Sau mấy tháng ôn thi, mình ko thể chịu nổi và quyết định tiếp tục quay lại vs mọi ng

Mình nhớ mọi ng và các oppa lắm

IU IU IU , iu thế :x :x :x :x

H

hoatuyetkidieu_2910

Mình thấy các bạn post bài các tin tức về suju , post 1 cách vô tội vạ ,ko chọn lọc 1 cái gì ,cop nguyên xi ở các trang khác :| ( bạn l0nly là VD điển hình )
Thiết nghĩ như vậy có nên ko ?

B

baomy_dn

Cả nhà ơi có ai đi xem SS3 ko ?Nếu đi nhớ quay lại đăng lên tớ xem vs nha ! iu mấy oppa quá trời à ! vì oppa mà em sẽ học giỏi !

H

huonghae

mình cũng chẳng khá hơn....
ko đi đc..thấy có lỗi lắm.....nhưng thật sự là bất lực...vì money....
...
hôm qua nhận đc tin vé zone D E F G đã hết mới thở phào nhẹ nhõm....
cám ơn ELF lắm
đã thế sân khấu ss3 ở VN đc đánh giá là sk ngoài trời hoành tráng, lớn nhất và đầu tư tốn kém nhất trong tour diễn xuyên Á của các zai...gần đến ngày trọng đại ...tin vui cứ dồn dập...vui quá!!!!

L

l0n3ly_canby

Mình thấy các bạn post bài các tin tức về suju , post 1 cách vô tội vạ ,ko chọn lọc 1 cái gì ,cop nguyên xi ở các trang khác :| ( bạn l0nly là VD điển hình )
Thiết nghĩ như vậy có nên ko ?

thỳ mình post tjn tức về các oppa mờ~:|

mình đang thay mặt các trưởng bối đã off để post bài ủng hộ fam đếy...:|

và việc mình cop như thế chả có gì là sai cả...:|

p/s: trong fam mình hok mún có mâu thuẫn...

L

l0n3ly_canby

Các fan của Super Junior (ELF) đã tạo ra xu hướng tặng sao cho những thần tượng của mình. Khởi đầu là câu lạc bộ fan quốc tế của Heechul. Chủ tịch câu lạc bộ này đã cho biết lý do là để chúc mừng sinh nhật của anh ấy, thậm chí họ còn cho mọi người thấy giấy chứng nhận đăng ký với cái tên Heechul.

Và sau đó, có rất nhiều fan quốc tế cũng đã học hỏi việc tặng sao này.

Dưới đây là những thành viên của Super Junior đã được tặng sao

Leeteuk
Tên ngôi sao: Wings PJS
Do ELF Việt Nam tặng
Lý do: Họ tặng Leeteuk ngôi sao trước khi anh ấy nhập ngũ

Heechul
Tên ngôi sao: 희님 (Heenim)
Do chủ tịch câu lạc bộ fan quốc tế của Heechul,
Heechul-Petals tặng.
Lý do: Quà sinh nhật của anh ấy

Hankyung
Tên ngôi sao: Angelic ♥ Hangeng
Do ELF Hồng Kông tặng
Lý do: Anh ấy xứng đáng với ngôi sao đó

Shindong
Tên ngôi sao: ShinsFriends
Lý do: Anh ấy xứng đáng với nó

Sungmin
Tên ngôi sao: Pumpkin Prince Ming
Lý do: Anh ấy thật tuyệt vời!

Cả hai ngôi sao này đều do ELF Philippines tặng
Tình trạng: Đã đặt hàng, đang chờ đồng ý.
Hình ảnh từ mẫu đăng ký

Eunhyuk
Tên ngôi sao: Jewel Hyuk
Do ELF Đài Loan tặng
Lý do: Quà sinh nhật

Donghae
Tên ngôi sao: HAE★LOVE
Do ELF Trung Quốc tặng
Lý do: Quà nhân ngày Lễ Tình Nhân và kỉ niệm 8888 ngày anh ra đời.

Siwon
Tên ngôi sao: Soldier of Light † Siwon
Do câu lạc bộ fan Siwon ở Đài Loan tặng
Lý do: Anh ấy thật tuyệt vời!
Hình ảnh: Trong tweet dưới đây

Ryeowook
Tình trạng: Đã đặt hàng, đang chờ chấp thuận
Tên ngôi sao: White's Heart
Do fan Trung Quốc tặng

Kibum
Tên ngôi sao: KimKibum
Do fan Trung Quốc/Đài Loan tặng

Kyuhyun
Tên ngôi sao: Beloved ♥ GameKyu
Do ELF Hồng Kông tặng

Vậy là còn hai thành viên, Yesung và Kangin chưa có sao. Tuy nhiên các fan sẽ sớm tặng hai ngôi sao cho họ thôi.

Credit
Written by: shaynekay@dkpopnews.net
Translated into Vietnamese by:
JunCloverie@s-u-j-u.net

E.L.F thật là sộp !! Cái này cấm thằng nào nó đâm hơi đc

Tưởng tượng mỗi đêm đứng trước sân nhà bắt muỗi (??) nhìn lên trới và ngắm sao các anh là ko kìm đc độ phấn khích của mình =))

Em chắc chắn 13 ngôi sao đã đang và sẽ có sẽ là những đứa con sáng nhất trong ngân hà , tỏa thật nhiều niềm tin tới chúng em

Cơ mà các anh biết ko ?? Trong những lý do các anh đc tặng sao thì em thấy lý do cũa Hae là ấn tượng nhất

Lấy số đẹp chưa từng thấy 8888 !! Em thích 9999 cơ , vàng 4 số ko may nữa thì thôi
=))=))
Lý do củ chuối chấm muối nhất là "anh ấy tuyệt vời"

Em nghe nó cứ thế nào ấy ?!!!

Nhưng ko sao

Sungie àh , Innie àh các anh sẽ sớm có thôi . Tin em đi

Em yêu yêu yêu các anh nhiều :x:x:x

p/s: ck Kyu của tớ ... :-*

L

l0n3ly_canby

Gần đây, cộng đồng fan kpop quốc tế đã thu hút sự chú ý của các phương tiện truyền thông bằng các cuộc biểu tình của các fan kpop ở Pháp yêu cầu SM tổ chức thêm một buổi công diễn SM Town ở Paris. SM Entertainment đã thông báo sẽ tổ chức các buổi biểu diễn âm nhạc Hàn Quốc đầu tiên ở châu Âu, và buổi diễn đầu tiên sẽ được tổ chức tại Le Zenith de Paris vào ngày 10/06. Trước sự thất vọng của một số fan, 6.500 vé đã được bán hết trong 15 phút và người hâm mộ Pháp đang tổ chức các cuộc biểu tình yêu cầu thêm một đêm diễn nữa.

Hiện nay, Mexico đang nằm trong danh sách các quốc gia hy vọng sẽ thu hút sự chú ý của SM Entertainment để họ biết đến tình yêu của họ dành cho Kpop. Trang web "SM Town Live in Mexico" do fan hâm mộ lập ra đã có hơn 11.000 người yêu thích trên Facebook và thậm chí các phương tiện truyền thông địa phương cũng lưu ý đến làn sóng Hàn Quốc tại Mexico.

Wao wao wao ;))

Công lớn nhất thuộc về ai ??? ;;)

Tất nhiên là các anh mình rồi =))

Let's Sapphire the world :-*

Dạo này mấy bạn bên châu Âu nổi wa' ... :-j

mong là mấy bạn ELF bên ấy cũng sẽ sớm có ngày đc gặp các anh ... :x

L

l0n3ly_canby

Như chúng ta đã biết, KBS đang lên kế hoạch phát sóng một chương trình âm nhạc mới với sự tham gia của các ca sĩ thần tượng mang tên "Immortal Song 2". Mới đây, nhà sản xuất đã cho công bố danh sách chốt hạ gồm sáu thành viên sẽ tham gia chương trình này.

Ngày 04/05 vừa qua, đạo diễn Kwon Jaeyoung đã thông báo trên twitter của mình rằng "Changmin, Hyorin, Yoseob, Min, Yesung, và IU sẽ cùng tham gia chương trình. Họ sẽ phải thi tài với một ca khúc của Shim Soobong... Tôi nghĩ sẽ rất vui. Hãy vui lên nào các bạn trẻ, đừng lo lắng quá."

Một người đại diện từ phía KBS cũng đã xác nhận với Newsen rằng "SHINee Jonghyung không thể tham gia chương trình do lịch làm việc đã kín. Hiện chúng tôi đang bàn bạc với 2PM Junsu để có thể thêm cậu ấy vào trong các tập sau."

Buổi ghi hình đầu tiên sẽ được tổ chức vào ngày 16/05. Dự kiến chương trình sẽ bắt đầu phát sóng vào tháng Sáu.

Credit
Source:
Newsen
Reported: VITALSIGN @ allkpop
Tip: Lilly
Translated into Vietnamese by:
http://s-u-j-u.net

mới nghe thông tin về chương trình này cứ thắc mắc mãi tại sao lại không có zai nhà mình ;))

nhà sản xuất vẫn còn sáng suốt đấy =))

Sung nhà ta là nhất rồi :x

hóng hóng .... :))

L

l0n3ly_canby

“Khi so sánh với những thành viên khác thì Sungmin sau sân khấu rất yên lặng, cho dù thế giới của những người khác có lộn xộn đến thế nào thì xung quanh anh ấy vẫn là sự yên tĩnh. Không phải là vì anh ấy không thích sự ồn ào nhưng ở những nơi như thế anh không thể dành được một vị trí cho mình. Những người yêu quí anh phần lớn đều vì nụ cười dễ thương, răng thỏ, đôi chân mày cong lên khi cười. Hiện giờ, tất cả những kí ức về “bí ngô dễ thương” trở thành gánh nặng cho sự trưởng thành của anh. Anh ấy thực sự là một người đàn ông! Anh ấy là người trẻ tuổi đầy đam mê! Cùng xem làm thế nào Lee Sungmin tạo ra được một cú bứt phá.”

Lý do có bài viết này là vì trong suốt lần phỏng vấn trước của Cool Magazine với SJM, Sungmin đã phàn nàn về vị trí của mình trong nhóm – “Tôi thực sự kiệt sức vì phải chịu đựng tất cả”. Vì Sungmin sau ống kính rất dễ thương nên Cool quyết định giúp anh ấy thực hiện mong muốn vượt qua hình ảnh hiền lành đã có từ lâu của mình.

Một thành viên như Sungmin lẽ ra là con át chủ bài của nhóm. Đôi khi tôi gọi anh ấy là “Người chữa cháy”. Khi không có Donghae anh ấy có thể khỏa lấp vị trí của một trong những vũ công chính, nếu Ryeowook vắng mặt, anh ấy cũng có thể đóng vai trò là một người hát chính. Đôi khi anh ấy còn chơi ghi ta khi hát nữa. Lúc có tâm trạng tốt, anh ấy sẽ trình diễn vài trò ảo thuật cho mọi người xem. Tất nhiên cả “vũ đạo với mũ” cũng không nên bỏ qua. Trong thế giới của Sungmin, anh ấy không chuyên về bất cứ cái gì, nhưng lại nắm vững mọi thứ. Cho đến bây giờ, anh ấy đã thử sức trong lĩnh vực diễn xuất và nhạc kịch trong khi vẫn tiếp tục hoạt động với khối lượng công việc như bình thường. Vì thế, nhìn một cách tổng thể, khả năng của Sungmin đang gia tăng dần dần. So sánh với những thành viên khác của SJM, những người đã có vốn tiếng Phổ Thông cơ bản, dường như Sungmin không hợp với việc tham gia nhóm này lắm. Vả lại, điểm mạnh của anh ấy lại là tiếng Nhật, đây cũng là lý do giải thích phần trình diễn solo đầu tiên của anh ấy là một bài hát của ngôn ngữ này. Do trở ngại về ngôn ngữ nên có nhiều lần Sungmin không thể thể hiện tài năng của mình, có lần việc dịch nghĩa cũng gây khó khăn cho anh ấy, khi anh nghĩ ra câu trả lời của một câu hỏi thì câu hỏi kế đã được đưa ra và Sungmin không có cơ hội để bày tỏ ý kiến bản thân. Ngay cả Eunhyuk, người có kĩ năng dẫn chương trình rất giỏi cũng không thể nói được nhiều, ít hơn cả Sungmin. Nhưng những khó khăn này không ngăn cản sự quả quyết của anh trong việc chiến đấu với tiếng Phổ thông này. Tất nhiên, chúng ta cũng nên tin vào niềm đam mê học hỏi của anh ấy, và không chừng vị trí “trưởng nhóm tiếng Phổ thông” trong nhóm sẽ có người thay thế. (Cười)

Ở Sungmin bạn có thể thấy những khả năng vô hạn khác. Anh ấy là người có thể đem đến những bất ngờ vào những lúc bạn ít ngờ đến nhất, nhưng mọi người sẽ có khuynh hướng quên đi công sức mà anh ấy bỏ vào để tạo ra những bất ngờ đó. Dường như miễn là có điều gì nghệ sĩ có thể làm thì Sungmin có thể làm tốt hơn rất nhiều. Tuy nhiên, chàng trai này không biết làm thế nào để tự quảng bá bản thân. Có thể thấy Sungmin là người rất tham vọng với sự nghiệp của mình. Tuy nhiên, cũng có những lúc dường như Sungmin cố gắng hết sức vì anh ấy không thể kiên nhẫn. Giống với mọi con người tài năng phải vượt qua khó khăn để trở thành những tài năng đích thực như thế nào thì Sungmin cũng đang tìm kiếm một lối đi phù hợp với bản thân mình.
“Tôi luôn tin rằng mình là viên kim cương thô”. Có thể khi những kĩ năng mà anh ấy có được hoàn thiện đến mức độ chắc chắn và bùng nổ, bạn có thể thấy chàng trai ngượng ngùng này trở thành thế hệ vàng tiếp theo, một thế hệ sáng chói khiến bạn chỉ cần nhìn thôi cũng đủ đau mắt rồi.

Sungmin là nghệ sĩ đi theo quy tắc, hát theo quy tắc, nhảy theo quy tắc, diễn theo quy tắc, tất cả những thành quả mà anh ấy có được đều nhờ vào kết quả luyện tập chăm chỉ của bản thân.Nhưng trong một số chuyện, chàng trai ưa nhìn Sungmin còn là người bướng bỉnh đầy bất ngờ. Chẳng hạn như, để hoàn thiện những bước nhảy của mình, anh sẽ ở lại sau buổi tập với nhóm và tự tập một mình trong studio. Mọi người, ai cũng có “trái tim của người bắt đầu” nhưng mỗi người đều có một câu chuyện riêng. Đặc biệt là trong lĩnh vực giải trí, nơi chứa đầy những cám dỗ và mọi người đều cố leo lên đỉnh cao, luyện tập chăm chỉ một mình chưa phải là đủ. Nhưng Sungmin đã tự điều chỉnh bản thân phù hợp với môi trường này. Anh không hài lòng với hoàn cảnh hiện tại, và rõ ràng là anh sẽ đạt được nhiều thành công hơn nữa, đồng thời, cũng không quên những người đã làm nên một Sungmin như ngày hôm nay. Những ai ghé thăm trang CY của Sungmin đều biết, chàng trai này có thói quen được cho là “kiêu ngạo” đối với người ngoài, đó là chụp hình những món quà fan tặng mình và đăng lên CY. Với những ai không hiểu thì họ chắc sẽ nghĩ, “Có phải anh ấy đang cố khoe khoang sự nổi tiếng của mình không?”, nhưng với những người hiểu Sungmin thì đó chính là sự biết ơn của anh đến các fan. Đối với các fan, Sungmin không bao giờ dè xẻn sự tốt bụng để nói về họ, phần lớn trong CY của mình, anh dành tặng những lời cảm ơn đến các fan, vì những gì mà họ đã làm cho anh, có vẻ như nó là mục đích chính mà anh lập tài khoản trên CY.

Sống trên thế giới này, Sungmin tự tạo ra quy tắc riêng cho những việc mình làm. Từ thái độ đối xử với người khác, thái độ trong công việc, thậm chí là những thói quen nhỏ nhặt trong cuộc sống, anh ấy sẽ theo thói quen của riêng mình và sắp xếp mọi thứ một cách thích hợp. Một người có tính tổ chức cao như vậy khiến cho mọi người xung quanh cảm thấy dễ chịu, anh sống trong một hình vuông do mình tạo ra, không bao giờ để cảm xúc vượt quá giới hạn đó. Có thể người có tính cách thoải mái như Kangin sẽ không bao giờ hiểu những khuôn mẫu này mang đến cho Sungmin một cảm giác cảnh giác như thế nào, nhưng như Ryeowook đã nói, giây phút Sungmin ngồi xuống, thế giới dường như dịu đi. Người khác không dễ gì làm phiền đến thế giới của Sungmin, cũng như chính anh cũng cố không ảnh hưởng đến họ. Thông thường, anh sẽ tự lập ra mục tiêu cho những hành động của mình, sau đó là cố hết sức để đạt được thành quả. Trong tâm trí của mình, việc đạt mục tiêu là cách tốt nhất để anh chứng minh với bản thân, vì vậy, trong suốt thời gian thực hiện, anh không cần đến bất kì ý kiến nào, đó cũng là lý do tại sao Sungmin có thể đem đến cho các bạn nhiều bất ngờ ngoài dự đoán đến như vậy. Đó là vì trong lúc anh ấy chuẩn bị chúng thì bạn không hề biết được chút gì về những điều này. Nói cách khác, bạn có biết hay không cũng không thành vấn đề đối với anh ấy.

Lee Sungmin không che giấu những hy vọng và khát vọng đối với bản thân, vì thế bạn sẽ có thể hy vọng tài năng của anh ấy sẽ nở rộ trong nhiều lĩnh vực, thể hiện một thương hiệu riêng. Thường khi anh quan tâm đến điều gì hay nhiệm vụ nào đó, đôi mắt của anh sẽ phát một tia nhìn rất thu hút, khiến bạn không thể không chú ý đến anh ấy. Sungmin sẽ thường xuyên tìm ra những điểm yếu của chính mình và làm việc đến tận khuya để khắc phục. Có thể nói anh là thành viên rất kiên nhẫn. Anh ấy đã từng thừa nhận vũ đạo của mình không được tốt trong suốt sự trở lại lần thứ ba của nhóm, nhưng màn solo “Vũ đạo với mũ” của anh lại khiến nhiều người kinh ngạc. Anh ấy muốn thử sức ở lĩnh vực diễn xuất nên anh đóng bộ phim President và đã nhận được sự công nhận từ những tiền bối. Đã có lần anh cực kì đam mê việc học những nhạc khí nên với kèn harmonica hay ghi ta anh đều chơi tốt. Gần đây, Heechul đã tiết lộ về Sungmin và không ngừng nói rằng anh ấy là “Gà con sắp chui ra khỏi vỏ”. Có thể Heechul đã chứng kiến sức mạnh của Sungmin đang bắt đầu xuất hiện một cách từ từ.

Lượng người xem phim President ít có thể sẽ làm cho nhà tài trợ và nhà sản xuất trải qua một khoảng thời gian khó khăn. Đối với bộ phim có diễn viên là một thần tượng để giúp nội dung chính trị của nó không quá nhàm chán thì diễn xuất của Sungmin là nét sáng vượt lên trên những thất bại khác của President. Đã có bản tin miêu tả anh là “thần tượng bị lãng phí” để nhấn mạnh rằng anh không có nhiều đất diẽn như dự đoán. Tuy nhiên, đối với Sungmin, lượng người xem và diễn xuất là hai chuyện khác nhau.

Tất nhiên, lượng người xem cao cũng là điều tốt nhưng đối với người mới như Sungmin thì bắt đầu với những lời đánh giá có ý nghĩa có thể sẽ là điều hay. “Ngày càng có nhiều thần tượng tiến vào con đường diễn viên, tất cả họ đều có sự chuẩn bị và tập luyện kĩ lưỡng, rất nhiều trong số đó có tài diễn xuất. Nhưng tôi không so sánh bản thân với họ, về cơ bản, tôi chỉ là người mới và có nhiều thiếu sót, nhưng tôi sẽ cố gắng làm việc để tự nâng cao mình.”

Nếu như hỏi anh ấy về những đam mê khác ngoài công việc, sự nghiệp, câu trả lời chắc chắn sẽ là, làm thế nào để người khác cảm thấy anh ấy là người đàn ông thực sự. Có một điều khá phổ biến là những nghệ sĩ thường nỗ lực tập luyện để có được cơ bắp, làm cho da mình trở nên nâu đi hay diễn xuất hấp dẫn trước ống kính để cho cả thế giới biết rằng họ là những người đàn ông, không phải là những chàng trai. Sungmin thì bị gắn với hình ảnh dễ thương. Nếu không phải vì hình ảnh ban đầu như một con vật bé nhỏ thì các fan sẽ không gắn anh với chữ “dễ thương”. Nếu bạn muốn cơ bắp, hãy nhìn Kangin, nếu muốn sự xinh đẹp, chỉ cần nhìn Heechul, nếu bạn thích sự dễ thương, hãy nhìn Sungmin…đây là hình ảnh ban đầu của họ và Sungmin đã không chống lại điều này. Chỉ cần nhìn vào sở thích của anh, bạn có thể thấy rằng Sungmin không thích gì những biểu cảm kiểu em bé hay dễ thương, anh ấy quan tâm đến võ thuật. Là một người đàn ông trưởng thành với độ tuổi hơn hai mươi nhưng vì anh ấy đã chấp nhận hình ảnh dễ thương lúc đầu nên giờ chính nó lại gây phiền đến anh. Sungmin đã tập luyện để có cơ bắp và sửa hàm răng thỏ, tỏ ra nam tính hơn nhưng đôi khi nụ cười của anh ấy vẫn còn mang vẻ dễ thương. Chặng đường vẫn còn dài và con đường của Lee Sungmin vẫn tiếp tục thay đổi.

Credit
Source: Cool Magazine, 莫小莫_爱小香花
Translated into English by paperheartsMIN@twitter & FayeriELF@twitter
Posted by uksujusid (www.sup3rjunior.wordpress.com)
Translated into Vietnamese by JunCloverie @ s-u-j-u.net

minnie của chúng em !! anh là 1 phần ko thể thiếu của suju và elf :-*

làm sao mà anh có thể bị lãng quên được cơ chứ ?? ;;)

sự cố gắng của anh điều được mọi người công nhận :-j

anh hãy cứ là chính mình ko cần phải gò bó bản thân làm gì :-*

bởi vì chúng em iêu lee sung min mà :x:x:x

L

l0n3ly_canby

Làm thế nào để có thể trở thành một nhóm nhạc nổi tiếng như Super Junior?

Super Junior Leeteuk và người dẫn chương trình hóm hỉnh Shin Dong Yup sẽ trở thành MC cho chương trình “50 Triệu Câu Hỏi Lớn” của kênh truyền hình cáp tvN với Super Junior là khách mời cho tập đầu tiên.

“50 Triệu Câu Hỏi Lớn” sẽ đại diện cho 50 triệu người dân Hàn Quốc. Những câu hỏi được dựa trên một khảo sát tiến hành riêng cho từng ngôi sao bao gồm hình tượng và sức hút đặc biệt với tư cách là những người nổi tiếng đã từng tham gia các chương trình thực tế. Người ta đã lập một trang mới trên Cyworld Music để các khán giả gửi câu hỏi cho chương trình mỗi lần có một ngôi sao tham dự.

Những ngôi sao được mời tham dự sẽ không được chuẩn bị trước về ý kiến của người dân, và các chuyên gia trong những lĩnh vực khác nhau cũng sẽ xuất hiện trong chương trình. Người ta hi vọng rằng với mỗi câu chuyện được tháo gỡ, người xem sẽ có được những tràng cười lớn.

Tập đầu tiên với khách mời Super Junior dự kiến sẽ phát sóng vào 12:00 PM ngày 06/05. Họ sẽ đảm nhiệm câu hỏi lớn “Super Junior, tôi phải làm gì để có thể trở thành một ca sĩ quốc gia được yêu mến sau 10 năm ca hát.”

Trong suốt chương trình, Super Junior đã làm cả trường quay phải ngạc nhiên và hoàn toàn đồng ý khi họ tiết lộ những bí quyết để trở thành “Super Junior, nhóm nhạc quốc gia được mọi người yêu mến sau 10 năm hoạt động.”

Sau khi ghi hình, các thành viên của Super Junior đã nhận được những phản hồi rất tốt, “Đây là lần đầu tiên tôi hòa mình vào một chương trình cho tới khi kết thúc như vậy.”, “Nó đi thẳng đến trái tim tôi, làm tôi nổi da gà, thực sự rất đáng ngạc nhiên”, “Tôi nghĩ tôi vừa được làm mới.”, v.v.

Đạo diễn chương trình Jo Sang Bum cho biết, “Ý tưởng của chương trình là thể hiện sự ấm áp và hình tượng gần gũi của các ngôi sao. Người xem sẽ thấy được một khía cạnh khác của họ.”

hí hí câu hỏi độc thiệt ;))

và đương nhiên chỉ có các anh mới trả lời được thoy~;;)

vì các anh là nhóm nhạc hàng đầu mà :-j

mong các anh sẽ là nhóm nhạc hoạt động lâu nhất nhé :-*

10 năm đã là j`chúng ta sẽ bên nhau mãi mãi :x:x:x

T

thjenthantrongdem_bg

@thienthantrongdem_bg: chị honey off òy~pà thao_won cũng off nốt òy~:((

h` còn mỗi em với nh0k_08 thui!

mờ sa0 thienthantrongdem ít vào fam thế? ;;)

p/s: h` đêy cần rất nhìu ELF ủng hộ fam nhà mềnh...:x

uk

xin lỗi FC vì sự lãng quên

vs lại chị đang học lớp 9. sắp thi c3 rồi >"<

k còn đủ tg để vào 8888 vs mọi người đk nữa :(

>1000 bài rồi kìa, mod khóa pic rồi gia đình t chuyển sang nhà 2 đi :x

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom