[FC] ๑۩۞۩๑ ♥ Gia tộc Cassiopeia DBSK ♥ ๑۩۞۩๑

M

matnatinhyeu_1995

Yoochun và Changmin quay 'Miss Ripley' và 'Come to play' cùng lúc trong cùng tòa nhà.

Park Yoochun và Choikang Changmin đã gây chú ý cho các nhân viên đài MBC khi họ

quay phim cho chương trình của mình trong cùng một ngày, cùng một lúc và chỉ cách

nhau một bức tường.

Ngày 22, Park Yoochun quay phim ‘Miss Ripley’ đặt tại Trung tâm Dream của MBC ở

Ilsan, Gyeonggi-do. Yoochun phải làm việc theo một lịch trình nghiêm ngặt cho các cảnh

quay của bộ phim, buổi sáng quay tại tòa nhà của MBC, buổi chiều lại quay ở Gangnam.

Phía bên kia cánh cửa quay phim ‘Miss Ripley’ của Yoochun là chương trình MBC " Come

to Play " của Changmin. Lúc này, nhiều ca sĩ SM Entertainment đã có mặt sau khi hoàn

thành 'SM TOWN Live Tour tại Paris' , Pháp. Choikang Changmin đã đến đây, đại diện

cho TVXQ tham gia "Come to Play".

‘May mắn thay’ , hai chương trình đã không đụng nhau do lịch trình bận rộn. Tuy nhiên,

vì Park Yoochun và SM Entertainment không gặp nhau trực tiếp kể từ vụ kiện năm 2009,

nhân viên đài MBC nói rằng họ đã không thể che giấu nổi sự lo lắng và liên tục để ý

Yoochun và Changmin.

Kể từ sau vụ kiện, Yoochun không thể xuất hiện trên chương trình truyền hình. Mặc dù

vai diễn trong ‘Miss Ripley' giúp anh có thể xuất hiện trên "Come to Play", nhưng kế

hoạch đã bị hủy bỏ vì những lý do không rõ ràng. Ngay cả "mục truyền hình

Entertainment News 'đã bỏ phần công bố cho bộ phim truyền hình của chính công ty họ,

điều chưa bao giờ xảy ra trước đây.

Tại buổi họp báo "Miss Ripley", Park Yoochun thú thật rằng: "Mặc dù rất muốn xuất hiện

trên chương trình truyền hình, nhưng tôi cứ liên tục bị " cắt ".

Một đại diện của 'Miss Ripley' nói: "Park Yoochun đáng lẽ phải đến Gangnam vào buổi

chiều để quay tiếp bộ phim, nhưng lịch quay bị trì hoãn, có nghĩa là Park Yoochun vẫn

còn ở Ilsan khi ‘Come to Play’ đang quay," và " Mặc dù mối quan hệ giữa Park Yoochun

và công ty (SM Entertainment) đang rất căng thẳng, nhưng quan hệ của cậu ấy với các

thành viên vẫn rất tốt vì vậy tôi không nghĩ rằng cậu ấy sẽ không bận tâm nhiều. "

p.s: dù là banner cũng phải đặt cạnh nhau!

p.s ver 2: page 3 có cái fic của phăng gơ cuồng

Source: [nocut news]
ETranslated & Shared by: dongbangdata.net
Credit: http://dongbangdata.net/2011/06/ ... -the-same-building/
Vtrans: s2JJ@kst.vn - KST Community

-------------------------------

hic.Không biết 2 chàng có nhìn thấy nhau ko nhỉ?:).

T

tvxqfighting

[NEWS] Park YooChun & Lee DaHae – nụ hôn trên trán và lời đính ước

Park YooChun và Lee DaHae trong bộ phim truyền hình dài tập được phát sóng vào thứ hai và thứ ba hàng tuần của đài MBC – “Miss Ripley” đã diễn một cảnh hôn nồng nàn * >_____< * và thu hút được nhiều sự chú ý. Trong tập 10 được phát sóng vào ngày 28, YuHyun đã được cho phép qua lại với Miri từ cha của mình –CEO Song.

YuHyun – chàng trai đã yêu Miri ngay từ cái nhìn đầu tiên đã nhiều lần bày tỏ với cô ấy với thái độ chân thành nhất, và lần này, anh đã không thể giấu nổi niềm hạnh phúc của mình trước sự cho phép đầy bất ngờ của CEO Song. Lí do của chuyện này là bởi CEO Song luôn mong muốn có một đứa con dâu giống như Miri – một cô gái thân thiện và hiền lành; ông cũng chuẩn bị cho lễ cầu hôn giữa YuHyun và Miri.

YuHyun, sau khi nhận được thời điểm của lễ cầu hôn từ CEO Song, anh đã theo Miri về trước ngôi nhà của cô. Anh bày tỏ tình cảm của mình và nói: “Anh ước rằng lễ đính ước này chính là lễ thành hôn giữa hai ta”.

Sau đó, YuHyun không thể nào ngăn chặn mong muốn được ở lại (cùng Miri) của mình, anh đã thể hiện tình cảm sâu sắc giành cho Miri bằng cách đặt lên trán cô ấy một nụ hôn nhẹ.

Source: Hankook Kyungjae

English Translation Credit: JYJ3

V-trans: boojaekut3

Shared by KJJlovers

P/s: ứ chịu :(:)((

I

i_am_aloner

Ức chế 1 nỗi là cái PC nhà bạn bị dở chứng

bạn đành cắm rễ ngoài quán net mà vẫn k xem đc film

nản dần đều :((

k thik Chun với Da hae lắm , thik Chun với Min Young hơn

ker mà Min Young đang đú với bạn Ho ròy còn đâu

nghe giang hồ bảo bạn Chun diễn hay lắm hở

ngóng ~~~

D

duyanh_12345

Cuối cùng cũng xong.

Toán củ chuối thế nào câu khó làm được câu dễ bị trừ mất 2.5.

Thôi thế là hết nhé!

Chào mày, A1 ơi!

M

matnatinhyeu_1995

Cuối cùng cũng xong.

Toán củ chuối thế nào câu khó làm được câu dễ bị trừ mất 2.5.

Thôi thế là hết nhé!

Chào mày, A1 ơi!

Thi xong rùi hả em?Chỗ chị mai mới bắt đầu thi:D.Còn mấy môn kia thê snaof?Làm tốt ko?
------------------------------------
Tình hình là tớ thấy có nỗi với chun nhà mình lắm lắm ý.Bởi hý hửng xem đc mấy tập đâu miss ripley.Nhưng mà ứ ưa nổi da hae, với lại xem nội dung chán quá.Nên ko thể xem tiếp được:((.Nghe nói Chun mới cầu hôn bà kia:((.Lãng mạn hết xảy:((.Đúng là ko xứng mà.............................Đáng tiếc sao chun lại đóng cùng bà ấy chứ?Thích Chun với PMY.PMY xinh mà lại đóng phim hay gấp vạn bà kia

N

nhungpro_196

Ah~~~

Phởn quá mọi người ơi!

Sau một hồi tìm hiểu nhức cả mắt, cuối cùng mình cũng cho ra sản phmẩ là 1 vid đầu tay về Kim Jaejoong :x

Vì lần đầu làm, thiếu kinh nghiệm và thiếu thời gian nên không được pro cho lắm

Nhưng nó là bao tình yêu của t gửi gắm trong đó :x

Mọi người xem thử nha!
( Đoạn đầu có vấn đề :|)

[YOUTUBE]eTxVjBvvB0M[/YOUTUBE]

T

tvxqfighting

Thi xong rùi hả em?Chỗ chị mai mới bắt đầu thi:D.Còn mấy môn kia thê snaof?Làm tốt ko?
------------------------------------
Tình hình là tớ thấy có nỗi với chun nhà mình lắm lắm ý.Bởi hý hửng xem đc mấy tập đâu miss ripley.Nhưng mà ứ ưa nổi da hae, với lại xem nội dung chán quá.Nên ko thể xem tiếp được:((.Nghe nói Chun mới cầu hôn bà kia:((.Lãng mạn hết xảy:((.Đúng là ko xứng mà.............................Đáng tiếc sao chun lại đóng cùng bà ấy chứ?Thích Chun với PMY.PMY xinh mà lại đóng phim hay gấp vạn bà kia

chuẩn chị
em ứ thích cái bà "cụ" kia đâu :(( .....................................

N

nhungpro_196

Insa
sao muốn khóc
Chị nghe bài đấy nhuyễn ra rồi, chả còn cảm xúc gì :))
Mà này mọi người có để ý twitter của lão Jae hâm có thay đổi không?
Không còn chữ Always keep the faith nữa rồi :|

N

nhungpro_196

[110705] Chào đón cuộc thi lớn nhất dành cho các fan yêu nhạc

Bạn là một fan cuồng âm nhạc và thường xuyên “mất ăn mất ngủ” vì thần tượng của mình? Vậy thì đừng bỏ lỡ cuộc thi to uỳnh sắp tới của chúng tớ dành cho các fan yêu âm nhạc nhé!

Bạn là fan, hãy tham gia BFF

BFF (“Best Fan Forever”) là cuộc thi tìm kiếm fan hâm mộ “chất” nhất và thần tượng âm nhạc được yêu thích nhất tại Việt Nam. Đây chính là nơi để các fan yêu nhạc tại Việt Nam thể hiện sự hâm mộ và tình yêu với thần tượng của mình.

Cuộc thi BFF bao gồm 2 hạng mục giải thưởng: “Best Fan Forever Award” dành cho fan/ nhóm fan hâm mộ thần tượng của mình nhất và “Biggest Fanclub Forever Award” dành cho thần tượng âm nhạc (nghệ sỹ/nhóm nhạc) có cộng đồng fan đoàn kết và đông đảo nhất Việt Nam. Tất cả những bạn trẻ Việt Nam từ 13 đến 25 tuổi đều có thể tham gia dự thi. Đây là một cơ hội tuyệt vời để bạn có thể “show” lòng hâm mộ của mình đối với thần tượng đấy, đừng bỏ lỡ nhé!

BFF - cuộc thi dành cho các fan "chất" nhất
.

Hành trình của BFF

Cuộc thi BFF sẽ bao gồm hai giai đoạn:

- Giai đoạn 1 (áp dụng với cả 2 hạng mục giải thưởng), từ ngày 11/7/2011 - 15/7/2011: Người tham gia sẽ bình chọn cho các nhóm nhạc, nghệ sỹ âm nhạc mà mình yêu thích tại trang chủ cuộc thi BFF http://bff.kenh14.vn và tại Soha Musik http://musik.soha.vn. Thần tượng âm nhạc nào có đủ 500 bình chọn thì cộng đồng fan của họ sẽ được tiếp tục tham gia vào giai đoạn 2 của cuộc thi.

- Giai đoạn 2 (từ ngày 18/7/2011 - 1/8/2011): được chia thành hai hạng mục:

+ Đối với hạng mục giải thưởng “Best Fan Forever Award” (áp dụng với fan của những thần tượng có từ 500 lượt bình chọn trở lên ở giai đoạn 1): được chia thành 2 hình thức thi: viết bài cảm nhận về thần tượng âm nhạc hoặc thực hiện clip âm nhạc cover lại ca khúc của thần tượng (chấp nhận clip hát nhép). Người chơi có thẻ chọn một hoặc cả hai hình thức thi. Ban giám khảo và khán giả sẽ vote từ ngày 2/8 – 5/8, kết quả cuối cùng dựa trên 50% đánh giá của BGK và 50% bình chọn của khán giả.

+ Đối với hạng mục giải thưởng “Biggest Fanclub Forever Award”: Người tham gia sẽ tiếp tục bình chọn cho thần tượng âm nhạc của mình tại Soha Musik http://musik.soha.vn từ ngày 18/7/2011 - 22/7/2011. Thần tượng âm nhạc nào có nhiều lượt bình chọn nhất sẽ nhận được giải thưởng này.

BFF sẽ là nơi tuyệt vời để bạn chia sẻ tình yêu của mình với thần tượng đấy!

Cách thức tham gia như thế nào nhỉ?

Người tham gia truy cập vào Soha Musik http://musik.soha.vn , đăng ký tài khoản cá nhân và bình chọn cho thần tượng của mình tại Soha Musik. Khi đăng ký tài khoản tại http://musik.soha.vn, người tham gia sẽ được tặng 100 coin, với mỗi lần đăng nhập trong một ngày sẽ được tặng 50 coin. Nếu muốn phát triển tài khoản của mình, người tham gia có thể đổi 5.000 coin với giá 15.000 đồng. Mỗi lần bình chọn, người tham gia sẽ phải trả 300 coin (đơn vị thanh toán tại BFF). Một tài khoản có thể bình chọn cho nhiều thần tượng nhưng với mỗi thần tượng chỉ được bình chọn 1 lần.

Thế còn giải thưởng thì sao?

* Đối với giải “Best Fan Forever Award”:

- Phần thi clip: giải nhất là 1 coupon du lịch trị giá tới 35.000.000 VNĐ, giải nhì là 1 coupon mua sắm đồ điện tử trị giá 15.000.000VNĐ.

- Phần thi viết: giải nhất là 1 coupon du lịch trị giá 30.000.000 VNĐ, giải nhì là 1 coupon mua sắm đồ điện tử trị giá 10.000.000 VNĐ.

- Ngoài ra còn có giải bình chọn cho khán giả may mắn: 1 phiếu mua sắm đồ điện tử trị giá 10.000.000 VNĐ.

* Đối với giải “Biggest Fanclub Forever Award”: Giải thưởng là một bằng chứng nhận ngôi sao được chứng thực bởi công ty ABC, được trao tặng cho thần tượng âm nhạc có số bình chọn cao nhất.

Giờ thì bạn đã sẵn sàng tham gia BFF – cuộc thi dành cho fan yêu nhạc lớn nhất từ trước đến nay chưa nào? Hãy chờ đón những thông tin tiếp theo của chúng tớ nhé. Mọi thắc mắc về chương trình, các bạn có thể email về địa chỉ bff@kenh14.vn.

Thông tin liên quan đến cuộc thi xem tại: đây

Shared by: kenh14.vn

p/s:
Sao không có ảnh Cass hôm TSN nhỉ?
Vụ này mình chả dám hão huyền mong nhì với ba đâu
Chỉ giám nhất thôi :))

N

nhungpro_196

s Pam lại bắt đầu bệnh ham show hàng ck của s ý :))

Em là em chỉ thích nhất cái này, vì có ck em kìa :x

Mà cái này là trong vụ gì vậy s, sao trông mặt 3 lão thảm thế này :|

Em là hơi bị thích cái này nhá, mn có mún xem lại không?

[YOUTUBE]vyYm4IT9FH0[/YOUTUBE]
Cre: cutenekojin
Shared by: nhungpro_196

:)) =))

s Pam này, chị em mình bắt đầu chinh chiến cả hai đê
Bỏ 1 trong hai, em ứ chịu được
Cả rum Học Mãi và cả rum KYH em đều ham hố :))
Chơi và học, OMG ;))
Cơ mà dạo nì em chỉ thích hóng hớt thôi, chưa muốn học đâu :))

N

nhungpro_196

Xem cái gif này mà muốn vỗ má 3 đứa nó quá đi :))

Hãy luôn vui vẻ, cũng nhau xây dựng tình bạn, chia sẻ cho nhau những thông tin thú vị và hạnh phúc với JYJ !

Gif Credit: Searchingforthew
Shared by: JYJ3
Vtrans + Re Shared: cassie juli @KYH
TAKE OUT WITH FULL CREDIT
.

N

nhungpro_196

[Trans][INFO][110709]On Japan’s Twipple for Year 2011 So Far– Jaejoong #2, Yoochun #8, Junsu #9.

Những thành viên của JYJ được xếp hạng nổi bật trên Twipple của Nhật Bản trong nửa đầu của năm 2011. Như bạn có thể thấy dưới đây, Jaejoong đứng vị trí thứ # 2! Yoochun đứng thứ #8 và Junsu thứ #9. Xin chúc mừng! ^ __ ^

Source: Twipple

Translation Credit: JYJ3

Viettrans + Re-up Shared by: cassie juli @ KYH.

P/s:
Bằng chứng cho sức hút của 3 zai tại Nhật. Bọn Avex tha hồ thất bại tràn trề :))

Top Bottom