Địa 12 [Event: Xuân về muôn nơi] Nơi thi đấu vòng 3

K

khaiproqn81

Tên Khải
Câu 3
Đáp án
Chương trình gôm 2 phần: Hội thi xuân và hoạt động chào xuân 2014
7 sự kiện

C

chonhoi110

Tên: Chi
Câu 4
Đáp án: 214 cành lộc
.............................................................................................

K

khaiproqn81

Chú Khải thua chắc rồi =)) Lo trả lời câu hỏi giùm con đi mấy má :)) tán dóc hoài

@depvazoi: Anh ơi, làm nhanh giùm em :(( mai em kiểm tra 15' tiếng pháp, ngữ pháp thì ko sao, từ vựng mới đau anh à :(( hơn chục từ :((
:(( Kiểu này về nhà làm thịt ếch 7 món rồi :((
Số con sao vầy nè :((

D

depvazoi

chonhoi10 trả lời đúng câu này rồi nhá.
Câu 4:
Sự kiện hái lộc đầu xuân có bao nhiêu cành lộc?

C

chonhoi110

Tên: Chi
Câu 5
Đáp án: box âm nhạc
..........................................................................

Z

zezo_flyer

tên phương
câu 4
đáp án : âm nhạc
================================================

D

depvazoi

Câu này chonhoi110 lại chiến thắng rồi.
Câu 5:
Sự kiện “vũ điệu chào xuân” được tổ chức ở box nào?

D

depvazoi

"Box Âm nhạc" là 1 đáp án chính xác, xin chúc mừng chonhoi110.

Phần II vòng 3:
Đề tài “tết làm điều hay, vận may lan toả” bạn có suy nghĩ gì về điều này?
Mọi người làm đến 9h45 nộp bài nhé, nếu quá giờ bài làm sẽ không được công nhận.

H

hocmai.diendan

Cố lên nào cả nhà,
@Khải: còn cơ hội cho câu hỏi mở này đó em, cố gắng hạ con chồn hôi đó cho anh =))

C

chonhoi110

Bài làm​
Tết là ngày sum họp gia đình, thăm hỏi bạn bè, người thân, thờ cúng tổ tiên, mừng tuổi và quan trọng nhất đó là ngày đầu tiên trong năm, tất cả mọi người đều mong muốn sẽ làm được nhiều việc tốt trong ngày này vì hi vọng rằng cả năm sẽ nhận được thật nhiều may mắn :D Từ đó trong dân gian có câu nói: “Tết làm điều hay, vận may lan toả” vậy ý nghĩa thực sự của câu này là gì? Như đã nói ở trên, mỗi người trong chúng ta ai ai cũng cầu mong cho một năm mới tốt lành hạnh phúc, vậy làm điều tốt có khó không? Rất khó để trả lời câu hỏi đó! Có những việc tốt rất dễ đơn giản như phụ ba mẹ dọn dẹp nhà cửa, phụ giúp bà cụ dọn hàng để về quê,... và trong số đó có rất nhiều việc khó khăn hơn nhưng tất cả đều được làm với mục đích chung đó là mang lại niềm vui cho mình và cho cả người khác. Không chỉ mang ý nghĩa đơn thuần như vậy, câu trên còn như một lời nhắn nhủ của cha mẹ, ông bà để giáo dục con cháu nên làm những điều hay lẽ phải, giúp ích cho cuộc đời này.
Ngoài ra còn có rất nhiều chương trình được tổ chức với tấm lòng từ thiện như “Tết làm điều hay” do Hội Nông dân TP HCM kết hợp với HTV tổ chức, chương trình này đã giúp cho hàng ngàn hộ nông dân nghèo có cơ hội được hưởng những cái Tết đầy ý nghĩa đồng thời giúp cho họ có điều kiện để vươn lên, cải thiện cuộc sống.
Như vậy không bất kể chúng ta là ai cũng có thể làm việc tốt, việc lớn hay việc nhỏ không quan trọng, quan trọng là chúng ta có một tấm lòng nhân ái, cùng đồng cảm với những người có hoàn cảnh khó khăn trong cuộc sống này, giúp đỡ họ có nghị lực vươn lên :)

P/s: Hết giờ rồi :(( nghĩ gì viết đấy ạ :((

Z

zezo_flyer

mình tưởng gửi vào tin nhắn riêng, cho mình BTC đọc thôi, lên đấy cho cả thiên hạ đọc ... chuối lắm >.<@@

K

khaiproqn81

"Box Âm nhạc" là 1 đáp án chính xác, xin chúc mừng chonhoi110.

Phần II vòng 3:
Đề tài “tết làm điều hay, vận may lan toả” bạn có suy nghĩ gì về điều này?
Mọi người làm đến 9h45 nộp bài nhé, nếu quá giờ bài làm sẽ không được công nhận.
Tết là một dịp lễ truyền thống quạn trọng nhất của người dân Việt Nam. Ngày tết, con cháu về quê ăn tết cùng với ông bà, cha mẹ, đầm ấm bên người thân đêm giao thừa. Có vẻ như mọi người trong chúng ta đều cảm thấy hạnh phúc.
Ngoài trời gió rét buốt, ngồi cạnh nồi bánh chưng, ta mới cảm thấy hạnh phúc làm sao. Nhưng các bạn có biết rằng, ngoài kia, trong một góc tối tăm nào đó của thành phố, đang có những cô cậu bé lang thang, cơ nhỡ đang co ro vì cái đói, cái rét. Cuộc đời thật bất công đối với họ...Nhưng có phải là cuộc đời thật sự bất công đối với họ thật hay không??? Không phải vậy đâu, còn có các tổ chức chính quyền, thậm chí là những người bạn họ chưa hề quen biết đã quan tâm giúp đỡ họ. Dù không đáng là bao nhưng họ cũng đã cảm thấy được an ủi một phần nào đó và giúp họ có thêm nghị lực để sống ngày càng mạnh mẽ...mạnh mẽ...
Tết làm điều hay, vận may lan toả. Hãy quan tâm đến người khác, không quan tâm giàu sang hay nghèo hèn, hãy làm nhiều điều hay, để vận may lan tỏa

C

chonhoi110

Cố lên nào cả nhà,
@Khải: còn cơ hội cho câu hỏi mở này đó em, cố gắng hạ con chồn hôi đó cho anh =))
Chơi gì kì vậy! Sao không ai cổ vũ cho em hết :(( fan em đâu hết rồi ;))
Thấy chồn hiền quá nên ăn hiếp chứ zề :M013: không có nhá :))
Mình đã nộp bài và vừa đúng giờ quy định, nhưng lạc đề mất tiêu rồi :( kệ :))

@Anh admin này: Nếu em được giải nhất anh cho em 1 con khỉ nhá :)) có ngôi sao rồi :((. À, mai mốt làm huy chương hình con chồn nha anh, khỉ nhìn mặt gian lắm =))

F

forum_

Chơi gì kì vậy! Sao không ai cổ vũ cho em hết :(( fan em đâu hết rồi ;))
Thấy chồn hiền quá nên ăn hiếp chứ zề :M013: không có nhá :))
Mình đã nộp bài và vừa đúng giờ quy định, nhưng lạc đề mất tiêu rồi :( kệ :))

@Anh admin này: Nếu em được giải nhất anh cho em 1 con khỉ nhá :)) có ngôi sao rồi :((. À, mai mốt làm huy chương hình con chồn nha anh, khỉ nhìn mặt gian lắm =))

:khi (4):Fan đây Fan đây :)) Fan này on hơi bị chậm nên giờ mới tới cổ vũ :khi (91):

:khi (189):Cố lên, đánh chúng nó đại bại đi em=))chai zô, chai zô...hú hú húh ú.......ú............ú......ú .......:khi (35):

Phải cho anh adm hối hận khi đã ko vote cho em:))

Chồn ....cố lên :khi (34): Chị tin em sẽ thắng:khi (32):

Chồn hôi mà lị...:D......:khi (101):

Top Bottom