em xin ý kiến của thầy đặng việt hùng về cách lập kế hoạch ôn thi đại học lâu dài ?

Q

quynhnga94

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

em đang là sinh viên năm thứ nhất học trường công nghệ thông tin thái nguyên.nhưng do điều kiện học ở đây không được cạnh trạnh lắm nên em quyết định học nốt kỳ này và nộp đơn bảo lưu để lập ra kế hoạch ôn thi 1 năm để năm 2014 em thi đại học.vậy em xin ý kiến của thầy hùng và các bạn có kinh nghiệm ôn thi đại học môn lý để làm sao năm sau em thi đại học được điểm 7 trở lên.xin thầy cho em 1vài ý kiến về cách học thế nào để không uổng phí 1năm ôn.về em thì kiến thức lý không nhiều nhưng cũng không ít.và còn tốc độ giải của em vẫn còn chậm.em cám ơn thầy và các bạn
!

H

hangthuthu

Theo mình để làm bài tốt môn lí thì bạn cần phải chú trọng vào các công thức nhanh,phương pháp giải nhanh vì đặc thù của môn thi trắc nghiệm cần phải như vậy.Tuy nhiên ko phải học vẹt các công thức mà phải biết cách xây dựng ra nó,vì công thức nhanh đc xây dựng cho 1 dạng bài nào đó,khi dữ kiện có chút biến đổi thì bạn phải biết bản chất của công thức mới có thể ứng biến đc.Ngoài ra cần rèn luyện khả năng loại trừ,đề thi đh thực sự rất dài,nếu như câu nào bạn cũng giải từ đầu chí cuối thì ko thể kịp thời gian dù có giải đc ngay đâu,hãy nhìn vào các đáp án xem có thể loại trừ bớt đc ko.Hãy cân nhắc giữa vc giải và thử đáp án,1 số bài thử luôn đáp án vào đề còn nhanh hơn là đi giải bài đó.Đó là 1 số kinh nghiệm của mình trong việc làm bài thi môn vật lí.

Top Bottom