Em muốn hỏi về cách giải bài toán này thưa thầy. :)

L

luckystar_smile

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Thưa thầy, em muốn hỏi về Chuyên đề 3: Phương trình lượng giác---- Bài giảng 2: PT đẳng cấp bậc 2, 3 đối vs sin, cos (Khoá luyện thi đh đảm bảo_thầy Khải)-- Bài 10:
Em muốn hỏi tại sao thầy Khải lại giải như thế này ạ?

http://nf1.upanh.com/b2.s13.d5/69ee68a10854a144d374bacf32f031df_37982831.1101.700x0.png
Em ko hiểu cách biến đổi đó. Mong thầy Hocmai.toanhoc giúp em ạ.
Em xin cảm ơn.
:D:)

Last edited by a moderator:
H

hocmai.toanhoc

Thưa thầy, em muốn hỏi về Chuyên đề 3: Phương trình lượng giác---- Bài giảng 2: PT đẳng cấp bậc 2, 3 đối vs sin, cos (Khoá luyện thi đh đảm bảo_thầy Khải)-- Bài 10:
Em muốn hỏi tại sao thầy Khải lại giải như thế này ạ?

Em ko hiểu cách biến đổi đó. Mong thầy Hocmai.toanhoc giúp em ạ.
Em xin cảm ơn.
Hi em!
Có vẻ như em chụp hình và ko đưa lên diễn đàn được phải ko? Hocmai.toanhoc cũng ko biết em ko hiểu chỗ nào nữa, em cứ biến đổi, tách phân số ra một chút, thu gọn chuyển vế là hiểu bài giải của thầy!
Hoặc em post lại phần em chưa hiểu hộ hocmai.toanhoc nhé!

L

luckystar_smile

Hi em!
Có vẻ như em chụp hình và ko đưa lên diễn đàn được phải ko? Hocmai.toanhoc cũng ko biết em ko hiểu chỗ nào nữa, em cứ biến đổi, tách phân số ra một chút, thu gọn chuyển vế là hiểu bài giải của thầy!
Hoặc em post lại phần em chưa hiểu hộ hocmai.toanhoc nhé!
Vâng ạ. Em đã chèn lại ảnh rồi nhưng em sợ lỗi thao tác nên em đã post link ảnh lên ạ.
:):khi (59)::khi (59)::khi (176)::khi (176)::D:D

K

Khách

hien ay tong so tuoi cua hai bo con la 68tuoi.biet 4 nam truoc day tuoi bo gap 3 lan tuoi con.tinh tuoi hai bo con hien nay

N

na ku te

chung to 2x+1 tren 3x+2 la phan so toi gian

thua thay xin thay giai giup em di a bai nay la bai tim x do thay

Top Bottom