em chào thầy ngọc! thầy ngọc ơi em mong thầy em mong thầy bỏ 1 ít thời gian tư vấn giúp em tí ạ

T

tjenanh95

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

em chào thầy ngọc. thầy ơi em biết hocmai từ hồi kì 2 lớp 12 năm nay, em theo khối a, từ khi biết hocmai tới bây giờ hôm nào em cũng học bằng hình thức học online ít nhất là 4 tới 5 tiếng trên 1 ngày, và có cả nhiều khi em học từ tối tới tận sáng tầm 2 giờ. em học tại trường cũng không tới mức là thua bạn bè quá nhiều, nhưng quả thật tới bây giờ còn đúng 78 ngày nữa là em phải thi rồi, em đăng kí trường đại học không cao theo điểm năm ngoái là 16 điểm,em đã thử làm đề thi dh toán 1 số năm và em có thể làm được tầm 7 và nếu chúng tủ thì co thể em sẽ hơn. và quả thật là từ khi học trên hocmai.vn em đã đăng kí 3 khóa học, và quả thật thời gian em bỏ cho môn toán chiếm tới tầm 70%. còn lại là em để cho môn vật lý, còn về môn hóa em yêu thích nó từ lớp dưới nhưng em cũng chả hiểu tại sao em lại bỏ bê nó và tới giờ nó khiến em điên đầu, khi mà em nhầm hết cái này sang cái khác, quên không biết bao nhiêu là thứ, nó khiến em chán nản và cứ thế tới giờ môn hóa của em thật tệ hại, trong khi các bạn học thua em đã đi giải các đề thi thử đại học thì bây giờ em vẫn đang quay cuông với bài giảng về danh pháp các hợp chất hữu cơ, kì 1 lúc em đi học offline với các thầy cô trong trường thì em đã hoàn thành trương trình hóa rồi nhưng thầy cô trường em cũng chỉ dậy cho chúng em qua loa nhằm mục đích thi tốt nghiệp và kì 2 em nghỉ nhưng em cũng không ngó ngàng tới nó cho lắm, em không dám giải đề mà chỉ dám đọc qua qua cho biết à phần này là phần nào nó ở đâu thui, vì thật sự kiến thức của em bị hỏng quá rồi, và cũng tại vì lí do em đã được học qua loa lúc trước nên nó đã tạo nên cái tính bảo thủ cho mình,và thế em không tiếp thu toàn diện được những gì thầy cô trên hocmai.vn giảng, và lại bây giở thời gian tụi em học trên trường là quá nhiều, cả sáng và chiều, nó cũng khiến em chán vì thời gian em dành cho ở nhà không thực sự hiệu quả lắm, em đã cố gắng tới hết sức mà em chỉ nghĩ tới cái gọi là bao giờ mình mới sonng trương trình thì thật là nản, cũng 1 phần tại em học trên hocmai.vn từ kì 2 , số lượng bài giảng thi nhiều quá, nó khiến em học dồn nén qua mức và việc em tiếp thu được là ko nhiêu, nhưng ko làm thế em cũng chả biết tới khi nào em hoàn thành được chuong trình. EM RẤT MONG THẦY CHO EM XIN MỘT LỜI KHUYÊN TRONG HOC TẬP NHẤT LÀ ĐỐI VỚI HÓA Ạ. EM XIN CHÂN THÀNH CÁM ƠN THẦY.:(:(:(

M

maibibi

bạn à, tớ chỉ góp í nhỏ thôi, môn hóa ấy, làm nhiều đề thi thử chưa chắc đã tốt hơn đâu, tốt nhất bây giờ bạn học các phần riêng lẻ đi. các phần lý thuyết thì học kỹ vào.

5

57chem.hus

Theo mình bạn nên học lý thuyết tốt mới làm đề tốt chứ, vì nếu họ ra đề nhiễu lí thuyết không tốt thì bạn bị mắc bẩy là điều đương nhiên, vs công cụ giải nhanh mà bạn k hiểu nó thì gặp TH nhiễu thì cũng công cốc thôi! Lý thuyết ôn đến đâu bạn móc nối kiến thức phần trước thì nhanh nhớ hơn? Ngoài ra bạn thường trao đổi bạn bè, thầy cô thì bạn cũng nhanh nhớ! Chúc bạn thi tốt!

Top Bottom