Nhật ký Đường một chiều

VânHà.D

Cựu TMod Cộng đồng|Cựu Phụ trách box "Sách"
HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
CN,10/3/2019
Ngày 106 trước kỳ thi THPTQG 2019

Hôm nay tớ đã nhai xong môn Sử rồi, mỏi cả răng. Ngày mai sợ cô gọi đúng tên mình thoai, ahiuhiu.
Haizzzzzzzzzza...., bây giờ môn Địa cũng bắt đầu trả bài rồi, mà từ trước đến nay có bao giờ thầy gọi kiểm tra bài đâu nên lớp cũng chỉ có vài mem siêng thì học bài (trong đó có tớ), còn lại có ai học đâu. Bây giờ học lại cũng thấy ngán thật.

Hôm nay chắc là phải nghe bài này thôi

Cũng không biết tại sao hôm nay lại có tâm trạng như vậy nữa. Từ trước đến giờ tớ ít khi buồn lắm. Đổi cả avt luôn cho hợp tâm trạng lúc này.

"Sầu đong càng lúc càng đầy. Ba thu dọn lại 1 ngày dài ghê!"

Có thể là nỗi buồn vấn vương từ tối hôm qua đến giờ. Đây là lần thứ 2 chuyện này xảy ra với tớ, tớ đã hy vọng là chuyện này sẽ không bao giờ xảy ra nữa ấy vậy mà nó vẫn cứ xảy ra. Cuộc sống mà, không ai biết trước được điều gì. Đáng lẽ tớ cũng không biết và buồn như thế này đâu, nhưng hôm nay tớ lại vô tình đọc được stt của senpai. Cách đây nửa tháng, chuyện này cũng đã xảy ra rồi :(.

Tớ rất ngưỡng mộ senpai của tớ, senpai giúp tớ rất nhiều, senpai luôn tâm sự với tớ, vân vân và mây mây, nhiều lắm. Đang nói chuyện bình thường , tự nhiên lại nói ************.Tớ không biết là senpai nói đùa hay thật nên tớ cũng nói đùa thôi. Nói xong 1 hồi, senpai đăng một stt.

Thật sự thì kohai không biết đây là lỗi ở kohai hay là ở senpai nữa. Nhưng chuyện này xảy ra lần đầu tiên là lỗi của kohai, lúc đó kohai học rất mệt mỏi rồi nên cũng không biết phải************* với senpai như thế nào nữa. Còn chuyện lần này là lỗi của ai?

Senpai à, mong senpai hiểu cho kohai. Dạo này kohai học rất nhiều, nên ít nhiều cũng bị áp lực về điểm số rồi thi cử nữa. Bây giờ kohai không thể trò chuyện nhiều với senpai như ngày trước được nữa. Mong senpai hiểu cho.

Trang Vũ 2k5

Học sinh gương mẫu
Thành viên
25 Tháng mười 2018
1,097
2,517
331
Nam Định
Trường THPT
CN,10/3/2019
Ngày 106 trước kỳ thi THPTQG 2019

Hôm nay tớ đã nhai xong môn Sử rồi, mỏi cả răng. Ngày mai sợ cô gọi đúng tên mình thoai, ahiuhiu.
Haizzzzzzzzzza...., bây giờ môn Địa cũng bắt đầu trả bài rồi, mà từ trước đến nay có bao giờ thầy gọi kiểm tra bài đâu nên lớp cũng chỉ có vài mem siêng thì học bài (trong đó có tớ), còn lại có ai học đâu. Bây giờ học lại cũng thấy ngán thật.

Hôm nay chắc là phải nghe bài này thôi
Cũng không biết tại sao hôm nay lại có tâm trạng như vậy nữa. Từ trước đến giờ tớ ít khi buồn lắm.

"Sầu đong càng lúc càng đầy. Ba thu dọn lại 1 ngày dài ghê!"

View attachment 104751

Có thể là nỗi buồn vấn vương từ tối hôm qua đến giờ. Đây là lần thứ 2 chuyện này xảy ra với tớ, tớ đã hy vọng là chuyện này sẽ không bao giờ xảy ra nữa ấy vậy mà nó vẫn cứ xảy ra. Cuộc sống mà, không ai biết trước được điều gì. Đáng lẽ tớ cũng không biết và buồn như thế này đâu, nhưng hôm nay tớ lại vô tình đọc được stt của senpai. Cách đây nửa tháng, chuyện này cũng đã xảy ra rồi :(.

Tớ rất ngưỡng mộ senpai của tớ, senpai giúp tớ rất nhiều, senpai luôn tâm sự với tớ, vân vân và mây mây, nhiều lắm. Đang nói chuyện bình thường , tự nhiên lại nói ************.Tớ không biết là senpai nói đùa hay thật nên tớ cũng nói đùa thôi. Nói xong 1 hồi, senpai đăng một stt.

Thật sự thì kohai không biết đây là lỗi ở kohai hay là ở senpai nữa. Nhưng chuyện này xảy ra lần đầu tiên là lỗi của kohai, lúc đó kohai học rất mệt mỏi rồi nên cũng không biết phải************* với senpai như thế nào nữa. Còn chuyện lần này là lỗi của ai?

Senpai à, mong senpai hiểu cho kohai. Dạo này kohai học rất nhiều, nên ít nhiều cũng bị áp lực về điểm số rồi thi cử nữa. Bây giờ kohai không thể trò chuyện nhiều với senpai như ngày trước được nữa. Mong senpai hiểu cho.

View attachment 104758
senpai? kohai? là ai z chj

• Like
Reactions: VânHà.D

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
2,11/3/2019
Ngày 105 trước kỳ thi THPTQG 2019

Sáng sớm đi học nhìn bầu trời đầy mây u ám, tớ có linh cảm là có chuyện buồn sắp xảy ra và đúng như tớ nghĩ. Sáng nay chào cờ đầu tuần...... đến lúc các giáo sinh thực tập ở trường tớ lên nói đôi lời trước khi kết thúc 2 tháng thực tập tại trường tớ. Có 1 thầy nói rất hay khiến tớ và 1 số bạn khác đã...rơi...lệ :>(:>(:>(. Tớ là 1 người rất dễ xúc động, có như vậy thôi tớ đã không thể kìm nổi nước mắt rồi vậy 105 ngày nữa là xa mái trường cấp 3, xa bạn bè chắc là tớ phải khóc mấy ngày luôn quá :D.

Vào tiết Sử, lại kịch cũ thôi - trả bài- sợ muốn chết, ngày nào cũng vậy.
Lúc tối lên diễn đàn không được, ngồi hóng hơn 2 tiếng. Ngày nào cũng lên diễn đàn giống như là 1 thói quen rồi, tự nhiên không lên có 1 ngày cảm thấy nhớ mọi người.
Tối qua Lý trí của tớ đã thắng Con tim rồi, nên là bắt đầu từ bây giờ tớ sẽ cố gắng như vậy :).

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
3,12/3/2019
Ngày thứ 104 trước kỳ thi THPTQG 2019

Hôm nay là 1 ngày xui xẻo của tớ mà. Xui từ sáng đến chiều luôn. Tin không nổi mà.

6h20 sáng, dắt xe máy ra chuẩn bị đi học thì phát hiện ra xe bị thủng bánh, phải kêu mamma chở đi học. Mamma còn chở em nữa, xong rồi mới chở tớ vào trường nên xuýt nữa bị muộn giờ làm bài thi. Trước khi mamma về tớ dặn là ở nhà mẹ mang xe đi sửa giúp con nha. Vào phòng thi làm bài thì cái máy tính của tớ chuẩn bị hết pin, lúc được lúc không. Tức quá mà.

Đến trưa mama đi đón, hai mẹ con về gần đến nhà rồi thì xe của mmama tự nhiên chết máy, thế là dong bộ về. Được 1 đoạn, 1 chú tốt bụng đã đẩy xe giúp 2 mẹ con tớ tới tiệm sửa xe , lúc đó cũng muộn rồi nên tớ phải đi bộ về nhà chuẩn bị sách vở đi học buổi chiều.

Về đến nhà cứ tưởng là mama mang xe của tớ đi sửa rồi, ai ngờ là chưa sửa. Thế là lại thay đồ, dong xe đi sửa tiếp ( mệt muốn xỉu luôn :( ).
Sửa xe xong là 12h54'. Chu choa, còn 15' nữa là vào học rồi. Tớ lên xe phóng thật nhanh tới trường vì sợ đi trễ bị ghi vào sổ đầu bài, với lại tiết đầu là tiết Lý do thầy Hiệu phó dạy nữa. Chưa bao giờ tớ lại chạy xe nhanh như hôm nay ( giờ nghĩ lại cũng thấy sợ mình hồi chiều :p). Đến trường là vừa đánh trống vào học, lại ba chân bốn cẳng leo lên tầng để học, vừa lên lớp thở không ra hơi nữa.

Chiều nay lại học Sử, lại trả bài, lại bấm Random nữa. Mỗi lần cô bấm Random lên bảng trả bài là mỗi lần 34 trái tim của lớp muốn bay ra khỏi lồng ngực, hồi hộp thấy sợ luôn. Kiểu này chắc là thi THPTQG xong là phải đi khám tim liền, xem có vấn đề gì không :D. Sắp đột quỵ tới nơi roài , ahihiiii.

Dạo này, hầu như tối nào cũng có tin nhắn gửi vào hồ sơ của tớ với nội dung "Chị học tốt nha :3 Giữ gìn sức khỏe nhé <3". Thật sự là tớ rất ngạc nhiên vì hầu như tối nào cũng có người động viên tớ như thế này. Mỗi lần chị đọc được tin nhắn này của em, dường như nó đã tiếp thêm sức mạnh cho chị để vượt qua từng ngày :). Chị thật sự cảm ơn em rất nhiều @Kawaii Nezumi. Và tối nay cũng như vậy.

Minh Dora

Siêu sao Hóa học
Thành viên
5 Tháng chín 2017
1,751
1,638
276
Thanh Hóa
Ở đâu đó
3,12/3/2019

Hôm nay là 1 ngày xui xẻo của tớ mà. Xui từ sáng đến chiều luôn. Tin không nổi mà.

6h20 sáng, dắt xe máy ra chuẩn bị đi học thì phát hiện ra xe bị thủng bánh, phải kêu mamma chở đi học. Mamma còn chở em nữa, xong rồi mới chở tớ vào trường nên xuýt nữa bị muộn giờ làm bài thi. Trước khi mamma về tớ dặn là ở nhà mẹ mang xe đi sửa giúp con nha. Vào phòng thi làm bài thì cái máy tính của tớ chuẩn bị hết pin, lúc được lúc không. Tức quá mà.

Đến trưa mama đi đón, hai mẹ con về gần đến nhà rồi thì xe của mmama tự nhiên chết máy, thế là dong bộ về. Được 1 đoạn, 1 chú tốt bụng đã đẩy xe giúp 2 mẹ con tớ tới tiệm sửa xe , lúc đó cũng muộn rồi nên tớ phải đi bộ về nhà chuẩn bị sách vở đi học buổi chiều.

Về đến nhà cứ tưởng là mama mang xe của tớ đi sửa rồi, ai ngờ là chưa sửa. Thế là lại thay đồ, dong xe đi sửa tiếp ( mệt muốn xỉu luôn :( ).
Sửa xe xong là 12h54'. Chu choa, còn 15' nữa là vào học rồi. Tớ lên xe phóng thật nhanh tới trường vì sợ đi trễ bị ghi vào sổ đầu bài, với lại tiết đầu là tiết Lý do thầy Hiệu phó dạy nữa. Chưa bao giờ tớ lại chạy xe nhanh như hôm nay ( giờ nghĩ lại cũng thấy sợ mình hồi chiều :p). Đến trường là vừa đánh trống vào học, lại ba chân bốn cẳng leo lên tầng để học, vừa lên lớp thở không ra hơi nữa.

Chiều nay lại học Sử, lại trả bài, lại bấm Random nữa. Mỗi lần cô bấm Random lên bảng trả bài là mỗi lần 34 trái tim của lớp muốn bay ra khỏi lồng ngực, hồi hộp thấy sợ luôn. Kiểu này chắc là thi THPTQG xong là phải đi khám tim liền, xem có vấn đề gì không :D. Sắp đột quỵ tới nơi roài , ahihiiii.

Dạo này, hầu như tối nào cũng có tin nhắn gửi vào hồ sơ của tớ với nội dung "Chị học tốt nha :3 Giữ gìn sức khỏe nhé <3". Thật sự là tớ rất ngạc nhiên vì hầu như tối nào cũng có người động viên tớ như thế này. Mỗi lần chị đọc được tin nhắn này của em, dường như nó đã tiếp thêm sức mạnh cho chị để vượt qua từng ngày :). Chị thật sự cảm ơn em rất nhiều @Kawaii Nezumi. Và tối nay cũng như vậy.
E bình thường thì hiếm khi gặp đen. Nhưng khi cứ vào những ngày kiểu như 8/3 hay ngày thi thì y như rằng .......

• Like

Đặng Quốc Khánh 10CA1

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng tám 2018
1,120
1,467
191
19
Hải Dương
THCS Phan Bội Châu
3,12/3/2019

Oii, có gì đâu chị iu <3 Căn banr là em tốt bụng mà

• Like

Dương Nhạt Nhẽo

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
7 Tháng tám 2018
2,945
7,443
621
18
Lào Cai
Trường THPT số 1 Lào Cai
3,12/3/2019

em ít khi được may lắm giống chị ghê

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
E bình thường thì hiếm khi gặp đen. Nhưng khi cứ vào những ngày kiểu như 8/3 hay ngày thi thì y như rằng .......
Chị cũng ít khi gặp đen lắm, nhưng mà khi đen rồi là đen suốt luôn
Oii, có gì đâu chị iu <3 Căn banr là em tốt bụng mà
em tốt thật đấy :)
em ít khi được may lắm giống chị ghê
hình như từ may của em phải để trong "May" mới đúng em ạ.

Kuroko - chan

Học sinh tiêu biểu
HV CLB Hội họa
Thành viên
27 Tháng mười 2017
4,573
7,825
774
21
Hà Nội
Trường Đời
3,12/3/2019

Uầy phóng xe, chạy như này có giống nữ nhi không đây???
Cơ mà chị giống em :p

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
4, 13/3/2019
Ngày 103 trước kỳ thi THPTQG 2019

Có thể nói hôm nay là ngày xui xẻo của tớ. Vận xui kéo từ ngày này qua ngày khác. Hôm nay kt 45p xong, về lớp học đến lúc về nhà mới phát hiện ra là tớ đã bị mất cái máy tính. Chưa dám nói mama nữa, nhưng mà trước sau cũng phải nói thôi. Nếu không có máy tính thì làm sao đi kt đây. Sao lại xui xẻo vậy không biết.

Chiều học có 3 tiết, tớ phải ở lại đợi em để đón luôn. Và tớ đã đọc được 1 cuốn sách rất hay dù mới đọc được mấy chục trang đầu. Chắc hôm nào sẽ giới thiệu cho mọi người cùng đọc.

Việc học của tớ vẫn ok.

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
5, 14/3/2019
Ngày 102 trước kỳ thi THPTQG 2019.

Sáng nay học 5 tiết, 11h20 mới về. Về đến nhà là 11h40, ăn mau mải còn ôn bài để chiều kt 45ph môn GDCD. 12h15 lại xách xe đi tiếp, kt có 45ph lại về, mệt kinh khủng thở không ra hơi nữa. Tớ xin mamma cho tớ ở lại để không phải tốn tiền gửi xe và tiền xăng. Mamma không cho ở, mama phán 1 câu : " Có 45 ph cũng phải về. Thà tốn tiền gửi xe, tiền xăng còn hơn, m mà ở lại trường là t không yên tâm chút nào". Mama nói cũng đúng. Phận là con gái, đi ra ngoài đường sợ đủ thứ.
Haizzzzzzzzzzza..., dạo này có người thay đổi nhiều quá, tớ cũng không nhận ra luôn.Mới xảy ra cách đây mấy hôm, bây giờ lại diễn ra nữa. Tớ chán cậu quá. Hơi tý là giận, nói cái gì không hợp là lại tìm cách đánh trống lảng không quan tâm đến tớ nói cái gì. ><?.

Ghét nhất là mấy người động cái là giận, mà toàn giận vô cớ. Dạo này ốm đau liên tục, hôm nay lại bị cảm nữa, nhức đầu , khó chịu kinh khủng. Khi tớ thấy bạn nhắn cho tớ là " Tớ có viêc rồi, bữa khác mình bàn tiếp nha" Ơ!!!!!!!!!!!!, có liên quan ha? tớ đang nc về sau này nên học ngành gì, bla bla....
Tớ có nói gì sai đâu mà bạn lại như vậy?.TỨC QUÁ MÀ!!!!!!!!!!><?. Bởi vậy lần sau không bao giờ rep tn của bạn nữa----------> Nghiệp mà.

Hôm nay và mấy ngày sau nữa chỉ cắm mặt vào học văn thôi, nhớ sao nổi đây???
TTối nay, bé @Kawaii Nezumi lại gửi tn vào hồ sơ của tớ và động viên tớ cố gắng học. Ahihi, chị cảm ơn em nhiều nha.

Trang Vũ 2k5

Học sinh gương mẫu
Thành viên
25 Tháng mười 2018
1,097
2,517
331
Nam Định
Trường THPT
5, 14/3/2019
Ngày 102 trước kỳ thi THPTQG 2019.

Sáng nay học 5 tiết, 11h20 mới về. Về đến nhà là 11h40, ăn mau mải còn ôn bài để chiều kt 45ph môn GDCD. 12h15 lại xách xe đi tiếp, kt có 45ph lại về, mệt kinh khủng thở không ra hơi nữa. Tớ xin mamma cho tớ ở lại để không phải tốn tiền gửi xe và tiền xăng. Mamma không cho ở, mama phán 1 câu : " Có 45 ph cũng phải về. Thà tốn tiền gửi xe, tiền xăng còn hơn, m mà ở lại trường là t không yên tâm chút nào". Mama nói cũng đúng. Phận là con gái, đi ra ngoài đường sợ đủ thứ.
Haizzzzzzzzzzza..., dạo này có người thay đổi nhiều quá, tớ cũng không nhận ra luôn.Mới xảy ra cách đây mấy hôm, bây giờ lại diễn ra nữa. Tớ chán cậu quá. Hơi tý là giận, nói cái gì không hợp là lại tìm cách đánh trống lảng không quan tâm đến tớ nói cái gì. ><?.

Ghét nhất là mấy người động cái là giận, mà toàn giận vô cớ. Dạo này ốm đau liên tục, hôm nay lại bị cảm nữa, nhức đầu , khó chịu kinh khủng. Khi tớ thấy bạn nhắn cho tớ là " Tớ có viêc rồi, bữa khác mình bàn tiếp nha" Ơ!!!!!!!!!!!!, có liên quan ha? tớ đang nc về sau này nên học ngành gì, bla bla....
Tớ có nói gì sai đâu mà bạn lại như vậy?.TỨC QUÁ MÀ!!!!!!!!!!><?. Bởi vậy lần sau không bao giờ rep tn của bạn nữa----------> Nghiệp mà.

Hôm nay và mấy ngày sau nữa chỉ cắm mặt vào học văn thôi, nhớ sao nổi đây???
TTối nay, bé @Kawaii Nezumi lại gửi tn vào hồ sơ của tớ và động viên tớ cố gắng học. Ahihi, chị cảm ơn em nhiều nha.
sao chj ik hok sớm vậy ktr có 45' thôi mà cx phải ik hok sớm sao

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
6,15/3/2019
Ngày 101 trước kỳ thi THPTQG 2019

Hôm nay học 9 tiết về cũng mệt.

Tối hôm nay trời có mưa nên cũng phần nào làm dịu nhiệt đi, mấy hôm nay nóng quá.

Hình như, hôm nay mình viết NHẠT quá thì phải :p

Kuroko - chan

Học sinh tiêu biểu
HV CLB Hội họa
Thành viên
27 Tháng mười 2017
4,573
7,825
774
21
Hà Nội
Trường Đời
6,15/3/2019
Ngày 101 trước kỳ thi THPTQG 2019

Hôm nay học 9 tiết về cũng mệt.

Tối hôm nay trời có mưa nên cũng phần nào làm dịu nhiệt đi, mấy hôm nay nóng quá.

Hình như, hôm nay mình viết NHẠT quá thì phải :p
chỉ là cuối tuần ít cái để viết thôi chứ cx ko nhạt âu nà ^^ <3

Top Bottom