Nhật ký Đường một chiều

VânHà.D

Cựu TMod Cộng đồng|Cựu Phụ trách box "Sách"
HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
t6, 31/12/2021

Bây giờ là 20h23, chỉ còn hơn 3 tiếng đồng hồ nữa là bước sang năm 2022

Nhìn lại 1 năm qua, cảm thấy mình đã trưởng thành rất nhiều trong suy nghĩ ( còn cái xác vẫn như vậy, không lên được kg nào :p ).

Tuy đã trưởng thành hơn rất nhiều, nhưng mình cảm thấy mình vẫn còn trẻ con lắm, chưa ra dáng người lớn chút nào hết.:D
À. còn phải biết yêu thương bản thân hơn nè. gặp chuyện gì buồn thì hãy chia sẻ, đừng giấu 1 mình, dù sao thì khi chia sẻ cũng thấy dễ chịu hơn mà.
Tớ cũng muốn gửi lời cảm ơn đến các bạn trên diễn đàn. Cảm ơn mn đã quan tâm, nói chuyện với tớ
( đặc biệt là phải cảm ơn 4 bạn này: @sannhi14112009 , @Vinhtrong2601 , @Ngọc Anh Akare@Xuân Hải Trần ) cảm ơn 4 đứa nhiều nhé, vì từ lúc chị comeback HMF 4 đứa là thân với chị nhất và chị em mình cũng có nhiều sở thích giống nhau nữa.

Cảm ơn cậu đã comeback HMF để tớ có thể quen biết cậu.
3/1 này là chúng ta biết nhau đc 1 tháng.
Đặc biệt hơn, tụi mình còn học cùng trường vs nhau nữa. Lần đầu tiên, tớ tìm đc 1 bạn cùng trường trên HMF ^~^

Cảm ơn cậu gần 1 tháng qua luôn chọc tớ cười, ( cậu là người đầu tiên khiến tớ cười nhiều như vậy), luôn động viên tớ...và còn nhiều nữa.Nhiều lúc tớ cũng muốn nổi điên vì cậu quá NHÂY & LƯƠN ( nhây, lươn, ăn vạ là số 1) kkkk
Nhiều lúc 2 đứa khịa nhau trên HMF, người ta còn tưởng là cơm tó nữa chứ :mad::mad::mad:

ko biết nói gì hơn, ngoài 2 tiếng Cảm ơn cậu.hy vọng tình bạn của chúng ta sẽ lâu dài.

https://diendan.hocmai.vn/threads/muc-tieu-nam-2022-cua-ban.844791/#post-4108422

Hy vọng mình sẽ thực hiện được những mục tiêu đã đề ra ở topic trên, ít thì cũng phải hoàn thành được 1 nửa :p
Năm 2021, mình đã bỏ lỡ rất nhiều điều, 1 phần cũng do dịch covid.

Mong mọi điều tốt đẹp sẽ đến với tớ và các bạn trong năm 2022.

21h, chỗ tớ đang bắn pháo bông, tự nhiên có cái cảm giác lâng lâng sao í :D . chắc mong năm mới quá :D

Lời cuối xin chúc tất cả mn 356 ngày của năm 2022 luôn luôn vui vẻ, hạnh phúc, thành công trong học tập.Mong dịch bệnh sớm qua đi để chúng ta trở lại cuộc sống bình thường.

HAPPY NEW YEAR 2022

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
t5, 6/1/2022

Mấy hôm nay bận chạy deadline sm nên ko online hmf được, sáng nay rảnh nên vô đây xả xì chét chút xíu chứ bực từ hôm qua đến giờ, tối qua tính viết nhật kí mà buồn ngủ quá nên không viết nữa để nay viết bù :D

Chán...cũng chả biết nói seo nữa. Gọi là làm việc nhóm mà giống làm việc cá nhân hơn á. Môn này thì đã khó mà còn ko chịu hợp tác làm bài nữa chứ.
Hỏi cái gì cũng ừ ừ cho xong, "ai giao phần nào thì tui làm phần đó".
Kêu vô họp nhóm để chốt cái bảng giá cũng đc có 5 người vô, nhóm 12 người mà đc có 5 người, ủa gì vậy trời. Ai cũng lấy lí do bận chạy nhiều môn, ủa đâu phải mình mấy bạn mới chạy môn, t cũng vậy nè.
:Rabbit60:Rabbit60:Rabbit60
Tớ đã bực mình từ hôm đó rồi. Đến hôm sau bảo làm ppt cũng ko ai nhận làm cả, lúc sau thì được bạn kia nhận làm ppt. Tuy ppt bạn làm ko đẹp, chữ hơi nhiều nhưng ít ra thì bạn có đóng góp chứ ko giống mấy đứa vô dụng kia.

Hôm qua tớ quyết định ngồi làm lại cái ppt của nhóm, ngồi từ sáng đến 9h tối mới xong. Chưa bao giờ mình lại ngồi lâu như vậy :D, muốn thoái hóa cột sống luôn.
( thật ra thì cx ko lâu vậy đâu, tại máy tính của tớ hỏng rồi nên tớ làm bằng đt mới lâu như vậy á)
Có word, có ppt rồi giờ kêu mí bạn thuyết trình mà mí bạn cũng ko thuyết trình là sao? Nhìn word đọc thui mà cx ko làm được. Ủa vậy vào nhóm làm gì. Quen ăn sẵn rồi, giờ bắt làm thì ngại.

Xả vậy chắc đủ rồi :D
Mấy hôm nay hơi mệt với hơi quạo vì bài tập nhóm nhưng tớ vẫn phải cảm ơn cậu vì đã ở bên động viên, an ủi tớ . Cảm ơn cậu rất nhiều :MIM16

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
t6, 7/1/22

Hôm qua là 1 ngày phả gọi là so bad với tớ, một là buồn vì bài tập nhóm, hai là buồn vì...chỉ có cậu mới biết phải hông nà :)

Từ trước đến giờ, mỗi khi có chuyện buồn tớ chỉ biết nghĩ về chuyện buồn đó và...k.h.ó.c :(

Tớ có thể lắng nghe, động viên người khác được nhưng tớ lại không làm được điều đó với bản thân mình và tớ cũng không biết tìm ai để giải tỏa nỗi buồn cả. Nhưng hôm qua tớ đã dũng cảm tìm cậu để tâm sự :) Đúng là khi nói ra mới biết chúng ta có nhiều điểm chung :D

Cảm ơn cậu đã dành gần hết buổi chiều ngày hôm qua ngồi nghe con bé mít ướt như tớ than vãn đủ thứ :D. Cảm ơn cậu rất nhiều :MIM16 520

Cậu nói khi nào cần thì cứ kiếm cậu, có gì muốn tâm sự cậu sẽ nghe hết. Cậu cũng vậy nhé ;), khi nào mệt mỏi, cần người tâm sự hay là xả cơn tức giận thì cứ tìm tớ nhé, tớ sẽ nghe hết :D

Tớ sẽ nghe lời cậu là phải mạnh mẽ lên ( tớ cx mạnh mẽ lắm tại cậu ko biết thui à. hehe :D)

À. Tớ sẽ trả lời câu hỏi của cậu ngày hôm qua. Đối với tớ, cậu là 1 người rất đặc biệt vì cậu là người đầu tiên khiến tớ luôn cảm thấy vui vẻ; là người đầu tiên quan tâm, động viên tớ mỗi ngày; là người đầu tiên tớ tìm để tâm sự; là người đầu tiên hay chọc tớ quạo; là người đầu tiên.....nhiều quá nhớ hông nổi. Như vậy đã đủ đặc biệt chưa cậu nhỉ? :D

Tóm lại buồn phiền chẳng giúp ích được gì mà chỉ khiến tớ càng bị đè nặng bởi sự mệt mỏi và muốn buông xuôi. Tốt nhất là hãy kiếm người để tâm sự. Nếu chân không muốn bước tiếp thì hãy dừng lại cho ta một phút nghỉ ngơi, hãy để tất cả sang một bên nhé cô gái.
Hãy cứ mạnh mẽ như m vẫn vậy, hãy cứ mỉm cười và kể cả yếu duối một chút thì có sao nhưng hãy tin rằng sẽ có một người yêu thương m, chờ đợi m.

Hạnh phúc sẽ đến với những người biết chờ đợi, dũng cảm vượt qua mọi khó khăn, đứng lên sau những nỗi đau để tìm đến một ngày mới. Và hãy can đảm lên cô gái à, đừng sợ.

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
t2, 10/1/22

Đôi lời tớ muốn gửi đến cậu
Có lẽ hôm nay là một ngày tồi tệ đối với cậu vì kết quả không được như cậu mong muốn :( ( cậu có biết là cậu làm tớ cũng buồn theo luôn khum hả)
Tớ đã nói hết những gì tớ muốn nói với cậu rồi.
Còn 1 điều nữa tớ muốn nói với cậu ( tớ ko dám nt cho cậu vì cậu đang buồn, thôi thì thả trôi nó ở đây vậy): từ giờ trở đi, mỗi khi cậu có buồn phiền thì cứ kiếm tớ nhé. tớ luôn sẵn sàng ngồi nghe cùng cậu mặc dù tớ chả biết động viên người khác như thế nào để cho người khác đỡ buồn cả :D . Nhưng ngược lại, tớ có 1 nguồn năng lượng rất lớn, cậu cần thì nói tớ tớ truyền cho nhé.
Buồn hôm nay thui nhó. Mai còn buồn là chuẩn bị tinh thần ăn đấm của Vân á :D :Chuothong7:Chuothong7

nghe chút nhạc để lấy lại năng lượng nèo

Giống như tên bài hát, cậu ko đc bỏ cuộc đâu nhó

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
t3, 11/1/22

Chiều nay đọc thấy cái này hay hay nên note để thực hiện dần. Còn có 4 năm nữa chứ nhiêu đâu :D
Screenshot_20220111-161911.jpg Screenshot_20220111-161857.jpg Screenshot_20220111-161843.jpg Screenshot_20220111-161827.jpg Screenshot_20220111-161811.jpg Screenshot_20220111-161755.jpg Screenshot_20220111-161741.jpg Screenshot_20220111-161722.jpg Screenshot_20220111-161658.jpg

Có nhiều điều mình đã thực hiện được rùi :p

~~~~~
à còn 1 chuyện nữa, hôm nay mình biết đc điểm thi của 1 môn nữa, điểm hơn cả sự mong đợi của mình nữa. cứ tinh thần này mà phấn đấu nha Zân

CHÚC MN BUỔI TỐI ZUI DẺ ♡♡♡

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
T5, 3/2/22

Tết nhất bận quá, hôm nay mới rảnh 1 chút nên onl HMF khai bút cho cái nhật kí mốc meo của mình kkkkk. Hy vọng năm nay mình sẽ hoàn thành đc những mục tiêu đề ra :)

Không biết Tết mọi người có đi đâu chơi khum nhỉ? Tớ thì ở nhà ăn với ngủ thôi à ( vậy mà khum lên được kg nào luôn mới buồn chứ :D ).

Mọi người bảo giờ đi học lại nhỉ? Tớ thì 14/2 bắt đầu đi học lại ( học onl mới đau lòng chứ, mà chỉ học onl có 1 tuần thui. 21/2 sẽ đc đi học ở trường,
kết thúc 8 tháng nghỉ he. Mà đợi từ giờ đến 21/2 cũng lâu nhỉ, kkkk

Năm mới chúc mọi người ĐẮC TÀI, ĐẮC LỘC, ĐẮC NHÂN TÂM nhó

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
Bình Thạnh, tp.HCM
T7, 26/2/22
14:59
Hôm nay là tuần thứ hai bắt đầu của học kì mới và là tuần đầu tiên trở lại trường sau 9 tháng nghỉ ở nhà học online.

Hôm nay đc gặp lại mấy đứa bạn cùng lớp rất là vui và có rất nhiều chuyện kể vs nhau :D nói đến mức mà bị cô la luôn :p , thấy đứa nào cũng khác ( ngoại trừ mình )
Thật sự rất là vui, và vui hơn nữa vì sau hơn 2 tháng tớ quen biết cậu trên HMF thì ngày hôm nay tớ đã có cơ hội gặp cậu ở trường :)
Bình thường nt với cậu tớ thấy cậu nch rất hài rồi nhưng hôm nay có cơ hội nch trực tiếp với cậu, tớ thấy cậu còn vui tính hơn khi nt nữa :D
DL (deadline :D ) à, nhưng tớ vẫn thích gọi cậu là con Lươn chúa hơn :p, cảm ơn cậu đã comeback hmf để tớ có cơ hội nch với cậu, có bạn cùng trường cũng online hmf.
Mặc dù hôm nay chỉ có thể nch với nhau có 20ph thôi nhưng tớ cảm thấy cx rất vui rồi.
Hy vọng sau này sẽ có cơ hội nch vs cậu nhiều hơn nữa

Nay cx là cuối tuần rồi, chúc mn cuối tuần vui vẻ :)

Last edited:

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
T6, 11/3/22
Lâu rồi mới quay lại với cái nhật kí đầy mạng nhện này.

Ngừi ta nói khi buồn phiền, tức giận thì đừng ra 1 quyết định gì đó, quả ko sai. Bữa buồn buồn ngồi đổi tên cái acc. Giờ nghĩ lại vẫn thích tên YuuDuong hơn, nó đã gắn bó vs mình gần 3 năm :D
Thui kệ, tên mới để có 1 khởi đầu mới vậy, khựa khựa

Hmmm...dạo này hơi buồn 1 tí, chỉ mong thể vui vẻ như trước kia, nhưng có lẽ là khum được nữa rồi. Mà việc gì phải ngồi buồn rầu nhớ lại những ngày tháng trc kia nhỉ. Người ta đến rồi đi như 1 cơn gió thoáng qua, hà cớ chi phải buồn. Cuộc sống này còn có nhiều người để m quan tâm hơn Vân ạ. Tau nghĩ là m nên đăng xuất một số người ra khỏi bộ não của m Vân ạ, nhớ chi để đau đầu :D .

Buồn ghê luôn mn ạ, ở nhà thì Vân FA gần chết, thế mà mới đi học có 3 tuần thui hết FA luôn rồi, giờ thành F1 chồng F1, rùi lại ở nhà học onl tiếp.

Dạo này bài vở nhiều, deadline dí muốn ngộp thở , cả tớ và cậu cũng ko có nhiều thời gian nch vs nhau như trước nữa, tớ hơi buồn á. Thôi thì cùng nhau cố gắng học thật tốt để ra trường đúng hạn nhé.

Belike kkk

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
T6, 1/4/22

Và 1 tháng nữa đã trôi qua,nhanh thật đấy, chưa làm đc cái gì mà đã hết tháng.
Hôm nay bắt đầu sang tháng 4 rồi, tớ chỉ còn học 1 tuần nữa là thi kết thúc môn. Haizzz, quay đi quay lại đã gần 3 năm rồi. Cố lên cô gái, còn 1 năm nữa thôi.
Bây giờ vô chuyên ngành rùi, tối ngày cắm đầu vào học bài và chạy Deadline, quên luôn cả ngày tháng :D . Nếu hôm nay ko đọc cái stt của bé @Ngọc Anh Akare thì tớ cũng không nhớ hôm nay là cá tháng 4 đâu.

Bắt đầu sang tháng 4 rồi, hãy lập kế hoạch ôn thi cho tốt nhé cô gái, phải đạt được mục tiêu mà m đã đặt ra đó nhé. Cố gắng lên nè, từng chút, từng chút một tiến đến mục tiêu.
m sắp đạt được rồi đó, cố gắng thêm chút nữa thôi.

# Hôm nay nhất định phải sống tốt hơn hôm qua! Kiên trì mỗi
ngày, chắc chắn bạn sẽ nhận được thu hoạch lớn.

Thôi...thì...Tớ yêu những ai đọc được những dòng nhật kí này của tớ hihi

Chúc mn ngày mới tràn đầy năng lượng.

• Like
Reactions: Thu Phương 195

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
CN, 21/8/22
Lâu quá rồi khum viết nhật ký, bây giờ toàn mạng nhện khum à, hihi.
Viết vài câu vào đây để chống trôi :D

Hmm...rảnh quá sinh nông nổi :D
Nhưng mà ngồi viết kiểu này lại thấy thích.

• Haha
Reactions: Marcco

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
3/12/2021 - 3/12/2022
Gửi đến cậu- người bằng tuổi, học cùng trường vs tớ

Thời gian trôi qua nhanh thật, quay đi quay lại đã tròn 1 năm kể từ ngày tớ quen biết cậu trên HMF.

Nhớ lại ngày mới quen cậu trên hmf, tớ rất vui vì có người học cùng trường cũng onl hmf, tớ và cậu bằng tuổi, đều là sinh viên k19 của trường H.
Từ lúc biết cậu, 2 đứa tụi mình đã nói rất nhiều chuyện trên trời dưới đất, vui có, buồn cx có luôn. Tớ cảm thấy tớ và cậu có nhiều điểm rất giống nhau ^~^...
Cảm ơn cậu đã xuất hiện trong cuộc sống của tớ, làm cho cuộc sống của tớ trở nên vui vẻ hơn; lần đầu tiên tớ đc biết cái cảm giác có người khác giới quan tâm như thế nào, cậu luôn chúc tớ ngày mới vui vẻ, buổi tối chúc tớ ngủ ngon, hỏi han tớ đang làm gì, đã ăn cơm chưa.

Kỷ niệm thì vẫn còn đó, nhưng người thì đã đi xa :(
Từ sau lần cậu hẹn gặp tớ ở trường cuối tháng 2/2022 và mấy lần nt qua zalo thì đến hiện tại tớ và cậu ko còn liên lạc vs nhau nữa, tớ cx ko biết lí do là gì.
Có vài lần tớ nt hỏi tình hình học tập của cậu, cx ko thấy cậu hồi âm ( lúc đó tớ buồn lắm).
Từ lúc ko còn liên lạc đc vs cậu, tớ cảm thấy rất buồn :( , giống kiểu Có ko giữ, mất đừng tìm.
…..........
Tuy là bây giờ ko còn liên lạc đc vs cậu, nhưng tớ hy vọng 1 ngày nào đó sẽ đc gặp lại cậu ^°^
Năm nay cậu và tớ đều học năm cuối rồi, chúc cậu sớm tốt nghiệp vs tấm bằng loại giỏi hoặc xuất sắc.

• Wow
Reactions: Marcco
Top Bottom