Đuổi hình đoán phim

M

mr.virut

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Luật chơi cực đơn giản: nhìn hình, các bạn đoán tên bộ phim nào được nhắc đến nhé! Mọi người cùng tham gia nào...! :)>-

Đầu tiên: Một bộ phim xuất sắc của điện ảnh VN, gồm 3 chữ:
1.

2.

3.1 chữ trong 1 bài hit của cô ca sĩ này:

P

piggyangel

Chịu! Nhờ các bác đoán hộ cái, em ko biết gì hết!
-> NGÂY THƠ VÔ SỐ TỘI ^^

H

hien_ly

1. CÁNH (Cánh chim).
2.ĐỒNG (Trống đồng).
3.HOANG(Hoang mang).
Chậc, đây có phải là bộ film CÁNH ĐỒNG HOANG của đạo diễn Hồng Sến hok ta!=> rất logic!!!:).

M

mr.virut

1. CÁNH (Cánh chim).
2.ĐỒNG (Trống đồng).
3.HOANG(Hoang mang).
Chậc, đây có phải là bộ film CÁNH ĐỒNG HOANG của đạo diễn Hồng Sến hok ta!=> rất logic!!!:).

Hì hì, đúng rồi!:)>-
Một số thông tin thêm:
-Cánh đồng hoang là một phim truyện nhựa làm về đề tài Chiến tranh Việt Nam của Việt Nam. Có thể nói đây là một trong những bộ phim xuất sắc nhất của điện ảnh VN.
-Đạo diễn Nguyễn Hồng Sến
Kịch bản Nguyễn Quang Sáng
Diễn viên Lâm Tới, Thúy An
-Giải thưởng
Giải biên kịch - Liên hoan phim Việt Nam (1980)
Giải nam diễn viên - Liên hoan phim Việt Nam (1980)
Giải quay phim - Liên hoan phim Việt Nam (1980)
Giải đặc biệt - Liên Đoàn báo chí Điện ảnh Quốc tế (1980)
Giải Bông sen vàng Liên hoan phim Việt Nam, 1980
Huy chương vàng Liên hoan phim Quốc tế Moskva, 1981

M

mr.virut

Bây h tiếp nhé!

Lại một bộ phim VN, được sx gần đây thôi. Tuy được đầu tư khá lớn nhưng thành công thì chả là bao.Tiêu đề gồm 6 chữ.

1.Tiêu đề có hình thức là câu hỏi

2.Hai diễn viên chính là:

3. 1 gợi ý khác

D

doigiaythuytinh

Tình yêu đến từ bao giờ
:)) :)) :)) => Lần đầu tiên nghe cái tên phi nì =))
Pó tay, bạn cho thêm tí gợi ý nữa đi:d

p/s: Hình như cái nì giông gióng ĐUỔI HÌNH BẮT CHỮ :D

H

hien_ly

Đây đích thị là bộ film CÓ LẼ NÀO TA YÊU NHAU?....... rùi. Gợi ý 1 thì fản ánh nd tiêu đề film, gợi ý 2 là 2 diễn viên trong film: NM Ngọc Quyên và Thăng Bình, nhưng còn gợi ý 3??? Từ Hàn Quốc =>VN ah??? Hok theo dõi film nên hok bik..............:).

M

mr.virut

Đây đích thị là bộ film CÓ LẼ NÀO TA YÊU NHAU?....... rùi. Gợi ý 1 thì fản ánh nd tiêu đề film, gợi ý 2 là 2 diễn viên trong film: NM Ngọc Quyên và Thăng Bình, nhưng còn gợi ý 3??? Từ Hàn Quốc =>VN ah??? Hok theo dõi film nên hok bik..............:).

Đúng rồi!

Một số thông tin thêm

Hãng sản xuất: BHD và Hãng phim Việt

Đạo diễn: Tống Thành Vinh

Diễn viên: Trịnh Thăng Bình(pic dấu thăng bình phương); Ngọc Quyên(pic người mẫu); Anh Thư; Tommy Trần; Bằng Lăng

Có Lẽ Nào Ta Yêu Nhau được dựa trên kịch bản bộ phim truyền hình của Hàn Quốc mang tên “The Twins”("Anh em sinh đôi" ).(pic cuối)

p/s: Hình như cái nì giông gióng ĐUỔI HÌNH BẮT CHỮ :D

Uh, thì cũng là đuổi hình bắt chữ mình thay đổi tên tí cho hợp với chủ đề ấy mà.:D

Last edited by a moderator:
M

mr.virut

tiếp...khó hơn tí ;)

Giờ là một bộ phim Trung Quốc khá nổi tiếng. Tên phim có 4 chữ với các gợi ý sau:

1.

2.

P

piggyangel

Sao Mr.Virus ko đố các phim nước ngoài ấy nhỉ?
Vì phim gì chứ phim Việt Nam thì mình ít xem lắm=>CHỊU :confused::D
Mà mình thấy trò này cũng vui chứ nhỉ? :D

H

hien_ly

Câu đố ni khó quá, Mr.virus trả lời giùm vs đi!!!
hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii............................

M

mr.virut

Hehe, tui đoán là Hoàn châu cách cách

Kiểu ni đúng ròy:D:D:D

Hì , "đúng ròy" thiệt đó bạn!

Pic đầu mình lấy từ minh họa truyền thuyết "hoàn kiếm", các bạn để ý sẽ thấy kiếm đã được thay bằng "ngọc"- Hán Việt gọi "ngọc" là "châu" => "Hoàn châu"

Pic sau là minh họa về khoảng cách giữa 2 người => "cách cách"

Vậy là "Hoàn châu cách cách" :D

Hoàn Châu cách cách (還珠格格) là một bộ phim truyền hình gồm ba phần: phần một được làm vào năm 1997, phần hai được làm vào năm 1999 và phần ba được làm vào năm 2003. Các cảnh quay trong phim hầu hết được quay ở Tử Cấm thành (Trung Quốc).
Sự ra đời của bộ phim đã tạo một làn sóng hâm mộ rất lớn trên toàn châu Á và góp phần vút bay cho các tên tuổi: Triệu Vy, Lâm Tâm Như, Tô Hữu Bằng, Phạm Băng Băng,...

M

mr.virut

Tiếp tục...

Giờ mình đi thẳng qua Hàn Quốc luôn nhé...! Một bộ phim cũng khá mới mẻ thôi chứ không "xưa" như "HCCC" đâu! Gợi ý tiếp đây là tên Tiếng Anh có 3 chữ!

Nhân vật nam đừng chú ý đến tên, nghề nghiệp gì nhé...!
Chú ý tới vị trí cũng giúp bạn đoán đấy! Hơi khó tí...!

V

vuduyhungchuot

Thôi, bỏ qua câu này. Câu khác nhé (cho dễ hơn):
1.

2.

3.
images

Gợi ý thêm: Đây chỉ là 1 tập trong series của phim này.

0

0393890738

Harry potter và căn phòng bí mật
hihihihihiiihihihihiiiihihhhhhhhhiihihihihhihh

V

vuduyhungchuot

Sai bét. Câu chuyện này khác cơ. Gợi ý: Phim này kể về 4 anh em phiêu lưu vào 1 thế giới kì ảo.

M

mr.virut

Tiếp tục...

Giờ mình đi thẳng qua Hàn Quốc luôn nhé...! Một bộ phim cũng khá mới mẻ thôi chứ không "xưa" như "HCCC" đâu! Gợi ý tiếp đây là tên Tiếng Anh có 3 chữ!

Nhân vật nam đừng chú ý đến tên, nghề nghiệp gì nhé...!
Chú ý tới vị trí cũng giúp bạn đoán đấy! Hơi khó tí...!

Có vẻ câu hỏi này gây khó khăn với mọi người nhỉ! Nếu là tớ, nếu ko là người ra đề thì tớ cũng chả đoán được! Thôi gợi ý nhé, tên phim tiếng Anh gồm 3 từ: giới tính người phía trên (dễ quá :D) + vị trí người này so với 2 pic dưới + từ cuối tạo bởi 2 chữ này theo tiếng Việt=trạng thái người nữ+sử dụng thứ trong pic dưới phải bạn sẽ có chất...? Dễ rồi đấy mọi người!

Top Bottom