Đuổi hình bắt chữ-ds nhận quà p1-hình mới trang cuối (16-17h

A

amaranth

Mải mê làm thơ con cóc, quay lại thấy AnhCuTe đã lanh tay trả lời trước rồi, đồng quan điểm với bạn ấy :)

M

Moderator

chithuy said:
Nếu như các bạn không còn câu trả lời nào khác thì, hic hic hic xin chúc mừng chithuy với 1 đáp án đúng.

Thế còn bức hình thứ 4 của chúng ta thì sao. Hình ảnh này sẽ rất quen thuộc với các bạn đấy, các bạn chú ý khi trả lời nhớ giải thích khái niệm câu trả lời nhé.

A

anhcute

Chà Chithuy Pro.. Mình lang thang quay lại thấy chi thuy trả lời mất tiêu... Very Good

M

Moderator

chithuy said:
câu này ko khó mà. Như câu đầu tiên thì cũng chịu. Anh mod à, tiếp tục ?
Anh xin lỗi vì online chậm quá, công nhận là em giỏi thật đấy, đoán đúng 2 câu liền.
Vậy thì với tấm hình tiếp theo, em sẽ nói với anh là:

7

7124119

"chiếc lá cuối cùng" fải hok bác Mod <<<tên cùa 1 tác phẩm VH nổi tiếng :mrgreen:

M

Moderator

Các em cứ trả lời nhé, bao giờ đúng anh sẽ post hình mới lên, hoặc khó quá thì anh sẽ có lời gợi ý.
Chẳng hạn như với tấm hình ở trên gợi ý được đưa ra sẽ là: Đây là một khái niệm gồm có 2 từ, các em hãy để ý xem cái que nó đang làm gì cái cốc

M

Moderator

Đáp án em đưa rất hay, nhưng mới chỉ gần chính xác, ở đây không quan trọng là cái cốc hay cái chén, mà cái cốc (chén ) đó nó như thế nào với xung quanh.....
P/S: các em nhớ giải thích khái niệm mình đưa ra có nghĩa là gì luôn nhé để mọi người dễ hiểu

Top Bottom