Đứng trước tấm bảng đính đầy tiền, bạn sẽ lấy về hay cho đi ???

T

toiyeu71

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Một nhóm người Mỹ chuyên quay lại những video ý nghĩa, họ đã quay được 1 video khiến mọi người cảm thấy ấm áp. Họ đã làm ra một tấm bảng, trên đó ghi dòng chữ: "Hãy lấy nếu bạn cần và hãy cho nếu bạn có khả năng" rồi dán lên đó mấy tờ tiền 1 USD. Bạn sẽ không thể tưởng tượng được điều gì đã xảy ra!

Tấm bảng này được treo ở nơi công cộng tại bãi biển Mission ở thành phố San Diego, bang California,Mỹ, chỉ trong mấy chục phút đã có 20 tờ 1 USD được gắn lên đó. Lúc này có 1 người đàn ông lang thang đi tới, ông nhìn lên tấm bảng rồi lại rời đi mà ko lấy đồng nào.
Khi được hỏi: ''Tại sao ông ko lấy những tờ tiền này''? Người lang thang này liền trả lời: ''Đây ko phải thứ tôi rất cần, có nhiều người khác cần tiền hơn tôi. Thứ tôi cần chỉ là cơm ăn vào ngày mai và một tinh thần khoẻ mạnh. Tôi ko tham lam''
Có nhiều người bao gồm trẻ em,thanh niên, người già, dân cư tại địa phương hay cả nhữnh du khách đều đi qua đi lại tấm bảng có dòng chữ' "Hãy lấy nếu bạn cần và hãy cho nếu bạn có khả năng" này. Trong số họ, có người gắn lên tấm bảng tờ 1 USD, có người chụp ảnh lưu niệm.

Nếu là bạn, bạn sẽ lấy về hay cho đi.:confused::confused:

A

a9a9a9a9a9

Vậy nếu là em , em sẽ làm thế nào , sử trí ra sao khi ''ĐỨNG TRƯỚC TẤM BẢNG ĐƯỢC DÍNH ĐÂY TIỀN ĐÓ '' ___________________________Nghe có vẻ hơi khó nhỉ , thử lòng lương tâm mà (^^!!^^)____________

T

toiyeu71

Vậy nếu là em , em sẽ làm thế nào , sử trí ra sao khi ''ĐỨNG TRƯỚC TẤM BẢNG ĐƯỢC DÍNH ĐÂY TIỀN ĐÓ '' ___________________________Nghe có vẻ hơi khó nhỉ , thử lòng lương tâm mà (^^!!^^)____________

nếu là em, em sẽ dán lên đó 1 tờ USD vì cuộc sống của em không quá cần thứ gọi là ''tiền'' ấy mà chỉ là sự hiểu biết và đồng cảm của mọi người như thế!!!;););););););););););););)
Em cũng sẽ dán lên đó tiền.... có bao nhiu thì cho bấy nhiêu, ''tiền'' lấy đi từng đó cũng chẳng giàu đc đâu ạ. Còn nhìu người còn cần hơn em nhìu. em thấy mk may mắn hơn nhiu f người nên em sẽ cho đi hơn là nhận

Last edited by a moderator:
A

a9a9a9a9a9

Vậy là nếu nhiều thì sẽ lấy _________________________________________________________đúng không?____________________________

Last edited by a moderator:
A

a9a9a9a9a9

Thay đổi lẹ dả ****************************?? _______________trả lời nè : chị cũng sẽ cho , vì lá lành đùm lá rách , mà lá rách ít thì đùm lá rách nhiều ______chị cũng có gia cảnh khó khăn , nhưng kể ra thì chị còn may mắn hơn họ _________ Cùng chia sẽ nỗi buồn với nhau , người ta vui mình cũng cảm thấy vui ___________thế là cả hai cùng cười __________

T

toiyeu71

thay đổi lẹ dả ****************************?? _______________trả lời nè : Chị cũng sẽ cho , vì lá lành đùm lá rách , mà lá rách ít thì đùm lá rách nhiều ______chị cũng có gia cảnh khó khăn , nhưng kể ra thì chị còn may mắn hơn họ _________ cùng chia sẽ nỗi buồn với nhau , người ta vui mình cũng cảm thấy vui ___________thế là cả hai cùng cười __________
___________________:d :d :d________________________________

B

boboiboydiatran

Một nhóm người Mỹ chuyên quay lại những video ý nghĩa, họ đã quay được 1 video khiến mọi người cảm thấy ấm áp. Họ đã làm ra một tấm bảng, trên đó ghi dòng chữ: "Hãy lấy nếu bạn cần và hãy cho nếu bạn có khả năng" rồi dán lên đó mấy tờ tiền 1 USD. Bạn sẽ không thể tưởng tượng được điều gì đã xảy ra!

Tấm bảng này được treo ở nơi công cộng tại bãi biển Mission ở thành phố San Diego, bang California,Mỹ, chỉ trong mấy chục phút đã có 20 tờ 1 USD được gắn lên đó. Lúc này có 1 người đàn ông lang thang đi tới, ông nhìn lên tấm bảng rồi lại rời đi mà ko lấy đồng nào.
Khi được hỏi: ''Tại sao ông ko lấy những tờ tiền này''? Người lang thang này liền trả lời: ''Đây ko phải thứ tôi rất cần, có nhiều người khác cần tiền hơn tôi. Thứ tôi cần chỉ là cơm ăn vào ngày mai và một tinh thần khoẻ mạnh. Tôi ko tham lam''
Có nhiều người bao gồm trẻ em,thanh niên, người già, dân cư tại địa phương hay cả nhữnh du khách đều đi qua đi lại tấm bảng có dòng chữ' "Hãy lấy nếu bạn cần và hãy cho nếu bạn có khả năng" này. Trong số họ, có người gắn lên tấm bảng tờ 1 USD, có người chụp ảnh lưu niệm.

Nếu là bạn, bạn sẽ lấy về hay cho đi.:confused::confused:

Nói chung anh sẽ lấy
tiền là tất cả trong cái xã hội này
thậm chí là sức khỏe
ko có tiền chả thể làm j cả việc ngồi đây nc

A

a9a9a9a9a9

Nghĩ lại _____:D______tiền cần thiệt , nhưng hạnh phúc cần hơn tiền gấp trăm lần _______@};-_______chỉ cần ngày nào cũng được cười ,, được vui vẻ thì ngày ấy là ngày tuyệt vời hơn tất cả ________:):D_______ Nụ cười nếu bị mất đi thì cuộc sống chả có ý nghĩa gì nữa , nó sẽ thật buồn tẻ ,cô vọng ______:mad::(_______Một nụ cười hạnh phúc có thể giúp ta chữa lành vết thương __ lấy lại niềm tin đối với cuộc sống này '' CHIẾC %%- CUỐI CÙNG'' :):)

Top Bottom