Đừng bao giờ so sánh mình với người khác!

Nhan Đạm

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng sáu 2015
33
28
81
Mình thấy không nên so sánh bản thân với bất kỳ ai cả
Mỗi người mỗi cuộc sống, mỗi hoàn cảnh khác nhau, bản thân không cần thiết phải so sánh mình với ai cả. mình là mình, sống cuộc sống của mình, mục tiêu của mình, tương lai của mình. Áp đặt bản thân phải sống theo cuộc sống của ai khác là điều tuyệt đối không thể.
Còn khi người khác đem mình ra để so sánh với ai đó thì việc đó không quan trọng, đó chỉ là cách nhìn nhận của người khác thôi, không sai không đúng, mình cũng không cần phản bác.
Quan trọng nhất là bản thân không nghĩ như vậy ! :) :) :)

S I M O

Cựu Phụ trách nhóm Anh
Thành viên
19 Tháng tư 2017
3,385
9
4,343
649
Nam Định
Trái tim của Riky-Kun
Có nên không nhỉ? Mình thấy bố mẹ mình ở nhà cũng hay so sánh mình với bạn khác, trong khi đó mình đâu có thua thiệt gì so với mấy bạn ý đâu! Vậy theo các bạn, chúng ta có nên so sánh mình với người khác?
Thật ra thì việc bố mẹ bạn có so sánh bạn với ai, thì cũng chỉ muốn bạn được tốt như người ta thôi.Nhưng cá nhân mình không thích việc bị so sánh.Mỗi người đều có thế mạnh riêng,không ai giống ai.Nếu bạn biết phát triển thế mạnh để nổi bật, bạn sẽ tốt hơn nhiều so với cái con nhà người ta kia.Thay vì so sánh để trở thành bản sao của người khác,bạn nên tự chứng minh bản thân mình với bố mẹ.

Top Bottom