Tâm sự Du học

KhanhKhanhk7

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng ba 2020
377
1,079
121
16
TP Hồ Chí Minh
THCS Trường Chinh
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Alo lại là Khanh đâyyy
Lần nay Khanh muốn hỏi các bạn: Nếu được đi du học ở bất cứ nước nào, bạn sẽ đi đâu và vì sao ?
Nếu là Khanh thì Khanh muốn đi du học ở Anh, vì ở đó khá là đẹp, mọi người đều giao tiếp bằng tiếng Anh nên Khanh sẽ được nâng cao khả năng tiếng Anh của mình.

Gâu Đần

Học sinh tiến bộ
HV CLB Địa lí
Thành viên
6 Tháng mười một 2018
950
1,585
171
16
Hải Phòng
THCS Đằng Hải ai cùng trường lên tiếng =)
Alo lại là Khanh đâyyy
Lần nay Khanh muốn hỏi các bạn: Nếu được đi du học ở bất cứ nước nào, bạn sẽ đi đâu và vì sao ?
Nếu là Khanh thì Khanh muốn đi du học ở Anh, vì ở đó khá là đẹp, mọi người đều giao tiếp bằng tiếng Anh nên Khanh sẽ được nâng cao khả năng tiếng Anh của mình.
Nếu được đi du học mình muốn tới Nhật Bản. Vì đây là một quốc gia phát triển, mình có thể học hỏi từ họ nhiều thứ (sang đấy học cách làm phim hoạt hình=). Và vì bên đấy đẹp nữa. (Không tính chuyện mình không biết chào bằng tiếng nhật ra.)

khahhyen_ybms1

Học sinh tiến bộ
HV CLB Địa lí
Thành viên
16 Tháng bảy 2020
709
2,319
231
Hà Tĩnh
THCS Lê Bình
Alo lại là Khanh đâyyy
còn em muốn đi Mỹ vì đất nước này giàu đẹp với lại ước mơ của em là nói tiếng anh giống họ và sinh sống ở đó nên giờ đang cố gắng học anh đây
À mà nếu 0 được đi mỹ thì em có nguyện vọng 2 là đi hàn vì ở đó có idol của mình và giờ tiếng hàn của em biết khá nhiều rồi và cũng biết viết nữa á

• Like
Reactions: KhanhKhanhk7

wyn.mai

Cựu Mod Văn
HV CLB Địa lí
Thành viên
9 Tháng năm 2020
2,043
8,868
726
Lâm Đồng
Lý Tự Trọng
Alo lại là Khanh đâyyy
còn Mình thì nghĩ sẽ xang Ca-na-đa tại ở đó cũng dùng tiếng anh mà quan trọng hơn là nền giáo dục ở đó gần giống Việt Nam, mình có thể dễ dàng theo kịp.

Diệp Hạ Bạch

Cựu TMod Anh
HV CLB Địa lí
Thành viên
28 Tháng sáu 2020
732
2,508
306
Thái Bình
Muốn biết hãy hỏi :D
Alo lại là Khanh đâyyy
Chắc là e chọn đi Pháp , nổi tiếng về bánh ngọt và phong cảnh đẹp nên muốn đến.Với lại cũng có nhiều người nước khác đến du lịch,càng biết càng nghe ,càng giao tiếp nhiều thứ tiếng càng mở mang kiến thức ạ.

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
Trường Trung học cơ sở Nhơn Hòa
Alo lại là Khanh đâyyy
Còn mình thì mình sẽ đi Singapore ạ :> Nghe nói bên đấy rất văn minh mà lại tốt, vả lại có nhiều nơi đẹp để thưởng thức nữa ví dụ như Marina Bay Sands, Đảo Sentosa, Chinatown.... (nói vậy thôi chứ mình làm gì có tiền mà đi mấy chỗ xa xỉ ấy ==") Bên đấy cũng có khá nhiều người nói tiếng Anh, nếu ở bên Việt mình giỏi Anh rồi thì qua đó không vấn đề gì.
Mình còn 1 lựa chọn nữa là sang Nhật :> Cực thích Nhật luôn, qua bên đấy ngắm anime free, văn hoá đa dạng, thái độ của mọi người cũng dễ mến... (nhưng tiếng Nhật hơi khó nhằn ==")
Còn mình thì việc đi du học còn lâu nữa, đến khi đó rồi tính :3
Nếu được đi du học mình muốn tới Nhật Bản. Vì đây là một quốc gia phát triển, mình có thể học hỏi từ họ nhiều thứ (sang đấy học cách làm phim hoạt hình=). Và vì bên đấy đẹp nữa. (Không tính chuyện mình không biết chào bằng tiếng nhật ra.)
ô hô cùng ý nè :p

• Like

KhanhKhanhk7

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng ba 2020
377
1,079
121
16
TP Hồ Chí Minh
THCS Trường Chinh
còn em muốn đi Mỹ vì đất nước này giàu đẹp với lại ước mơ của em là nói tiếng anh giống họ và sinh sống ở đó nên giờ đang cố gắng học anh đây
À mà nếu 0 được đi mỹ thì em có nguyện vọng 2 là đi hàn vì ở đó có idol của mình và giờ tiếng hàn của em biết khá nhiều rồi và cũng biết viết nữa á
nhìu người thích đi mỹ lắm nè, nhưng mà xin visa hay passport gì đó khó lắm á

Còn mình thì mình sẽ đi Singapore ạ :> Nghe nói bên đấy rất văn minh mà lại tốt, vả lại có nhiều nơi đẹp để thưởng thức nữa ví dụ như Marina Bay Sands, Đảo Sentosa, Chinatown.... (nói vậy thôi chứ mình làm gì có tiền mà đi mấy chỗ xa xỉ ấy ==") Bên đấy cũng có khá nhiều người nói tiếng Anh, nếu ở bên Việt mình giỏi Anh rồi thì qua đó không vấn đề gì.
Mình còn 1 lựa chọn nữa là sang Nhật :> Cực thích Nhật luôn, qua bên đấy ngắm anime free, văn hoá đa dạng, thái độ của mọi người cũng dễ mến... (nhưng tiếng Nhật hơi khó nhằn ==")
Còn mình thì việc đi du học còn lâu nữa, đến khi đó rồi tính :3

ô hô cùng ý nè :p
ở singapore có thủy cung SEA Aquarium á, thích lắm luôn, dù chưa đi nhg mình vẫn muốn đi 1 lần cho biết

Last edited by a moderator:

Gâu Đần

Học sinh tiến bộ
HV CLB Địa lí
Thành viên
6 Tháng mười một 2018
950
1,585
171
16
Hải Phòng
THCS Đằng Hải ai cùng trường lên tiếng =)
ở singapore có thủy cung SEA Aquarium á, thích lắm luôn, dù chưa đi nhg mình vẫn muốn đi 1 lần cho biết
Đi du học mà bạn=). Đi du học chứ có đi du lịch đâu mà vô thủy cung :D
nghe nói Canada yên bình lắm =))
Canada là một trong những quốc gia thân thiện nhất thế giới. Người dân ở đây thân thiện tới nỗi người dân để nguyên cửa mở mà không sợ trộm và chính phủ không cho người dân cầm bình xịt hơi cay ra ngoài đường =))

• Like
Top Bottom