Đột quỵ và ở dơ

Tulabodo

Học sinh mới
Thành viên
26 Tháng bảy 2020
4
3
6
48
Bình Định
Thpt mỏ cày
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Gần đây mình đọc được nhiều tin tức liên quan đến đột quỵ rất thương cảm. Là hs cuối cấp, mình thường xuyên phải đi học thêm về muộn, do đó việc tắm khuya sau 22h là khó tránh khỏi. Nếu là mình, các bạn sẽ chọn ở dơ hay tắm đêm và chấp nhận nguy cơ?

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
Gần đây mình đọc được nhiều tin tức liên quan đến đột quỵ rất thương cảm. Là hs cuối cấp, mình thường xuyên phải đi học thêm về muộn, do đó việc tắm khuya sau 22h là khó tránh khỏi. Nếu là mình, các bạn sẽ chọn ở dơ hay tắm đêm và chấp nhận nguy cơ?
Thực ra không cần thiết là phải tắm là sạch đâu bạn
Thay vào đó bạn có thể lau người. Khá ổn và cũng nhanh nữa (mỗi tội đầu hơi bẩn thôi =))) )

• Like
Reactions: Tulabodo

Dương Nhạt Nhẽo

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
7 Tháng tám 2018
2,945
7,443
621
18
Lào Cai
Trường THPT số 1 Lào Cai
Nếu tắm thì nên tắm vào buổi sáng, buổi đêm không nên đi tắm mà chỉ cần lau người và rửa mặt thôi nhé

• Like
Reactions: Tulabodo

Tulabodo

Học sinh mới
Thành viên
26 Tháng bảy 2020
4
3
6
48
Bình Định
Thpt mỏ cày
Buổi sáng cũng lạnh lắm đó, mình còn không đủ nghị lực để dậy sớm được vào buổi sáng nữa

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Bật nóng lạnh trưa đi học về tắm rồi ăn cơm ý em. Lạnh quá có thể tắm cách ngày cũng được, nhưng bên cạnh đó thì có thể lau người và vệ sinh cá nhân hàng ngày. Nhà tắm lắp thêm bóng sưởi cũng ấm lắm. Đột quỵ do gió hoặc lạnh là 1 phần, bên cạnh đó do sức khỏe mỗi người nữa. Không nên để cơ thể bị thay đổi nhiệt độ đột ngột. Vd như lúc tắm nên xả nước vào chân tay trước sau mới lên người để cơ thể từ từ thích nghi.

Top Bottom