CLB lịch sử [Đợt đặc biệt] Sinh hoạt hội việt đợt 3 tháng 3

Khánh Ngô Nam

Học sinh chăm học
Thành viên
7 Tháng tám 2019
965
1,103
146
Phú Yên
THCS Tôn Đức Thắng
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hi :rongcon12
Xin chào tất cả các bạn thành viên của HMF yêu dấu ,Club Sử của chúng mình đã trở lại rồi đây
Như các bạn đã biết thì ngày mai CLub mk sẽ tổ chức một buổi sinh hoạt với quy mô toàn diễn đàn nhé ,
Còn bạn nào chưa biết mà muốn tham gia cùng Club thì qua đây để đăng kí nhé hạn cuối của đăng kí là trưa mai nhé, nhanh tay lên nào:rongcon1
Còn bây giờ những bạn đã đăng kì hãy cùng mình điểm sương sương qua luật chơi ngày mai nhé:
Đi thôi :Tonton7
Vòng 1:
  • Thi vừa theo Team, vừa là cá nhân:
  • Bước 1: đăng kí theo như mẫu hôm trước làm! ( đã hoàn thành) (có thể bổ sung đến trưa mai để các bạn đăng kí thêm)
  • Bước 2: Nhiệm vụ của các bạn bây giờ là chia đội : chia làm m đội (3<m<5 và m<n);
Lưu ý:Thời gian để các bạn lập đội và báo cáo cho BTC (ngay bên dưới topic) là từ bây giờ cho đến 19h ngày mai , các bạn nào không tìm được đội thì BTC sẽ xếp các bạn về lại một đội với nhau
  • Bước 3: đọc yêu cầu:
  • Yêu cầu của vòng một là: một đội phải trả lời có số câu “đúng và nhanh nhất” bằng với số thành viên của Team mình! ( việc chênh lệch về số thành viên của từng team thì xem ở phần Chú ý).
  • Team nào hoàn thành nhiệm vụ trước nhận 50đtđ! (mỗi bạn nhận 50 đtđ)
  • Team hoàn thành thứ hai nhận 40 đtđ! (mỗi bạn nhận 40 đtđ)
  • Team hoàn thành thứ ba nhận 30 đtđ! ( mỗi bạn nhận 30 đtđ!)
  • Mỗi câu hỏi 4 phút!
Chú Ý:
  • Nếu trong team nhận thấy team mình đã hoàn thành xong thử thách ,hãy cử 1 người đại diện ra để thông báo rằng team mình đã hoàn thành thử thách ,đồng thời phải nêu ra những câu nào mình đã trả lời đúng cùng với số TV của team. Nếu 2 team cùng thông báo một lúc thì việc lựa chọn đội nhất nhì sẽ dựa vào câu cuối cùng mà các TV của 2 team đã trả lời.
  • Nếu Team nào đã hoàn thành xong nhiệm vụ thì việc trả lời của các Team khác cũng không bị ảnh hưởng ( tức là các TV của Team nào hoàn thành rồi mà có trả lời thì cũng không tính , mà tính của các bạn Team chưa hoàn thành).
  • Nếu 1 Team có n người mà có “dưới n” người tham gia mà vẫn nhận được thưởng thì phần thưởng sẽ được cân nhắc lại cho từng bạn Team đó.
  • Các TV được tự mình chọn Team.
  • Việc trả lời câu hỏi sẽ không do đội trưởng Team trả lời mà do các TV trong Team, ai cũng được trả lời hết!
  • Do có sự chênh lệch về số TV mỗi Team, chẳng hạn: Có 1 Team 2 người đấu với 1 Team 3 người thì số câu hỏi phải trả lời đúng và nhanh nhất của mỗi Team sẽ là 3 câu ( dựa theo số thành viên của Team có nhiều TV nhất).
Vòng 2:(thi cá nhân)
  • Cuộc đua Lịch Sử:
  • Các bạn buộc phải vượt qua một cuộc đua dài 20 điểm!
  • Các bạn sẽ có 10 câu hỏi
  • Các bạn trả lời đúng và đứng ở các số thứ tự sau: “1 ; 3 ; 5” sẽ lần lượt nhận được số điểm là: “ 6 ; 5 ; 4” còn các bạn trả lời đúng và đứng ở các vị trí còn lại sẽ nhận được là : 3 điểm.
Lưu ý:
BTC chỉ thông báo những bạn trả lời đúng và đứng thứ 1,3,5 và những bạn còn lại tự hiểu rằng mk được 3đ
  • Các bạn sẽ tự tổng cộng điểm của mk sau các câu hỏi ,sau đó bạn nào có tổng điểm mk được 20 điểm thì báo cho BTC biết ngay tại topic đó đồng thời các bạn phải ghi các câu hỏi và điểm các bạn nhận được ,sẽ có người kiểm tra lại các câu trả lời của bạn , cuối topic sẽ có thống kê kết quả
  • Nếu có 2 (hoặc nhiều hơn) bạn đạt 20 điểm cùng lúc thì để xác định vị trí thấp cao BTC sẽ áp dụng vào thứ tự của bài viết thông báo của các bạn.
Giải thưởng:
  • Bạn nào về đích nhanh nhất nhận được : 50 đtđ.
  • Bạn nào về đích nhanh thứ nhì nhận được : 45 đtđ.
  • Bạn nào về đích nhanh thứ ba nhận được : 40 đtd
  • Bạn nào về đích nhanh thứ tư. nhận được : 35 đtđ.
(các bạn sẽ có 4 phút cho mỗi câu)
p/s chút xíu :đtđ(điểm thi đua) là vì đó là phần thưởng của club nên khi các bạn tham gia nếu các bạn tham gia và nhận thưởng thì đến cuối tháng sau Club mk sẽ đổi sang HMC cho các bạn nên các bạn đừng lo mà hãy tham gia sôi nổi nhé
Trong mọi trường hợp quyết định của BTC là quyết định cuối cùng,
Đồng thời có gì thắc mắc về luật chơi các bạn có thể hỏi riêng tại wall của BTC (@02-07-2019. ,@Khánh Ngô Nam ) để tránh trường hợp rối trong topic nhé.

Last edited:

Khánh Ngô Nam

Học sinh chăm học
Thành viên
7 Tháng tám 2019
965
1,103
146
Phú Yên
THCS Tôn Đức Thắng
Vậy là đã kết thúc thời gian đăng kí để tham gia sinh hoạt cùng Club ,đã có 3 bạn đăng kí thêm là @Tú Trân ,@nhuukha ,@thuyhax9 nào nào nhanh tay kết bạn để cùng nhau lập team vượt qua vòng 1 của buổi sh nào ( báo cáo ngay tại topic này)
p/s :những bạn không đăng kí tham gia không đăng bài tại đây nha

• Like
Reactions: ~ Su Nấm ~

Khánh Ngô Nam

Học sinh chăm học
Thành viên
7 Tháng tám 2019
965
1,103
146
Phú Yên
THCS Tôn Đức Thắng
Cho em hỏi làm thế nào để lập team ạ
Em ơi đọc kĩ nha e không được hỏi trong topic nha ,về phần lập team e có thể trao đổi với các bạn e muốn lập team cùng ở wall hoặc ht,...
Sẵn đây a xin nhắc lại một lần nữa là các bạn ko được hỏi trong topic nha và đọc kĩ hướng dẫn sự dụng trước khi dùng nha ,
topic chỉ dùng để các nhóm thông báo tv của nhóm mk thôi

Dương Phạm 106

Cựu Kiểm soát viên | Cựu CTV CLB Địa lí
HV CLB Địa lí
Thành viên
8 Tháng năm 2019
1,991
4,238
471
Hà Nội
Trường THCS ...
Hi :rongcon12
Xin chào tất cả các bạn thành viên của HMF yêu dấu ,Club Sử của chúng mình đã trở lại rồi đây
Như các bạn đã biết thì ngày mai CLub mk sẽ tổ chức một buổi sinh hoạt với quy mô toàn diễn đàn nhé ,
Còn bạn nào chưa biết mà muốn tham gia cùng Club thì qua đây để đăng kí nhé hạn cuối của đăng kí là trưa mai nhé, nhanh tay lên nào:rongcon1
Còn bây giờ những bạn đã đăng kì hãy cùng mình điểm sương sương qua luật chơi ngày mai nhé:
Đi thôi :Tonton7
Vòng 1:
  • Thi vừa theo Team, vừa là cá nhân:
  • Bước 1: đăng kí theo như mẫu hôm trước làm! ( đã hoàn thành) (có thể bổ sung đến trưa mai để các bạn đăng kí thêm)
  • Bước 2: Nhiệm vụ của các bạn bây giờ là chia đội : chia làm m đội (3<m<5 và m<n);
Lưu ý:Thời gian để các bạn lập đội và báo cáo cho BTC (ngay bên dưới topic) là từ bây giờ cho đến 19h ngày mai , các bạn nào không tìm được đội thì BTC sẽ xếp các bạn về lại một đội với nhau
  • Bước 3: đọc yêu cầu:
  • Yêu cầu của vòng một là: một đội phải trả lời có số câu “đúng và nhanh nhất” bằng với số thành viên của Team mình! ( việc chênh lệch về số thành viên của từng team thì xem ở phần Chú ý).
  • Team nào hoàn thành nhiệm vụ trước nhận 50đtđ! (mỗi bạn nhận 50 đtđ)
  • Team hoàn thành thứ hai nhận 40 đtđ! (mỗi bạn nhận 40 đtđ)
  • Team hoàn thành thứ ba nhận 30 đtđ! ( mỗi bạn nhận 30 đtđ!)
  • Mỗi câu hỏi 4 phút!
Chú Ý:
  • Nếu trong team nhận thấy team mình đã hoàn thành xong thử thách ,hãy cử 1 người đại diện ra để thông báo rằng team mình đã hoàn thành thử thách ,đồng thời phải nêu ra những câu nào mình đã trả lời đúng cùng với số TV của team. Nếu 2 team cùng thông báo một lúc thì việc lựa chọn đội nhất nhì sẽ dựa vào câu cuối cùng mà các TV của 2 team đã trả lời.
  • Nếu Team nào đã hoàn thành xong nhiệm vụ thì việc trả lời của các Team khác cũng không bị ảnh hưởng ( tức là các TV của Team nào hoàn thành rồi mà có trả lời thì cũng không tính , mà tính của các bạn Team chưa hoàn thành).
  • Nếu 1 Team có n người mà có “dưới n” người tham gia mà vẫn nhận được thưởng thì phần thưởng sẽ được cân nhắc lại cho từng bạn Team đó.
  • Các TV được tự mình chọn Team.
  • Việc trả lời câu hỏi sẽ không do đội trưởng Team trả lời mà do các TV trong Team, ai cũng được trả lời hết!
  • Do có sự chênh lệch về số TV mỗi Team, chẳng hạn: Có 1 Team 2 người đấu với 1 Team 3 người thì số câu hỏi phải trả lời đúng và nhanh nhất của mỗi Team sẽ là 3 câu ( dựa theo số thành viên của Team có nhiều TV nhất).
Vòng 2:(thi cá nhân)
  • Cuộc đua Lịch Sử:
  • Các bạn buộc phải vượt qua một cuộc đua dài 20 điểm!
  • Các bạn sẽ có 10 câu hỏi
  • Các bạn trả lời đúng và đứng ở các số thứ tự sau: “1 ; 3 ; 5” sẽ lần lượt nhận được số điểm là: “ 6 ; 5 ; 4” còn các bạn trả lời đúng và đứng ở các vị trí còn lại sẽ nhận được là : 3 điểm.
Lưu ý:
BTC chỉ thông báo những bạn trả lời đúng và đứng thứ 1,3,5 và những bạn còn lại tự hiểu rằng mk được 3đ
  • Các bạn sẽ tự tổng cộng điểm của mk sau các câu hỏi ,sau đó bạn nào có tổng điểm mk được 20 điểm thì báo cho BTC biết ngay tại topic đó đồng thời các bạn phải ghi các câu hỏi và điểm các bạn nhận được ,sẽ có người kiểm tra lại các câu trả lời của bạn , cuối topic sẽ có thống kê kết quả
  • Nếu có 2 (hoặc nhiều hơn) bạn đạt 20 điểm cùng lúc thì để xác định vị trí thấp cao BTC sẽ áp dụng vào thứ tự của bài viết thông báo của các bạn.
Giải thưởng:
  • Bạn nào về đích nhanh nhất nhận được : 50 đtđ.
  • Bạn nào về đích nhanh thứ nhì nhận được : 45 đtđ.
  • Bạn nào về đích nhanh thứ ba nhận được : 40 đtd
  • Bạn nào về đích nhanh thứ tư. nhận được : 35 đtđ.
(các bạn sẽ có 4 phút cho mỗi câu)
p/s chút xíu :đtđ(điểm thi đua) là vì đó là phần thưởng của club nên khi các bạn tham gia nếu các bạn tham gia và nhận thưởng thì đến cuối tháng sau Club mk sẽ đổi sang HMC cho các bạn nên các bạn đừng lo mà hãy tham gia sôi nổi nhé
Trong mọi trường hợp quyết định của BTC là quyết định cuối cùng,
Đồng thời có gì thắc mắc về luật chơi các bạn có thể hỏi riêng tại wall của BTC (@02-07-2019. ,@Khánh Ngô Nam ) để tránh trường hợp rối trong topic nhé.
Báo cáo đã tìm được đồng đội và lập team thành công !
Thành viên trong team gồm có :
-
@Snow - chan
- @Dương Phạm 106
- @nhuukha
- @Phủ Thiên
- @Tuấn Hồng

Last edited:

Khánh Ngô Nam

Học sinh chăm học
Thành viên
7 Tháng tám 2019
965
1,103
146
Phú Yên
THCS Tôn Đức Thắng
Sẵn đây BTC có thông báo cho các team (vòng 1), các bạn(vòng 2) về mẫu báo cáo khi các team,các bạn hoàn thành xong thử thách
Mẫu ở vòng 1:
- Team của tôi đã hoàn thành thử thách (team có .... thành viên): Các câu trả lời đúng và nhanh như sau:
- " tên thành viên" đã trả lời đúng và nhanh nhất ở câu số ....
Hãy liệt kê hết khi ứng với số câu đã quy định (số câu quy định sẽ có sau khi thời gian chia đội hoàn thành)
Mẫu ở vòng 2:
- Tôi đã hoàn thành thử thách ("số điểm của các bạn")
- Tôi đã trả lời câu số ....đạt ... đ
Hãy liệt kê hết các câu các bạn đã trả lời
Lưu ý :Các bạn hãy đăng thông báo càng nhanh thì sẽ có lợi rất nhiều đến vị trí
vì nếu bạn thông báo trước thì bạn được đứng vị trí cao hơn người thông báo sau

Last edited:

02-07-2019.

Học sinh tiến bộ
HV CLB Lịch sử
Thành viên
4 Tháng năm 2018
1,485
1,656
236
Vĩnh Phúc
Trung học cơ sở Lập Thạch
Danh sách các Team:
Bạn @Cute - sama xin rút vì lý do riêng!!
Dựa theo số Thành viên của mỗi Team nên BCN quyết định vòng 1 mỗi Team chỉ cần trả lời đúng và nhanh nhất 5 câu hỏi.
Đúng 19h30 chúng ta sẽ bắt đầu!!!

Last edited:

02-07-2019.

Học sinh tiến bộ
HV CLB Lịch sử
Thành viên
4 Tháng năm 2018
1,485
1,656
236
Vĩnh Phúc
Trung học cơ sở Lập Thạch
Chúng ta bắt đầu câu thứ nhất thôi nào!!
Câu 1/ Ngày 16/3/1968 một sự kiện chấn động đối với người Việt do Lục quân Hoa kì gây ra đó là sự kiện gì?

Only Normal

Bá tước Halloween|Cựu TMod Toán
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,686
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
Vụ tham sát Mỹ Lai xảy ra không lâu sau sự kiện Tết Mậu Thân năm 1968

Junery N

Cựu Hỗ trợ viên
HV CLB Địa lí
Thành viên
23 Tháng mười một 2019
4,605
12,667
996
Nam Định
In the sky
Chúng ta bắt đầu câu thứ nhất thôi nào!!
Câu 1/ Ngày 16/3/1968 một sự kiện chấn động đối với người Việt do Lục quân Hoa kì gây ra đó là sự kiện gì?
là một tội ác chiến tranh của Lục Hoa Kỳ gây ra trong thời gian chiến tranh Việt Nam
Thảm sát Mỹ Lai

Huỳnh Tiến Đại _ _

Trùm vi phạm
Thành viên
11 Tháng hai 2019
160
167
61
Phú Yên
Trường Tiểu Học An Cư
Thảm sát Mỹ Lai

chuki-png.146934